ตามหาเดรสสำหรับคนตัวเตี้ย...เอ๊ย...ตัวเล็กค่ะ 555+

พอดีช่วงนี้กำลังจะมีงานบายเนียร์ที่มหาวิทยาลัยอ่ะค่ะ

ตอนนี้เราปี 3 ล่ะ ต้องไปเรียกส่งพี่ปี 4 แล้วอาจารย์ให้ใส่ชุดเดรสไปอ่ะค่ะ

แต่เดรสส่วนมากที่เห็นๆ เราจะใส่ไม่ค่อยได้ เนื่องจาก ความสูงอันน้อยนิด และ หุ่นทรงกระบอกอันแสนทรมานใจชาย (หรอ?) 555+

คิดดู ปี 3 ล่ะ สูงแค่ 150 เอง เอิ๊กๆ แต่ภูมิใจในความเตี้ยของตัวเองค่ะ

อยากถามเพื่อนๆว่าคนตัวเล็ก+ตัวตรงๆ(เอวตรงๆ ไม่มีพุง แต่เอวไม่คอดเลยอ่ะค่ะ )ควรใส่ชุดเดรสแบบไหนดีค่ะ ทำผมด้วย แล้วมีร้านแนะนำมั้ยเอ่ย???

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เตี้ยอย่างมั่นใจ  ไม่แคร์สื่อ 555+

ใส่เดรสสั้นซิ
มันจะดูน่ารัก
คนตัวเล็กๆ โชคดีที่ว่าใส่สั้นๆ แล้วดูไม่โป๊ ผ่านไม่โดนเซ็นเซอร์
เอวไม่คอด ใส่ชุดที่ข้างบนพองนิดสนีง ข้างล่างบานหน่อย
จะดูเป็นหุ่นนาฬิกาทรายมากขึ้นจ๊ะ มีเข็มขัดตรงกลางก้อช่วยได้

เรื่องผมเราถามแล้วมีคนให้ไว้

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=24545
ลองดูในคาวาอินะคะ มีหลายเล่มที่นาโฮะถ่ายชุดเดรสสำหรับคนตัวเล็กค่ะ (นาโฮะสูง150)
ส่วนทรงผมยกขึ้นสุงก็น่าจะดีนะคะ เผยต้นคอจะทำให้ดุสูงขึ้นค่ะ อย่างทรงซาลาเปาแต่เป็นซาลาเปาเนี้ยบๆหน่อยอ่ะค่ะ น่จะน่ารักนะคะ
สูง 150 เท่ากันเลยค่ะ ปี 3 เหมือนกันด้วย
แต่เรารุนแรงหน่อย หนักตั้ง 42-43

.. ก่อนตอบขอเวลาเศร้าสิบวิ

เวลาเราใส่เดรส เราจะหามินิเดรส
ที่แพลตตินั่มอะค่ะ ถ้าจำไม่ผิด
ชั้นล่างสุดอะค่ะ เราซื้อส่ง ตกตัวละประมาณ 120
ตอนนี้ไม่แน่ใจอะค่ะ เราซื้อนานแล้ว

ถ้าเข้าตาจนจริงๆ เราก็ใส่เสื้อตัวยาวอะค่ะ v.v ใส่เป็นมินิเดรสได้เลย
กระทู้รวมคนเตี้ย ... เอ้ยยย ... คนตัวเล็ก
ไม่อยากจะอวด เราเตี้ยกว่านิดดนึง 555
(บอกเค้าทำไมเนี่ย)

เดรสสั้นแพลตตินั่มเยอะเลยค่ะ
จริงๆทรงเกาะอก ทำให้ดูหุ่นดีขึ้นนิดนึงนา
หาเข็มขัดน่ารักๆ หรือเข็มขัดเท่ๆ มาใส่ก็ได้ค่ะ จะได้มีทรวดทรงขึ้น
ที่ห้ามลืมเด็ดขาด คือ รองเท้าส้นสูง!!!
เราว่าคนตัวเตี้ยนี่ดีออก (150 เหมือนกันค่ะ)

