ทำผมลอนสบายๆง่ายๆที่บ้าน

สวัสดีค่ะ
น้องใหม่บอร์ดจีบันขอฝากเนื้อตัวหัวใจด้วยน่ะค่ะ
ไม่รู้จะแยกเปนรีวิวหรือว่าฮาวทูดีน่ะค่ะ
วันนี้ก็จะลองมารีวิววิธีทำผมลอนคลายใหญ่ๆ
สไตล์แจ๊ปๆฉบับเราเองน่ะค่ะ

เพราะทำบ่อย
ผมไม่เสีย ไม่เปลืองเงิน ลอนใหญ่คลายตัวเองเซ๊กซี่สะใจ

เหมาะสำหรับผู้ที่มีเวลาว่างหน้าคอม
ก่อนจะออกจากบ้านไปทำธุระซัก 5 ชชม. น่ะค่ะ
(อันนนี้คาดเดาเอาเองค่ะ)
เอาเป็นว่าว่างๆก็ลองทำดูค่ะ

สระผมด้วยจอนสันไร้ครีมนวดเสร๊จใหม่ๆค่ะ
ปกติไม่ชบลงครีมนวดหรือทรีทเม้นแรงๆบ่อยๆน่ะค่ะ
เป็นคนผมมัน ยาว กลัวทิ้มหน้าจะเป็นสิวเอา
แต่เวลาแห้งๆก็จะแหงน่ะค่ะ แต่ข้ามคืนมันส์แผล่บเลยคะ
เรียกว่าผมผิวผสมรึเปล่าไม่รู้

คะตามนั้นเลย
แล้วแต่คนน่ะค่ะบางคนชอบไส่มูทหลังทำ
แต่เราดัดัแบบใช้ลมเย็นเป่าๆเลยใส่ก่อนม้วน
ไม่รู้มีผลเสียอะไรรึเปล่า
แต่ที่แน่ๆลอนคลาสยตัวแล้วเซ๊กซี่ดี
ผมไม่โดนความร้อนทุกวัน ไม่โดนสารเคมี ไม่เสียด้วย

นี่ค่ะเจ้าลอน
อาจเคยเห็นบ้างแล้วน่ะค่ะ
นุ่มๆดีม้วนง่าย ได้สไตล์เซอร์ๆ

ไม่ได้แต่งหน้าเปิดเผยไม่ได้
เดี๋ยวพี่น้องหัวใจล้มเหลวฉับพลันคะ 55

เราก็ม้วนมั่วๆน่ะค่ะ
เข้าๆอออกๆยังไม่รู้เลยว่าจะออกมาเป็นยังไง
ไส่แต่มูทขยี้แล้วม้วนเฉยเลย
แล้วเอาหัวจ่อพัดลมจ่อแปบๆค่ะ
ซัก 10 นาทีไม่ก๊เอาพัดลมมาเป่าใกล้ๆหัว
แล้วนั่งเล่นเนท ดูทีวี พลางๆ

แกะแล้วบริ้งๆ start เวลาที่ 6.30 น่ะคะ หกโมงเย็นค่ะ
ลอนจะอยู่ทรงอย่างนี้ เรื่อยๆ
อาจคลายตัวเล็กน้อยแต่ยังเป็นลอนใญ่สวยอยู่ประมาณ 2 ชม.
แล้วแต่กิจกรรมแต่ละคนน่ะค่ะ

สรุปผล.
ตามรูปภาพเลยน่ะค่ะ
อันนี้ช่วง 2 ชม.เราจะอยู่ในรถยนต์และนั่งกินข้าวค่ะ
ต่อมาคือเดินไปเดินมาดูของโดนลมหัวปลิวน่ะค่ะ
จนถึงเที่ยงคืนล้างหน้าเสร็จนู้นหละค่ะ

ขอบคุณทุกคำติชมน่ะค่ะ
ขอให้รวยขอให้สวย ไชโยค่ะ

ลอนม้วนผมแบบนี้ซื้อที่ไหนเหรอคะ อยากได้บ้างจัง
เย้ ๆๆๆๆ  ได้เป็นคนแรกเลยกระทู้นี้ อิอิอิ

สวยน่ารักดีค่ะ  ทั้งผมลอนใหญ่ แล้วก็คนทำผมด้วยนะคะ  ตอนที่ยังไม่แต่งหน้าพี่ว่าหนูก็น่ารักดีนะคะ  ไม่เห็นจะหัวใจล้มเหลวเลยอ่า  พยายามจ้อง ๆๆๆ ดูอ่ะ

