[งามอย่างเอเชีย]#4:วิเวียน ซู...หน้าเด็กเกินอายุ

**กระทู้นี้(และต่อๆๆไป)จะเป็นการแนะนำศิลปินดาราทางฝั่งเอเชียน่ะค่ะ
แต่อาจเน้นทางฝั่งจีนมากหน่อย เพราะเป็นความชื่นชอบส่วนตัว
ในกระทู้จะมีแทรกเกร็ดความรู้เล็กๆๆน้อยให้ด้วยน่ะค่ะ**

สาวๆๆรู้จักวิเวียนคนนี้มั๊ยคะ
สาวหลายคนอาจจะเคยเห็นหน้าค่าตาของวิเวียนมาบ้า

อาจจะรู้จักในแง่ลงบ้างแง่บวกบ้าง วิเวียนเองก็เรียกได้ว่าผ่านมาหมดแล้ว

วิเวียนเป็นชาวไต้หวันน่ะค่ มีชื่อภาษาจีนว่า徐若瑄 อ่านว่าสวี-ยั่ว-เซวียน

สำหรับวิเวียนเรารู้จักเธอจากทางฝั่งญี่ปุ่นน่ะค่ะ
ซึ่งวิเวียนก็ดังจากจากการไปมีผลงานในญี่ปุ่น แล้วถึงมาดังในบ้านเกิดต่อเองค่ะ

เส้นทางในวงการของวิเวียนก็เหมือนกับดาราหญิงหลายคนน่ะค่ะ
คือปี1990ชนะเลิศจากการประกวดสาวงาม ตอนที่ประกวดวิเวียนเพิ่งทีอายุ15เองค่ะ
ต่อมาวิเวียนได้ออกอัลบั้มเป็นเกิร์ลกรุ๊ป ออกได้2ชุดก้แยกวง

หลังจากที่แยกวงวิเวียนจึงหันไปรับงานแสดงทั้งหนังและละคร
แต่บทที่ได้รับมีแต่แนวเซ๊กซี่

ปี1993 น่าจะเป็นจุดผลิกผลันในชีวิตเธอเพราะวิเวียนได้ถ่ายนู้ดครั้งแรกที่ฮ่องกง
ซึ่งพอภาพได้ถูดตีพิมพ์วิเวียนต้องเผชิญแรงกดดันจากสื่อและทางครอบครัว
ตอนที่ถ่ายนู้ดครั้งแรกวิเวียนอายุยังไม่ถึง20ปีเลย

ในปี1995วิเวียนไปได้รับการชักชวนให้ไปทำงานที่ญี่ปุุ่น
วิเวียนได้ออกโฟโต้บุ๊คภาพนู้ดออกมาอีก2เล่ม ซึ่งได้รับความนิยมจากหนุ่มๆญี่ปุ่น

ถึงวิเวียนจะมีชื่อเสียงจากการถ่ายนู้ด แต่ต่อมาวิเวียนก็มีผลงานในวงการบับเทิงญี่ปุ่นอีกมากมาย
เป็นทั้งพิธีกร นักแสดง พรีเซนเตอร์สินค้าญี่ปุ่นมากมาย
และยังมีวงดนตรีชื่อBlack biscuit
รวมทั้งออกอัลบั้มเดี่ยวที่ญี่ปุ่น แถมยังเคยรวมงานคอนเสิร์ตขาวแดงด้วย

เพราะชิ่อเสียงมีขึ้นก็มีลง ถึงวิเวียนประสบความสำเร็จอย่างงดงามที่ญี่ปุ่น
แต่ต่อมาความนิยมก็ลดลงมา วิเวียนจึงตัดสินในกลับไต้หวัน

ปี200วิเวียนกลับมาทำงานในวงการบันเทิงไต้หวันโดยออกอัลบั้มเดี่ยวภาษาจีนกลาง

อัลบั้มถัดมากของวิวียนได้รับการช่วยแต่งทำนอง โปรดิวซ์จากเจย์ โชว์ ราชาเพลงของไต้หวัน
ทำให้ทั้งคู่สนิทสนม จนมีข่าวทั้งกุ๊กกิ๊กของทั้งคู่

ซึ่งวิเวียนเองก็แต่งเนื้อเพลงให้กับอาเจย์หลาย ซึ่งเพลงที่แต่งให้เจย์
เป็นเพลงที่เพราะมากๆๆเป็นเพลงฮิิตของเจย์ และเป็นเพลงของเจย์ที่เราชอบด้วย

นอกจากแต่งเพลงให้เจย์แล้ววิเวียนยังแต่งเนื้อเพลงให้นักร้องดังอีกหลายคน
เช่น อัลบั้มเดี่ยวของเจอรี่ เคน แวนเนสF4, เซี๊ยะถิงฟง และอีกมาก

จริงแล้วด้วยความสามารถและพรสวรค์ของวิเวียนเอง
เราว่าเธอไม่้ต้องป็นต้องไปถ่ายภาพอย่างว่าก็ได้
แต่อย่างว่ามันคงดังช้าไปหน่อยมั้ง

ถึงตอนนี้วิเวียนออกอัลบั้มจีกลางมา6ชุดแล้วน่ะค่ะ

นอกจากงานเพลงแล้ววิเวียนก็ยังมีละคร กับหนังด้วย เป็นของฝั่งจีนหมด

ถึงตอนนี้วิเวียนมีชื่อเสียงมีไต้หวันที่เดียว

เรายังชอบเพลงของเธอเหมือนกัน จากเมื่อก่อนตอนที่รู้สึกเธอใหม่ๆๆ(ตอนนี้เราประมาณป6.)
เรามีอคติกะผู้หญิงคนนี้ เพราะเธอไปถ่ายนู้ด แต่อย่างว่าเส้นทางชีวิตคนเรามันเลือกไม่ได้เนอะ

