review : แป้ง celina ราคาถูก

0 22

reviewครั้งแรกน่ะค่ะ + แต่งหน้าไม่เป็น
เลยอยากเน้นที่เป็นสบายๆ แล้วก็โบ๊ะแป้งอยู่บ้านเล่นๆค่ะ

หลังจากนั่งคิดอยู่นานว่าอยากทดลองใช้แป้งตลับนี้
หลายๆคนคงอาจเคยได้ยินนะคะ
แป้งชนิดนี้เป็นแป้ง ผสมรองพื้น มีสองสี (เท่าที่เห็นน่ะคะ) คือ 01 กับ 02
แต่ได้ยินมาว่าแป้งชนิดนี้มีให้เลือกถึง 5 สี
ราคาแบบรีฟิลน่ะค่ะคือ 99 บาท ขาดตัวและไม่มีพัฟติดมาด้วย

แป้งชนิดนี้จะใช้ในการถ่ายแบบ/ ละคร
เช่นเรื่องภาษานาคา จะโผล่มาตอนจบละครน่ะค่ะ

ขอเอามาใช้คู่กับแป้งหน่อยคะกระทู้นี้
คอนซิลเลอร์+แป้งแบบโปร่งแสงของ No.7 ตอนลดราคา

แป้ง Celina เบอร์ 01
รองพื้นเมย์เบอร์ลีน

นั่งทำรีวิวไปชักเริ่มยุกยิกหน้า จะแพ้มั้ยน๊อออ

นี่คือหนังหน้าตอนล้างหน้าเสร็จใหม่ๆน่ะคะ
จะมีรอยดำจากสิว นับไม่ถ้วนบริเวณแก้ม
ส่วนมากจะเป็นสิวเม็ดเล็กไม่อักเสบแต่รักษายากค่ะ
แต่สิวหายแล้วค่ะ
เนื่องจากใช้ผงวิเศษพอกจนมันดื้อ 555
รอยคล้ำไต้ตา หน้ามันบริเวณทีโซน
และหน้าผากที่เคยผ่านสงครามมาก่อนแต่ตอนนี้สงบแล้วคะ

หลังจากทารองพื้นและลงคอนซีลเลอร์นิดๆหน่อย
พอให้หายหลอนน่ะค่ะ

ก็คงปกปิดไม่มากเพราะเน้นสบายๆแต่รอบกายหายหลอน

หลังจากนั้นก้อโบ๊ะค่ะ
โบ๊ะ โบ๊ะ !! รอบหน้าพอให้เนียนคะ
เกลียๆ ตามเราพอใจค่ะ

ลงบลัช+ลิปหน่อยๆ
สบายๆน่ะคะ คิ้วยังหนา ไร้การจัดเรียงอยู่เลยคะ555+

ไม่กล้ากันเพราะเขียนคิ้วไม่เป็น

ผ่าน..
ผ่านไป.....4-5 ชั่วโมง
นั่งหน้าคอมทั้งวันเลยคะ

ยังเนียนอยุ่คะ
เยิ้มนิดๆใต้จมูก
ลืมถ่ายรูปมาแต่จะมารีวิวตอนโบ้ะโดยปราศจากรองพื้นนะคะ
ขอบคุณพี่ๆทุกคนในการติชมคะ

ปล.ขอถามหน่อยนะคะว่ารูปหน้าแนน
จะกันคิ้วแบบไหนถึงจะเก๋+หวานคะ
ขอบคุณคะ

อุ้ยอุ้ย..ลืมทาแป้งที่คอคะ
มิน่า..หน้าลอยมาเชียว5555+

สถานที่ขายน่ะค่ะ

หาซื้อได้ตามคอสเมติกทั่วไปอะค่ะ
ไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไร 
ร้านริมถนนร้านตู้กระจกทั่วไปอะคะ
ไม่มีขายในห้างน่ะค่ะ ^^
แป้งยี่ห้อนี้แฟนพันธุ์แท้จะรู้ค่ะว่าเนียนนน...

waranya

waranya

ชึ๊กกะดื๊บบบบ

FULL PROFILE