ทำผมแบบนี้ผมไม่เสียดีด้วยค่ะ   ขอบคุณนะคะ  สำหรับเทคกะนิกดี ๆ ค่ะ

ลอนแบบนี้ซื้อจากที่ไหนค่ะ ไม่เคยเห็นเลยค่ะ
สวยดีอ่ะ ชอบตอน 5 ชม.ผ่านไปค่ะ หุหุ
จขกท น่ารักจังเยย อิอิ
วิธีนี้ประหยัดแถมผผมไม่เสียด้วยนะนิ แจ่มๆๆ
That's cool idea ^_^ i like it.
น่ารักจิงๆด้วย น่าจะเปิดหน้าตั้งนานแล้วนะคะ
น่ารักจัง แต่วันหลังอย่าเอากลมๆ ปิดหน้านะ เหมือนคนที่ไปทำอะไรผิดแล้วต้องบังหน้า มันดูอึดอัด ...เปลี่ยนเป็นคาดตาดีกว่า อิอิ
ไม่น่าปิดหน้าเลยค่ะ ออกจะน่ารัก ใช้ความสวยให้เป็นประโยชน์สิคะ อิอิ 
วิธีนี้ดีมากเลย ขอบคุณมากค่า เดี๋ยวขอยืมไปใช้มั่งนะคะ ว่าแต่ลอนแบบนี้ซื้อจากไหนคะ แล้วราคาเท่าไหร่ อยากได้เหมือนกัน
มีขายที่ไหนหรอค่ะ สนใจหน่ะค่ะ
น่าสนุกจังเลยค่ะ
มีอยู่ที่บ้านเหมือนกัน รู้และว่าใช้ยังงัย โฮ่ โฮ่ โฮ่
แต่ยืดผมมาเืดือนนึงเราม้วนได้ป่าว

ผมเราไม่ยาวเท่านี้อ่าค่ะ ไม่รุ้ว่าจะม้วนออกมาสวยแบบนี้ป่าว

ต้องลองๆ ฮี่ๆๆ

ขอโทษค้า มาตอบช้าไปหน่อยตื่นสาย..
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน่ะค่ะ

ที่ม้วนๆอันเนี่ยซื้อจากร้านที่ขายของญี่ปุ่นทุกอย่าง 35 หรือ 60 นี่แหละจำไม่ได้
ที่กรุงเทพน่าจะมีขายเยอะน่ะค่ะ
เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลให้
นู๋ซื้อมา 2 ห่อ ห่อละ 3 สี ได้ 6 อันพอดี
ยาว-สั้นม้วนได้หมดค้า แต่ตอนรัดจุกรัดแน่นๆ แล้วเอาหัวจ่อพัดลม 55
จขกท  น่ารักจางงงง อิๆ

>>>> ที่ม้วนๆอันเนี่ยซื้อจากร้านที่ขายของญี่ปุ่นทุกอย่าง 35 หรือ 60 นี่แหละจำไม่ได้

แล้วไอ้ร้านขายของญี่ปุ่น 60 บาททุกอย่าง แถวๆสยามซอย2 หรือ 3 เนี่ยแหระ มันจะมีมะอ่ะคะ
ตามไปซื้อ มีที่ม้วนผมไฟฟ้าอยู่เหมือนกันแต่ไม่กล้า - -* ผามันยาวมากๆๆกลัวเสียต้องตัด แบบนี้ดีค่ะ ชอบๆ 
ปล. เจ้าของกระทู้น่ารัก อิอิ
กะลังเบื่อผมยาวตรง ๆ แต่ไม่อยากไปดัดอีก ได้ไอเดียเจ๋ง ๆ งี้ ขอเอาไปใช้มั้งได้ป่าวคะ เซอร์ดี
อ๊า~~ ที่ร้าน 60 บาที่สยามจะมีขายไหมเนี่ยย...
อยากดัดผมเเต่ก็นะ  
เรายิดมาหลายรอบช่างบอกดัดไม่ค่อยติดเลยลังเลๆ -*-

จขกท . น่ารักกกกกก ^^

ร้าน Daiso ช่ายม๊ะคะ ทุกชิ้นในร้านชิ้นละ 60 หมดเลย 

ที่สยามก็มีนินา แว๊บไปดูดีก่า 

อยากทำมั่งจัง แล้วจะออกมาเป็นแบบนี้รึป่าวน้า 
จขกท. น่ารักจังเลยคะ ดูเข้ากับทรงนี้มากๆ
คุณ Jip คะ ถ้าที่สยามมีบอกมั่งนะคะ จาไปซื้อมั่ง ขอบคุณค่ะ
ขอบคุณพี่ๆน้องๆค่ะ
 มีค่ะรับรองว่าต้องมี
ร้านที่มัน 60 บาทอะค่ะทุกอย่างจากญี่ปุ่น
ขอให้สวยขอให้สวยไชโยน่ะค่ะ พี่ๆเพื่อนๆ

ดัดัอย่างนี้สบายใจดีค่ะ
ดัดไปดัดมาได้ลุคเซอร์ๆ สไตล์อั้ม
น่าสนใจมากๆเลยค่ะ  ปิ้งที่ม้วนผม
ครั้งหน้าแวะร้านนี้ต้องซื้อมาบ้าง
ชอบและถูกใจไม่ไหวแล้วค่ะ

ดีๆจะไปห่ซื้อมาทำมั่ง เป็นแบบที่ชอบมากๆค้นหาวิธีมานานแระค่ะ

ขอบคุนนะค่ะ น่ารักแล้วยังจะใจดีอีก

ต้องลองไปสอยดูแล้ววว แต่พึ่งไปตักผมมา ทั้งหัวคงได้แค่สองลอน แป่ว~~

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again