เห็นหน้าเด็กอย่างนี้สาวๆๆลองทายอายุเธอสิค่ะ

เธออายุ33แล้วน่ะค่ะ

หน้าเด็กใช่มั๊ยล่ะค่ะ

หมดแล้วค่ะ บ๊่ายบาย

*อย่าลืมติดตามกระทู้ต่อไปน่ะค่ะว่าจะเป็นดาราคนไหนกัน*

[งามอย่างเอเชีย]#1: จ้าวเวย...จำเสี่ยวเยี่ยนจือกันได้มั๊ยเอ่ยwww.jeban.com/viewtopic.php
[งามอย่างเอเชีย]#2: หลินอีเฉิน(Ariel Lin)...สาวแก้มป่องเจ้าแม่ละครwww.jeban.com/viewtopic.php

[งามอย่างเอเชีย]#3:เรนนี่ หยาง...น่ารักสดใสwww.jeban.com/viewtopic.php

ชอบอ่ะวิเวียน หน้าตาน่ารักมาก perfect
รู้จักเธอเพราะถ่ายนู๊ดนี่แหละ
ยังคิดอยู่เลยว่าน่ารักขนาดนี้ ไม่น่าถ่ายเลย
แต่ยังไงก็ชอบค่ะ สวยๆๆๆ
ชอบเทอเหมือนกันค่ะ

หุ่นนี่งามสะดิ้งกันเลยทีเดียว

สวยทนดีนะคะ
ชอบวิเวียนซู มากเหมือนกานค่ะ
ติดตามผลงานมาหลายเรื่องแล้ว
ชอบมากโดยเฉพาะเเรื่อง Love Storm

^____________________________^
เราว่าเธอสวยขึ้นๆๆ
ยิ่งอายุเยอะยิ่งสวยนะคะ
ถ้าเหมียวอายุ 33 จะปิ๊งได้ขนาดนี้มั๊ยเนี่ย.. หุหุ
ปากเซะซี่จางเลยยย
เราชอบวิเวียนมากเลยนะ สวย เซ็กซี่
ไม่น่าเชื่อว่าจะมีลูกแล้ว แถมอายุขนาดนี้แล้ว ยังสวยอยู่เลย
ชอบเหมือนกันค่ะ
เจ๊สวย+แอ๊บเด็กได้ตลอดเวลา
มะไหร่จะหุ่นงามอย่างเจ๊มั่ง TT
ชอบๆเหมือนกันเลยหน้าเด็กจริงๆด้วยอ่ะ ผิวใสๆ อิจฉาจังเลย...อิอิ
 นกว่านะ คนในวงการบันเทิงเนี่ย คนมีความสามารถมันเยอะนะ
ถ้าไม่ทำตัวให้ดัง ก็คงให้คนสนใจจะร่วมงานด้วยลำบากอะ

เพราะงั้น คิดว่า การตัดสินใจถ่ายนู้ดของวิเวียน คิดว่าเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องแล้วอะ 
เสียงวิเวียนน่ารักมาก
ชอบเพลงสมัยเป็น Black Biscuit ร้องเป็นภาษาญี่ปุ่น น่ารักมากๆ
น่ารักหน้าเด็กเกินอายุมากก บอกว่า 23 ก็เชื่อนะคะเนี่ย
หุ่นดีจังเลย :)
อ๊ะ ... เขาแต่งเพลงอะไรให้เจย์โชว์เหรอคะเนี่ย !!! >_< !!!
เพลงที่แต่งให้เจย์มีตามข้างล่างนี้ค้ะ
 Adorable Woman 可愛女人
Can't Say 開不了口
Istanbul 伊斯坦堡
Love's Cliff 愛情懸崖
Simple Love 簡單愛 เพลงนี้เป็นเพลงโปรดเราเลยแหละ เพลงน่ารักมากๆๆลองหามาฟังกันดูสิค่Tornado 龍捲風

หน้าเด็กจริงๆด้วย
ขอบคุณ คุณจขกท.ที่เอามาให้ดูกันนะคะ

แต่เพิ่มขนาดตัวหนังสือหน่อยได้ไม๊เอ่ย
เค้าสายตาสั้น ต้องเพ่งมากๆเลยอ่า แง๊
น่าเด็กกก มากก เรยย ค๊า วิเวียนนนน เนี่ยยยย

แต่ ขออ แค่อย่างงงเ ดียวว อย่าง ผิวว ขาวว เนียนน เหมือนนน

55+ ผิวว ดี มีชัยไปกว่าครึ่งง ตอนนี้ ผิววว เรา ดำ ปี๋ ยังงงงง

ทางม้าลายย เมื่อออ เทียบบบ กับ วิเวียนน ^^ *
แม้จะเป็นนางแบบโป๊แต่ก็ยังดูสวยบริสุทธิ์ไร้เดียงสาสุดๆ
คนอะไรน่ารักสุดๆ ชอบมานานแล้ว เรียกว่ายิ่งแก่ยิ่งสวย ยิ่งเด็ก สวยกว่าสมัยละอ่อนอีกด้วยซ้ำ
แก่แล้วขอสวยแค่ครึ่งเดี๋ยวของเจ๊เค้าก็ดีใจแล้วหว่ะ
 ว๊าว เพิ่งรู้ว่าเป็นคนเก่งขนาดนี้ เราก็รู้แค่ว่าเธอหน้าตาน่ารักเอง >_<
ขอบคุณ จขกท.มากค่ะ
ดูดีจัง  งามอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again