[ Review ] 4U2 LOVE ME MORE BLUSH by niringaga ♥

16 6

สวัสดีค่าาาา วันนี้คัมแบ็คเฉพาะกิจมาพร้อมไอเท็มตัวเด็ดที่ไม่พูดถึงไม่ได้เลยจริงๆ กับเจ้าบลัชออนที่ฮ็อตฮิตสุดๆในช่วงปลายปี 2017 ถึงต้นปี 2018 นี้ เรียกได้ว่าหมกมุ่นเลยล่ะค่ะ กับการออกตามล่าหาน้องๆแต่ละสีมาไว้ในครอบครอง ของมันต้องมี! *เสียงพี่สู่ขวัญ*อาจจะมีเพื่อนๆหลายคนเขียนรีวิวถึงเจ้าบลัชออนสุดคิ้วท์ตัวนี้ไปแล้ว เราก็ขอดีเลย์นิดนึง เนื่องจากซื้อ Box Set ไม่ทัน เลยต้องตามหาอยู่ซักพักเลยค่ะกว่าจะรวบรวมมาจนสาแก่ใจอิช้อยยยยย แต่เอาจริงๆยังขาดอีกสีนึงที่วอแวมากๆ ซึ่งก็ยังไม่มีเวลาไปตามหาซักที คือน้อง M8 ที่ exclusive เฉพาะ EVEANDBOY นี่แหละก้ะ หยักดั้ยละเกิลลลล (วิบัติเพื่ออรรถรสนะคะคุณครู) T_T

ก่อนจะไปอ่านรีวิวทั้งหมดนี้ เรามาทำความเข้าใจเล็กๆน้อยๆกันก่อนนะคะ

• รีวิวนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของเราที่ใช้ผลิตภัณฑ์จริงๆ เลยอยากมาแชร์ต่อเพื่อเป็นอีกความคิดเห็นนึงให้เพื่อนๆได้ตัดสินใจก่อนจะเลือกซื้อ
  • ภาพทุกภาพที่ถ่ายเพื่อรีวิว ไม่ได้ผ่านการแต่งสีใดๆ หากสีเพี้ยนไปจากผลิตภัณฑ์จริง อาจเกิดได้ด้วยปัจจัยหลายอย่าง ทั้งสีผิวของจขกท. (ที่ใช้ในการ swatches สี),แสงที่ใช้ในการถ่ายภาพ ณ เวลานั้น รวมไปถึงความสามารถในการแสดงผลของจอโทรศัพท์ แท็บเล็ต และคอมพิวเตอร์ ยังไงรบกวนใช้วิจารณญาณในการอ่านน้า :)

ถ้าพร้อมกันแล้ว ก็ไปลุยกันเล้ยยยยยยยยย โก่ โก โก๊!

เพื่อความเป็นหมวดหมู่ของโทนสี เราเลยขอแยกออกเป็น 3 โทนนะคะ โดยโทนแรกที่จะพูดถึงก็คือสีโทนม่วง ได้แก่  M1 และ S1 ในตำนาน เห็นกระแสสาวๆกรีดร้องกันแล้วว่าของขาดตลาดไวม๊ากกกกก ทางเราก็อาศัยแต้มบุญล้วนๆถึงได้มาในครอบครอง เสี่ยงไปหลายๆที่บวกกับความมือไวและตาไว เพราะแต่ละสาขาเหลือหลบๆมุมอยู่แค่ 1-2 ตลับจริงๆค่ะ

M1 - เริ่มกันที่สีแรกนะคะ ส่วนตัวเราแอบเฉยๆกับสีนี้ ทั้งที่ตอนแรกเป็นสีที่อยากได้มากที่สุดในคอลนี้แล้ว เป็นสีโทนม่วงที่แปลกตาแล้วก็ไม่ค่อยเห็นแบรนด์ไหนทำ แต่เพราะส่วนนึงคือเราชอบแต่งหน้าโทนส้ม-น้ำตาลตุ่นๆด้วย ก็เลยไม่ค่อยได้หยิบใช้เท่าไหร่ ประกอบกับเม็ดสีเค้าชัดมากกกกกกกกกก มากแบบ ก.ไก่ล้านตัวไปเลยค่ะคุณพี่คะ ปัดผิดชีวิตเปลี่ยนได้เลย ต้องเบามือที่สุด (จริงๆนางเหมาะเป็น eye shadow ด้วยนะเราว่า) ปาดทีเดียวเบาๆเท่านั้นค่ะ ชัดเกินเรื่อง ปั๊วะ!!!

S1 - ชอบสีนี้มากกกกกกกกกกกกกก มีความละมุนและปัดง่ายกว่า M1 ค่ะ ชอบตรงมี shimmer เล็กๆให้พอกรุบกริบ ฟีลลิ่งสาวเกาหลีอะไรแบบนั้น ต้องบอกก่อนว่าเราเป็นคนนึงที่ไม่ถนัดใช้อะไรที่สีเข้มมาก แต่จะชอบบิวท์เองเป็นเลเยอร์ไปดีกว่า เป็นชะนีที่มือหนักค่ะ บางทีลืมตัวฟาดแปรงปั๊วะ ปัดโป๊ะ เรียบร้อยเด้อ ละงานแก้มนี่แก้ยากด้วยอะยูว ;_; ถ้าใครอกหักจาก M1 แนะนำมาซบอกคุณพี่ S1 นะคะ ไม่ผิดหวังแน่นอน สีนี้ทางเราเชียร์!

