Review ทำผมสีแดงค่ะ

0 8

สวัสดีค่ะ ชาวจีบันที่รักทุกคน
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ เพิ่งมาหัด review เป็นครั้งแรกค่ะ

สืบเนื่องจากวันนี้อยากทำผมใหม่ค่ะ เลยไปให้ช่างแถวบ้านซอยออกตั้งแต่ช่วงบ่าย
อันนี้เป็นทรงที่ได้มาค่ะ เป็นผมดัดนะคะ แต่ช่างเซ็ทให้ใหม่เป็นข้างหน้าไดร์ตรง เลยดูไม่ค่อยออกเลยว่าเป็นผมดัด

พอผมสั้ืนลงแล้วคราวนี้เราก็ไปสอยน้ำยาเปลี่ยนสีผมของ Loland Aroma มาค่ะ สีเบอร์ L38 สีน้ำตาลแดงประกายแดงเหลือบแดง 1 กล่อง (เนื่องจากผมไม่ยาวมากแล้วค่ะ ผมด้านบนตัดสั้นเหมือนกะลาครอบเลยค่ะ) ราคาไม่แพงค่ะ เพราะร้านที่ไปซื้อมี promotion ตัดฝากล่อง เลยเหลือแค่ 115 บาท

สีก็ประมาณนี้เลยค่ะตามข้างกล่อง (สาดแฟลชแรงไปหน่อยนะคะ)

สีนี้เป็นสีเดียวกะสีเดิมค่ะ แต่คราวที่แล้วทำแล้วมันไม่แดงค่ะ ออกเป็นสีกาแฟ คราวนี้เลยขอแก้ตัว
ที่ร้านเค้าบอกว่าทำทับแล้วมันก็น่าจะแดงค่ะ

อันนี้สีเดิมนะคะ ก่อนเริ่มทำค่ะ สระผมแล้ว (ผมกลับมาหยิกตามเดิม)

และแล้วมารดาก็เริ่มละเลงสีค่ะ
สุดท้ายก็ออกมาเป็นเช่นนี้ค่ะ (สีแบบสระเสร็จซิงๆ เลยค่ะ ใช้ทรีทเมนต์ที่อยู่ในกล่องใส่ หอมมากค่ะ)

รูปสุดท้ายเทียบสีผมกะมารดาค่ะ (มารดาบอกเอาไปแต่สีพอค่ะ เลยได้หน้ามาแค่นี้ 555+++)

สีที่ออกมาก็ถือว่าแดงกว่าคราวที่แล้วค่ะ ยิ่งพอโดนไฟประกายแดงชัดมากเลยค่ะ
(แต่ถ่ายรูปมาไม่ค่อยเห็นสีค่ะ แอบเซ็ง)

แต่ยังไงก็เห่อค่ะ แดงแล้วค่าาาาาาาาาาาาาาาา

ปล.ไม่รู้เหมือนกันนะคะว่าสีแดงมันเข้ากับหน้าหรือเปล่า แต่ชอบค่ะ เลยมา review ทั้งหน้าโทรมๆ แบบนี้เลยค่ะ ดูแต่สีผมนะคะ อย่าดูหน้า เดี๋ยวจะนอนฝันร้ายค่ะ 555++++

aei_tu

aei_tu

FULL PROFILE