เราว่าพอใส่ส้นสูงมากๆแล้วมันยังดูดีอ่ะ ถ้าคนสูงใส่เราว่าดูไม่ได้แหะ - -

ส่วนเดรส เราก็ใส่ตามปกติน้า แต่เน้นประมาณเข่าค่ะ ที่แพลตตินั่มมีร้านขายเดรสเยอะ แล้วก็ใส่ส้นสูงซัก 2-3 นิ้ว จะสมดุลกันน๊ะ
ก่อนอื่นต้องดูก่อนนะคะว่าตัวเล็กแบบไหน ถ้าตัวเล็กแต่หุ่นกำลังดี ขาก็ไม่ใหญ่ อันนี้หาเดรสน่ารักๆใส่ได้ง่ายมากค่ะ แต่ถ้าเป็นคนตัวเล็ก แถมอวบนิดๆ ขาใหญ่หน่อยๆ อันนี้ก็ต้องเลือกกันมากเป็นพิเศษค่ะ

ขอนุญาตแนะนำ(พิจารณาตามสมควรนะคะ)อย่างแรกเลยคือต้องตัดความเป็นตุ๊กตาของชุดออกค่ะ นึกออกมั๊ยค่ะ แขนพองๆ กระโปรงพองๆ เลี่ยงได้เลี่ยงค่ะ หากอยากใส่จริงๆ เตรียมส้นสูงปรี๊ดไว้เลยค่ะ แต่ขอว่าห้ามเป็นส้นตันเด็ดขาด มิฉะนั้นจะกลายเป็นมะขามป้อมโดยไม่รู้ตัวนะคะ
ใครว่าใส่ส้นสูงส้นเข็มไม่ชิน ขอร้อง.. หัดไว้เถอะค่ะ อันส้นเข็มนี่แลที่เปลี่ยนลุคสาวๆให้ชายหนุ่มเหลียวมองมานักต่อนักแล้ว

หากขาเรียวเล็ก มีชัยไปกว่าครึ่ง หาเดรสสั้นมาใส่โชว์ซะเลย (มีดีที่ขาอยู่แล้วนิ จะกลัวอะไร)จะแขนกุด แขนสั้น แขนยาว ยังไงก็ได้ค่ะ เป็นเสื้อเชิ้ตตัวยาว แล้วใส่ส้นสูงก็เปรี้ยวดีค่ะ หรือให้เรียบร้อยหน่อย ก็เป็นเดรสต่อใต้อก จะช่วยทำให้ดูขายาวขึ้นค่ะ

ลายจุดสำหรับสาวร่างเล็ก ใส่ได้นะคะ แต่ต้องเป็นจุดเล็กค่ะ ลุดใหญ่มากๆจะทำให้เรายิ่งดูตัวเล็กเข้าไปอีกค่ะ แต่ถ้าอยากใส่ลายจุดใหญ่ๆจริงๆ ก็เปลี่ยนเป็น 2 ท่อนดีกว่าค่ะ จะเสื้อจุดกับกระโปรงพื้น หรือกระโปรงจุดกับเสื้อพื้น อันนี้ไปกันได้ค่ะ

สิ่งหนึ่งที่สาวร่างใหญ่ใส่ยากกว่าสาวร่างเล็กคือเดรสทรงสอบ(หรือกระสอบ)ค่ะ เพราะฉะนั้นเราควรรีบฉกข้อได้เปรียบข้อนี้มาใช้ซะนะคะ
จะเป็นเดรสผ้ายืด ไม่ยืด นิ่ม ไม่นิ่ม มัน ไม่มัน แบบใดก็ได้ ขอแค่กระโปรงเป็นทรงสอบ ยาวประมาณหัวเข่า เท่านี้ก็ดูสูงขึ้นอีกเยอะแล้วค่ะ

ข้อสำคัญข้อหนึ่งก็คือ อย่าใส่อะไรๆให้มากเกิน และผมต้องไม่ยาวค่ะ หากยาวต้องรวบ หากสั้นต้องเหนือบ่า(ความยาวของผมที่คลอเคลียบ่าจะทำให้ช่วงล่างดูสั้นค่ะ)

ขอร่วมแนะเท่านี้ก่อนนะคะ (ชักจะเพลินเกินไปแล้ว) ^^
อุ๋ยยยย
มาแจมด้วยค่ะ
ตัวพอกันเลย แต่เราตันอ่ะ มะมีเอว หุ่นแบนๆ
ขาดส้นสูงไม่ได้เลยค่ะ ใส่กับmini skirtเปรี้ยวดีค่ะ
เรา ก็ สูง 150 จร้า

