[งามอย่างเอเชีย]#2: หลินอีเฉิน(Ariel Lin)...สาวแก้มป่องเจ้าแม่ละคร

0 33
**กระทู้นี้(และต่อๆๆไป)จะเป็นการแนะนำศิลปินดาราทางฝั่งเอเชียน่ะค่ะ
แต่อาจเน้นทางฝั่งจีมากหน่อย เพราะเป็นความชื่นชอบส่วนตัว
ในกระทู้จะมีแทรกเกร็ดความรู้เล็กๆๆน้อยให้ด้วยน่ะค่ะ**

ในบรรดาดาราหญิงรุ่นใหม่ของไต้หวันที่มีชื่อเสียงแล้วละก็
ต้องมีชื่อของหลินอีเฉินเป็นแน่

เราได้รู้จักกับหลินอีเฉินจากซี่รี่ย์ที่ดูจากยูบีซีน่ะค่ะ
ตอนเห็นนี้แบบเฮ้ยคนนี้หรอนางเอก หน้าตาบ้านมากๆๆ
แต่แปลกที่ยิ่งมองไปนานๆๆเธอกลับยิ่งดูน่ารักขึ้นน่ะ

หลินอีเฉินมาจากครอบครัวที่ยากจนและมีหนี้สินน่ะค่ะ
เข้าวงการจากเป็นที่1การประกวดสาวงาม
และการที่อีเฉินได้เข้าวงการก็หาเงิรมาช่วยปลดหนี้ครอบครัว
เป็นดาราที่ประหยัดมาก แบบถ้ากับข้าวที่กองถ่ายเหลือก็ห่อกลับบ้านไป
แต่ตอนนี้เป็นยังเป็นอย่างนี้หรือเปล่าไม่รู่น่ะค่ะ

ภาพข้างบนเป็นละครที่เธอเล่นเรื่องแรกและทำให้เป็นที่รู้จักน่ะค่ะ
ยังมีลุคเด็กๆๆใสๆๆ ยังดูไม่ค่อยดึงดูด(สำหรับเราน่ะ)

อีเฉินมีผลงานละครต่อเนื่องน่ะค่ะ จนมีฉายาว่าราชิีนีละครวัยรุ่น
ละครวัยรุ่นหรือ偶像剧(โอ้วเซี๊ยงจวู่) เป็นละครแนวที่กำลังมาแรงของไต้หวันน่ะค่ะ
ละครไต้หวันที่เข้ามาฉายไนไทยส่วนใหญ่จะป็นแนวนี้
ที่รู้จักกันเป็นอย่างดีก็รักใสใสหัวใจ4ดวง ที่ส่งให้เอฟโฟร์มีชื่อเสียงโด่่งดังไปทั่งเอเชีย

ละครที่อีเฉินเล่นส่วนใหญ่ก็จะเป็นละครแนวนี้เกือบทั้งหมดน่ะค่ะ
จุดเด่นของละครแนวนี้จะเป็นละครสมัยใหม่เรื้อเรื่องเน้นที่ความรัก
นักแสดงต้องหน้าตาดี และก็เน้นที่เจาะกลุ่มผู้หญิงน่ะค่ะ
โดยเนื่อหาของละครอาจจะดัดแปลงมาจากการ์ตูนญี่ปุ่น

อีเฉินค่อยพัฒนาๆทรงผม+การแต่งตัวจนเดี่ยวนี้น่ารักขึ้นเยอะ
อีกอย่างนึงคือเราสังเกตมานานล่ะถ้าละครเรื่องไหนไม่มีดาราดังๆๆดล่นน่ะ
คอสตูมเห่ยๆๆมากๆๆ แต่ถ้าถ้ามีดาราแม่เหล็กคอสตูมค่อยพอดุได้หน่อย

ตั้งแต่ปี2004 อีเฉินได้ประกอบแต่พระเอกhotๆๆอย่างเรื่องlove contract
ได้เล่นกะกะไมค์ (หล่อมากกกกกกก) แต่ตอนนี้ไม่รู้มีเรื่องผิดใจอะไรกันน่ะ
เพราะอีเฉินประกาศว่าจะไม่ขอเล่นละครคู่กะไมค์อีก โดยเจ้าตัวก็ไม่บอกสาเหตุ

It 's started with a kissสาวๆได้ดูกันหรือเปล่าค่ะ เราดูแล้วหลงรักละครเรื่องนี้มากๆๆอ่ะ
แถมเพลงประกอบละครเพราะมากกๆๆๆ

ตอนทั้งอีเฉินกะโจ(พระเอกของเรื่อง)เป็นดาราคุ่ขวัญคู่หนึ่งเล่นละครกันมาก3เรื่องแล้ว

เดือน9 ที่ผ่านมาภาคที่2ของIt's started..ออกอากาศชื่ิอว่าThey kiss agian
เรทติ้งที่ไต้หวันพุ่งกระฉูดมากๆๆ เราได้ดูแล้วบ้ากว่าภาคแรกอีกน่ะ

ภาคนี้น่ารัก กุ๊กกิ๊กมากๆๆอ่ะ แถมเลิฟซีนกระจายอ่ะจูบกันบ่อยมากกกกกก
แถมโจที่รักหล่อโฮกมากๆๆๆ แนะนำว่าให้ลองหามาดูกันน่ะค่ะ
รับรองสนุก ดูแล้วอมยิ้มแน่ๆๆ

ตอนนี้กำลังให้เรื่องที่3ของคู่นี้ปิดกล้องเรื่องLove&bread

นอกจากนี้ยังได้เล่นกะสุดหล่ออู่จุนในโตเกียว จูเลียต
อีเฉินได้เล่นกะดาราชายดังๆๆ(+หล่อหล่อ)ของไต้หวันเยอะ

นอกจากละครวัยรุ่น อีเฉินยังเล่นละครกำล้งภายในด้วยน่ะค่ะ
อีเฉินข้ามไปเล่นละครที่จีนแผ่นดินใหญ่ กับบทอึ้งย้งคนล่าสุด

ลองหาละครที่เธอเล่นมาดูแล้วจะหลงรักเธอน่ะค่ะ

หมดแล้วค่ะ

*อย่าลืมติดตามกระทู้ต่อไปน่ะค่ะว่าจะเป็นดาราคนไหนกัน*

[งามอย่างเอเชีย]#1: จ้าวเวย...จำเสี่ยวเยี่ยนจือกันได้มั๊ยเอ่ย  www.jeban.com/viewtopic.php

yuchen

yuchen

ชื่อยู้ค่ะ
สาวเอกจีน รักภาษาจีนพอๆๆกะเครื่องสำอาง

FULL PROFILE