แนบภาพปลากรอบ เอ้ย ประกอบกันซักนิด (M1 ปาดรอบเดียว S1 สองรอบจ้า)

โทนถัดไปที่บอกกันตรงๆเลยว่าซื้อเพราะตลับค่ะคู๊ณณณณณณณ ซมพูแต้วแว้วเบอร์นี้ ทางเราไม่ถนัดเลยค่ะคุณพี่คะ พออินกับการแต่งหน้าสีตุ่นๆไปแล้ว ก็แทบไม่ได้หยิบจับเครื่องสำอางสีชมพูแบบนี้อีกเลย แต่นั่นล่ะค่ะ กิเลสเยอะ ตำๆไปให้สบายใจ จะได้เลิกวอแว๊

M4 - สีแรกที่แบ๊วๆคุคริจิบิมารูโกะสุดพลัง! (ปาดเหงื่อกับคำสร้อยของตัวเอง) ถ้าเอาแบบทั่วๆไป เราว่าสีนี้ทาง่ายนะ สามารถใช้เป็น everyday look เบาๆได้เลยค่ะ ถ้าใช้ในปริมาณที่เบามือ สีนี้ทาไปโรงเรียนได้อยู่นะ แต่ต้องเบามือมาก ย้ำ! ปัดแล้วแก้มจะออกอมชมพูธรรมชาติ กำลังน่ารักเลย เป็นอีกสีที่มีเก็บไว้ก็โอเคอยู่เด้อ

S4 - สูดปาก 1 ที กับความปั๊วะของนาง บอกเลยว่าในบรรดาชาร์ตสี เราเห็นสีนี้แหละทะลุมาทิ่มตาก่อนใครเพื่อน5555555 สีชัดพอๆกับ M1 ค่ะ ปาดทีเดียวก็รู้เรื่องแล้ว แต่จะต่างตรงมี shimmer ด้วย เราเคยเอามาใช้แต่งตาอยู่หนนึง น่ารักดีค่ะ เหมาะกับแต่งไปปาร์ตี้ไรงี้ ฟาดขนตาฟูๆแบบลุค dolly นะ อื้อหื้มมมม เริ่ด!

M5 - สีนี้ของจริงจะออกส้มกว่านี้นิดนึงค่ะ ดูเผินๆแล้วคล้าย M7 ด้วย เพียงแค่ติ่งชมพูมากกว่า ส่วนตัวเราแนะนำว่าใน 2 เบอร์นี้ มีแค่สีใดสีนึงก็โอเคแล้วน้า  แต่ถ้าใครชอบโทนสีพีชๆหน่อยก็อาจจะถูกใจสีนี้เลย เม็ดสีชัดค่ะ ถ้าปัดรอบแรกจะได้ลุคใสๆ แก้มพีชๆหน่อย น่ารักดีค่ะ

Swatches นะคะ สีค่อนข้างใกล้เคียงกันเลย ในรูปนี้เราใช้นิ้วปาดสีละ 2 รอบจ้ะ

มาถึงโทนสุดท้ายที่บอกเลยว่า ของมันต้องมี! อันนี้จริงจังมากเว่อร์ ใครเป็นสายนู้ดส้ม นู้ดน้ำตาลคือเสียสติไปเลยค่ะ ทางเราก็เป็นหนึ่งในนั้นนะคะ บ้าบอมาก แก้มก็มีอยู่สองข้าง ละวันๆนึงก็ไม่ได้แต่งไปไหนบ่อยเล้ย แต่มันคือความรักใช่มั้ยคะ แค่ได้มาครอบครอง นั่งมอง นอนมอง แค่นั้นก็อิ่มใจแล้วชริงๆ

M6 - เก๊ารักสีเน้! ส้มๆที่ให้ลุคสาวสไตล์นันดะไปอี้กกกกกกกกกกกก เราว่าสีนี้แอบคล้ายเบอร์ 5 รุ่น nonstop ของ cutepress อยู่นะคะ แต่ควรมีในครอบครองจีจี นางใช้ง่ายมาก สามารถหยิบมาปัดในวันสบายๆที่อยากได้ลุคหวานๆหน่อย หรือวันไหนรีบๆออกจากบ้านนะคะ ฟาดสีนี้ตบท้ายด้วยลิปทิ้นต์เบาๆ โอ๊ย! สวยกรุบ!