คนที่สูง150 อ่ะ น้ำหนัก 42-43 อ่ะกำลังน่ารักนะ

เพราะเราน้ำหนักประมาณนี้ เคยน้ำหนัก45-48อ่ะ

เพื่อนบอกว่าอวบอ่ะอวบระยะสุดท้ายอ่ะ

42-43กำลังดีใส่อ่ะไรก็สวยนะ

แต่ดีๆนะแล้วใส่ส้นสูงอ่ะดูดีมากนะ

แต่ถ้าน้ำหนัก40-41อ่ะถ้าคนมีเนื้อมีหนังอ่ะจะดูไม่ผอมหุ่นดีเลยแหล่ะ

แล้วถ้าใครเป็นคนกระดูกบางนะจะทำให้ดูผอม
เราก็สูง150ปกติน้ำหนักอยู่ที่39-40มีแต่คนทักว่าผอมดูไม่ดี แต่ตอนนี้42-43 มีแต่คนชมว่าดูดีขึ้นเยอะเลย แต่เราเป็นคนแต่งตัวไม่เป็นเลย ขอบคุณกระทู้นี้นะคะ
เราสูง150หนัก50อ้วนมั้ยล่ะ
เราสูง 143 หนัก43ตอนนี้ตันมากเลยอ่ะ
แต่มีแต่คนบอกว่าเมื่อก่อนผอมมากเกินไป
ตอนนี้ดีแล้ว
แต่ทำไมเรารู้สึกอ่า อ้วนมากเรย
แล้วแบบว่าทรงผมตอนนี้หยิกยาวมาก
รำคาญเหมือนกัน
แต่แม่ไม่ให้ตัดอ่ะ
สงสัยมากว่าผมยาวกับคนตัวเล็กไปกันได้รึเปล่าอ่ะ
เราก้อสูง150 แต่ หนักแค่36เองคะ ซึ่งถือว่าผอมมากๆ อยากรู้ว่าจะใส่ชุดแบบไหนดีคะ ถึงจะเหมาะ บางทีใส่แขนกุด ก้อจะดูไม่สวยเลย ใส่เดรสล่ะ จะพอดั๊ยมั๊ยคะ ช่วยแบ่งปันความคิดหน่อยจิ
เราก็ตัวเล็กน่ะ สูง 154 หนัก 40 เองอ่ะ
ที่สำคัญเราผอมมากๆๆ กินเท่าไรก็ไม่อ้วน ก็เจอปัญหาการหาเสื้อผ้าใส่ยาก ใส่อะไรแล้วไม่ค่อยเหมาะกับตัวเท่าไร ทำให้ไม่ค่อยมั่นใจเลยเวลาไปเที่ยว
สวัสดี. จ้ะ. อยากมีส่วนร่วมมั้ง อ่า เราก้อ ตัวเล็ก เล็กหมดทุกอย่างอ่า จะทำงัยดี.
สูง 147 หนัก แค่ 35 เอง หน้าอก ก้อเล็ก เท้าก้อเล็ก จะใส่เดรส มั้งก้อไม่มั่นใจ ทำงัยดีขร๊ะ
ใครก้อด้าย ช่วยหน่อย ถือว่่า สงสารคนตัวเล๊ก เล็ก. เถอะนิ คริ คริ
สวัสดี. จ้ะ. อยากมีส่วนร่วมมั้ง อ่า เราก้อ ตัวเล็ก เล็กหมดทุกอย่างอ่า จะทำงัยดี.
สูง 147 หนัก แค่ 35 เอง หน้าอก ก้อเล็ก เท้าก้อเล็ก จะใส่เดรส มั้งก้อไม่มั่นใจ ทำงัยดีขร๊ะ
ใครก้อด้าย ช่วยหน่อย ถือว่่า สงสารคนตัวเล๊ก เล็ก. เถอะนิ คริ คริ
สาหวัดดี . . . เราก้อ ตัวเล็ก สูง 150 หนัก 42 คือว่่า เราอยากดัดผมลอนอะ ช่วยเเนะนำหน่อย ที่สำคัญหน้าเราเหลียมด้วยอะ กำ
เราสูง150 หนัก 50 อ่ะ

