ขอคำแนะนำเรื่องชุดไปงานหมั้นค่ะ (เหงื่อตก)

จะต้องไปงานหมั้นที่โรงแรมอ่ะค่ะ แต่ยังคิดไม่ออกซะทีว่าจะแต่งตัวยังไง

ตอนนี้ก็มีชุดอยู่ชุดนึงอ่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่ามันจะลำลองไปมั๊ย เพราะมันไม่ใช่พวกเดรสชีฟองอะไรแนวนั้นอ่ะค่ะ

พี่ๆช่วยดูให้หน่อยนะคะ รูปค่ะ

มันเป็นกางเกงนะคะ ชิงคิดว่าจะหาสร้อยยาวๆมาใส่ แล้วก็ใส่ถุงน่องสีดำ+ส้นสูงรัดข้อเท้า ไหวปะคะเนี่ย? เหอๆ

เหตุผลที่คิดจะใส่ถุงน่องสีดำเพราะขนหน้าแข้งค่ะ กร๊ากๆ มันยาว+หยิกจนเหมือนขาผู้ชายไปแล้ว

ไม่รู้จะพรางยังไงดี พี่ๆคิดว่าใส่ได้มั๊ยคะแบบนี้ หรือชิงจะเลิกห่วงขนหน้าแข้งแล้วไปใส่เดรส+ส้นสูงดีกว่าคะ?

อ่อ ลืมบอก ชิงอายุ 18 อะค่ะ ไม่อยากแต่งแล้วดูเกินอายุ (เพราะหน้าแก่เป็นทุนอยู่แล้ว เอิ๊กๆ)

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ จุ๊บๆ

งานที่โรงแรมใช่ป่าว ใช้แบบที่เป็นแซคสั้นดูเก๋ๆ คุณน้องก็ใส่ถุงน่องได้ด้วย ไม่ต้องเป็นชีฟองก็ได้ ดีป่าวเอ่ย ชุดนี้มันเหมือนใส่ไปเที่ยวกับเพื่อนนิ๊สนึง รับไว้พิจารณาแล้วกานนะ

ถ้าไม่อย่ากโชว์ขา แนะนำให้ใส่กางเกงขายาวสีอ่อน ขาว ครีม จะได้มั่นใจ    แล้วหาเสื้อ หรูๆ  หวานๆ 
ก็น่าจะพอกลมกลืนกับงาน นะค่ะ

ความเห็นส่วนตัวนะคะ คิดว่า .......... ใส่เดรสใสๆ กะส้นสูงน่าจะดีกว่านะคะ 
อย่าไปใส่ใจขนหน้าแข้งเลยค่ะ ถือว่าให้เกียรติเจ้าของงานละกันนะคะ 
แต่งตัวดีเกินไป ก็ยังดีกว่า แต่งตัวแย่เกินน้า .. เหลือดีกว่าขาด
แต่ชุดนี้ก็ไม่ได้แย่นะคะ เพียงแต่ไม่ค่อยจะเหมาะเท่าไหร่ 
ว่าแต่ชุดนี้ซื้อไหนอ่ะ อยากกระชากวัยมั่ง
คิดว่า เดรสน่ารัก ๆ ซักตัว กะรองเท้าน่ารัก ๆ ซักคู่ น่าจะโอกว่าค่ะ

ส่วนขนหน้าแข้งเนี่ย ลองซื้อถุงน่องแบบที่มันเนื้อหนาหน่อย สีเนื้อใส่ น่าจะช่วยได้
กางเกงสีอ่อนๆกะเสื้อพลิ้วๆหน่อยก็โอเคนะคะ ไม่ทางการมากไปแต่ก็เรียบร้อยดี
ขอบคุณทุกๆคอมเมนต์เลยนะคะ งั้น เด๋วชิงจะไปตามล่าหาชุดใหม่
คือเห็นว่าชุดนี้น่าจะเหมาะกับใส่ไปเที่ยวมากกว่านะ ยังไงถ้าต้องการปิดขนหน้าแข้ง ลองหากางเกวขายาวใส่ซิคะ แล้วก้อเลือกเสื้อสวยๆ สักตัว พร้อมเครื่องประดับเก๋ๆ น่าจะดีกว่านะ ลองไปดูชุดแซกน่ารักๆ แถวซอยละลายทรัพย์สิ เพิ่งไปสอยมาเมื่อ 2 วันก่อนเอง ลองดูนะคะ
คิดว่าน่าจะใส่แซ็กน่ารักๆที่ตอนนี้ฮิตๆกัน มีขายเต็มไปหมดเลยคะ ราคาตั้งแต่250ขึ้นไป สวยๆน่ารักๆทั้งนั้นเลย ลองไปเดินดูตามตลาดนัดที่ต่างๆได้เลยนะคะ แล้วก็คิดว่าน่าจะใส่กับรองเท้าคัทชู ส้นเตี้ย น่าจะดูน่ารักสมวัยนะ ยังไงถ้ายังนึกภาพไม่ค่อยออก ก็ลองSearch หาในเน็ตดูนะจ๊ะ
ตกลงใส่ชุดไหนไปงานอย่าลืม เอามา review ด้วยล่ะ
ได้ค่ะ เดี๋ยวจะเอาชุด+รูปที่ใส่มาให้ดูนะคะ ^u^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again