มีวิธีรักษาสิวเสี้ยนมาฝากค่ะ

0 45

พอดีว่าไปอ่านในเวปไซจีนมาอ่ะคะ
เขาได้แนะนำวิธิกำจัดสิวเสี้ยนมาฝากคะ
ก็เลยเอามาให้สาวๆจีบันไปทำกัน

งั้นเรามาเริ่มกันเลยดีกว่าคะ

วิธีที่1 นำน้ำผึ้งพอประมาณไปผสมกับโฟมล้างหน้า
เพราะว่าน้ำผึ้งจะช่วยให้สิวเสี้ยนหาได้คะ เขาบอกมาอย่างนี้นะคะ

วิธีที่2 นำผงไข่มุกกับน้ำเปล่าผสมกัน อย่าให้มันเหลงนะคะ
จากนั้นนำมาพอกตรงจมูก พอรู้สึกว่าแห้งแล้วก็ไปล้างออก
ทำอาทิตย์ละ2ครั้งพอ มันจะจางลงเรื่อยๆ

วิธีที่3 นำเกลือ(ต้องเป็นเกลือละเอียดนะ)มาถูตรงที่มีสิวเสี้ยน
หรือว่าจะผสมกับนมหรือโยเกิร์ต ขัดๆถูๆอย่างเบามือ ซะ10นาทีพอคะ
ข้อสำคัญอย่าถูแรงนะคะ เดี๋ยวจมูกจะแดงได้ค่ะ และคนที่ผิวแพ้ง่ายไม่ควรมใช้วิธีนี้ค่ะ

วิธีที่4 ที่ใครๆก็รู้กันคือนำไข่ขาวพอกไว้คะ
หรือว่าจะนำเยื้อชั้นในไข่มาพอกก็ได้นะคะ
พอแห้งก็ดึงมันออกคะ

หวังว่าสาวๆจะชอบกันนะคะ และขอให้สาวจีบันทุกคนสวยวันสวยคืนค่ะ

aphroditeploy

aphroditeploy

friendly,easy talking & easy going

FULL PROFILE