M7 - สีนี้ก็ดีย์! เพิ่งได้มาไม่นานแต่แซงหน้าพี่ๆไปแล้วเรียบร้อย เพราะหยิบใช้บ่อยมากกกก เรียกได้ว่าเป็นไอเท็มกันตายของเราตอนนี้เลยค่ะ วันไหนนึกอะไรไม่ออกก็หยิบสีนี้แหละ ซึ่งความยากของชะนีที่มีบลัชออนหลายสีคือจะขี้เกียจคิดละว่าวันนี้จะปัดสีอะไร เพราะมันต้องคิดต่อว่าจะแต่งหน้าลุคไหน ทาปากสีอะไรด้วย สุดท้ายเลยกลับมาตายรังค่ะ เบสิกสุดคือหยิบสีเดิมซ้ำๆทุกวันนั่นแหละ เพราะเราขี้เกียจนั่นเอง แฮ่ :p ช่วงนี้ชอบมากๆถึงขั้นพกติดกระเป๋าเครื่องสำอางตลอดด้วย ไปต่างจังหวัดก็จะเอาไปค่ะ อิๆ

M9 - เห็นความเลือนรางของรอยพิมพ์นั้นใช่มั้ยคะคุณผู้โชมมมมมม ใจนึงคือฟินว่าใช้คุ้ม เพราะหยิบใช้ทุกวัน แต่อีกใจก็เสียดาย เพราะชอบโลโก้บนหน้าบลัช แต่ทำอะไรไม่ได้นอกจากใช้ต่อไปค่ะ สีนี้เราเอามาทำเป็นเฉดดิ้งจมูกกับคอนทัวร์กรอบหน้า อาจจะออกเป็นน้ำตาลอมส้มๆไปหน่อย แต่ไม่ได้โดดมากจนน่าเกลียด (เราผิวขาวเหลืองค่ะ) ช่วงนี้ก็จะพกติดกระเป๋าเครื่องสำอางเหมือนสีด้านบนเลยค่ะ ไอเท็มกันตายเด้อ

M0 - อะ สีนี้ก็อีก ไม่พูดถึงไม่ได้ เห็น blogger หลายท่านสกรีมกันหนักหน่วงมาก ขอเป็นอีกเสียงที่การันตีว่า จริงค่ะ! ของมันต้องมี๊!!!! (อีกแล้ว) เป็นส้มอิฐที่นัวแบบ โอโห ปัดแล้วต้องสูดปาก เราชอบใช้สีนี้แหละค่ะสลับกับ M7 วันไหนอยากให้ลุคที่ได้ดาร์คขึ้นกว่าเดิมหน่อยก็จะเลือกสีนี้คู่กับทาปากสีโทนน้ำตาลอมส้ม สวยมาก กรุบมากกกกกกก สายฝอหยุดที่ตรงนี้ได้เลยนาก๊า ถ้ามีร้อยก็จะให้ร้อยคะแนนสำหรับสีนี้นะคะ ต้องตำ!

S0 - เป็นอีกสีที่มีความเบลอๆไปเรียบร้อยแล้วในส่วนของโลโก้บนหน้าบลัช ใช้ทุกวันอีกเหมือนกันค่ะ แต่สีนี้จะเน้นทาตามากกว่า เราชอบทาสีนี้ลงไปก่อนแล้วค่อยลงสีสว่างๆแบบพวกขาวมุกที่กลางตาเป็นลูกเล่นเพิ่มเติม มีช่วงแรกๆที่ได้มาก็จะใช้เป็นบลัชออนด้วย สีสวยมาก เป็นน้ำตาลติ่งทองๆหน่อย ปัดแล้วโกลว์ดีค่ะ แต่เราไม่ค่อยถนัดบลัชมี shimmer ก็เลยไม่ค่อยได้ใช้กับแก้มแล้วจ้ะ

ในภาพนี้เราปาดสีละ 2 รอบค่ะ

สรุปคะแนนกันดีกว่า เต็ม 5 คะแนนนะคะแพ็คเกจ 4/5 (หักที่ความบอบบางตรงรอยต่อฝาพับค่ะ กลัวทำหลุดมากถ้าเปิดใช้บ่อยๆ)พิกเมนต์ 5/5ความติดทน 5/5กลิ่น 2.5/5 (เราไม่ชอบกลิ่นแบบนี้เลยค่ะ มันเหมือนเครื่องหอมโบราณๆ ค่อนข้างฉุนทีเดียว ถ้าใครแพ้น้ำหอม อาจจะต้องลองเทสดูก่อนน้า)ราคา 5/5 (ราคาเต็มตลับละ 179 บาท ช่วงจัดโปรโมชั่น 161 บาทจ้า)

ก็จบไปแล้วนะคะสำหรับรีวิวเฉพาะกิจของเรา อาจจะยาวไปหน่อย แต่เขียนด้วยความรู้สึกและความตั้งใจจริงๆ  ไว้ครั้งหน้าถ้ามีไอเท็มตัวไหนเด็ดๆที่ใช้แล้วชอบก็จะมาแชร์ให้ได้อ่านกันอีกนะคะ ขอบคุณทุกคนมากค่า ♥

— niringaga 

niringaga

niringaga

N.Nirinda (Lookmoo)
• 96's Kid
• Welcome to my meterial world :)

FULL PROFILE