ทำผมลอนสบายๆง่ายๆที่บ้าน

0 73
สวัสดีค่ะ
น้องใหม่บอร์ดจีบันขอฝากเนื้อตัวหัวใจด้วยน่ะค่ะ
ไม่รู้จะแยกเปนรีวิวหรือว่าฮาวทูดีน่ะค่ะ
วันนี้ก็จะลองมารีวิววิธีทำผมลอนคลายใหญ่ๆ
สไตล์แจ๊ปๆฉบับเราเองน่ะค่ะ

เพราะทำบ่อย
ผมไม่เสีย ไม่เปลืองเงิน ลอนใหญ่คลายตัวเองเซ๊กซี่สะใจ

เหมาะสำหรับผู้ที่มีเวลาว่างหน้าคอม
ก่อนจะออกจากบ้านไปทำธุระซัก 5 ชชม. น่ะค่ะ
(อันนนี้คาดเดาเอาเองค่ะ)
เอาเป็นว่าว่างๆก็ลองทำดูค่ะ

สระผมด้วยจอนสันไร้ครีมนวดเสร๊จใหม่ๆค่ะ
ปกติไม่ชบลงครีมนวดหรือทรีทเม้นแรงๆบ่อยๆน่ะค่ะ
เป็นคนผมมัน ยาว กลัวทิ้มหน้าจะเป็นสิวเอา
แต่เวลาแห้งๆก็จะแหงน่ะค่ะ แต่ข้ามคืนมันส์แผล่บเลยคะ
เรียกว่าผมผิวผสมรึเปล่าไม่รู้

คะตามนั้นเลย
แล้วแต่คนน่ะค่ะบางคนชอบไส่มูทหลังทำ
แต่เราดัดัแบบใช้ลมเย็นเป่าๆเลยใส่ก่อนม้วน
ไม่รู้มีผลเสียอะไรรึเปล่า
แต่ที่แน่ๆลอนคลาสยตัวแล้วเซ๊กซี่ดี
ผมไม่โดนความร้อนทุกวัน ไม่โดนสารเคมี ไม่เสียด้วย

นี่ค่ะเจ้าลอน
อาจเคยเห็นบ้างแล้วน่ะค่ะ
นุ่มๆดีม้วนง่าย ได้สไตล์เซอร์ๆ

ไม่ได้แต่งหน้าเปิดเผยไม่ได้
เดี๋ยวพี่น้องหัวใจล้มเหลวฉับพลันคะ 55

เราก็ม้วนมั่วๆน่ะค่ะ
เข้าๆอออกๆยังไม่รู้เลยว่าจะออกมาเป็นยังไง
ไส่แต่มูทขยี้แล้วม้วนเฉยเลย
แล้วเอาหัวจ่อพัดลมจ่อแปบๆค่ะ
ซัก 10 นาทีไม่ก๊เอาพัดลมมาเป่าใกล้ๆหัว
แล้วนั่งเล่นเนท ดูทีวี พลางๆ

แกะแล้วบริ้งๆ start เวลาที่ 6.30 น่ะคะ หกโมงเย็นค่ะ
ลอนจะอยู่ทรงอย่างนี้ เรื่อยๆ
อาจคลายตัวเล็กน้อยแต่ยังเป็นลอนใญ่สวยอยู่ประมาณ 2 ชม.
แล้วแต่กิจกรรมแต่ละคนน่ะค่ะ

สรุปผล.
ตามรูปภาพเลยน่ะค่ะ
อันนี้ช่วง 2 ชม.เราจะอยู่ในรถยนต์และนั่งกินข้าวค่ะ
ต่อมาคือเดินไปเดินมาดูของโดนลมหัวปลิวน่ะค่ะ
จนถึงเที่ยงคืนล้างหน้าเสร็จนู้นหละค่ะ

ขอบคุณทุกคำติชมน่ะค่ะ
ขอให้รวยขอให้สวย ไชโยค่ะ

waranya

waranya

ชึ๊กกะดื๊บบบบ

FULL PROFILE