หน้าอกใหญ่อีก ประมานคัพ c ได้อ่ะ ขาก้ใหญ่ ฮือ

คิดแล้วเซง
เราก็เหมือนกันสูง 148 หนัก 50 ตอนนี้คือตอนที่อ้วนที่สุด ไม่รู้จะทำยังไง ดี
ช่วยด้วย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แจมด้วยคนคะ อึดอัดใจจัง เราตอนแรก 150 นะแต่ตอนนี่เหลือ 148 อะ หนักเหรอ 40.6 Kg.คะ อ้วนมากเปล่าคะ เราชอบแต่งตัวแบบธรรมดา บ้านๆ แต่เราเริ่มแอบชอบหนุ่มใน office ก็เลยเปลี่ยนลุคใหม่คะ ส่วนใหญ่ใส่ชุดกระโปรงประมาณเข่า หรือไม่ก็ใส่ เสื้อออกนอกกระโปรง มีคนชม ก็โอเคนะคะ ดูดีขึ้นนิดหนึ่งคะ ตอนนี้เลยมีแฟนไปเลย ลองดูซิคะ.....
เราสูง 150 น้ำหนัก 43-45 ตอนนี้แล้วเป็นคนร่างใหญ่ด้วย (แต่หน้าสวย) อิๆ เพื่อนบอกน่า. .. แต่เราเป็นคนแต่งตัวไม่แค่เก่งจะใส่แค่เสื้อยืดกางเกงขาสั้น อยากหั้ยเพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยว่า ถ้าเกิดจะเปลี่ยนลุกนี่ เราต้องแต่งตัวประมานไหนอ่ะ อ่อ เราตัดผมสั้นด้วยอ่า แบบทรงบ๊อบ อ่า ต้องแต่งตังยังไงดีหรอ แนะนำหน่อยนะค่ะ ^^ ขอบคุณค่ะ
แม้เราจะตัวเล็ก แต่ก็ภูมิใจ ยังมีคนแอบอิจฉาเลย แต่บางครั้งเราก็รู้สึกอายเหมือนกันเมื่อยืนข้างคนอื่นๆ แต่ที่สำคัญยิ่งกว่านั้นก็คือ คนตัวเล็กทำอะไรได้หลายอย่างมากๆ สังเกตว่าคนที่ฉลาด มักเป็นคนตัวเล็ก (จริงๆนะคะ)
และสิ่งที่สำคัญยิ่งกว่าสิ่งใดๆ ก็คือ ความมั่นใจในตัวเองต่างหากที่สำคัญ การที่เราไม่เอาตัวเองไปเปรียบกับคนอื่น ทุกคนมีดีเหมือนกัน แต่อยู่ที่ว่าเราจะมองส่วนดีของเราหรือเปล่า ถ้าเราเห็นคุณค่าตัวเอง เราจะมีความสุขมาก ลองสังเกตดู ในโลกนี้ไม่มีอะไรที่พอดี แม้แต่คนที่ดูเขาพร้อมทุกอย่าง ยังมีความต้องการ คนสูงก็ที่สูงเกิน ก็อยากให้ลดนิดหน่อย คนสูงน้อยก็อยากสูงขึ้น คนอ้วนก็อยากผอม คนผอมก็อยากอ้วน คนที่หุ่นดีทุกอย่าง ก็ยังอยากมีสิ่งโน้นสิ่งนี้ เฮ๊ย! เหนือยแทน พี่น้อง...เอาอย่างนี้ดีกว่า เรามาหาสิ่งที่ทำให้เรามั่นใจ และเลือกสิ่งที่เหมาะกับเรา และทำให้เรามีความสุขบนโลกใบนี้ ดีกว่านั่งน้อยใจอย่างนี้นะคะ
เราสูง 146 อะ หนัก 39 อ้วนมากมั้ยอะไม่เคยมั่นใจเลยไม่กล้าแต่งตัวอะส้นสูงเกินไปก็ไม่กล้าใส่อะ เราขาใหญ่ด้วยด้วยช่วงบนเล็กช่วงล่างใหญ่อะ เครียดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เราก็ตัวเล็กมากอ่ะ สูง 145 เอง หนักก็38 รู้สึกว่าอ้วนมากๆ ใส่แว่นอีก TT^TT ไม่รุจะตัดผมทรงไหน ตอนนี้ยาวประมาณไหล่อ่ะ
ร่วมด้วยๆ...เราสูง 152 อ่ะ แต่หนักแค่ 36 ผอมบางปลิวลมเรยง้ะ T[]T
หาชุดใส่ยากมาก...ใส่อะไรก็หลวมง้า เศร้าใจ...

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again