รีวิว ลิปตัวใหม่จาก YSL Tatouage ♡

16 6

Bonjour! สวัสดีค่ะทุกคน พีชคนเดิมเพิ่มเติมคือมากับ Yves Saint Laurent Tatouage ค่ะ :)น้องคนนี้เป็น Lip stain ออกใหม่ล่าสุดจากแบรนด์ YSL เลยนะ สวยมาก ใจสั่นซึ่งคำว่า Tatouage ในภาษาฝรั่งเศส มีความหมายเท่ากับรอยสักค่ะ

เอาจริงๆพีชคิดว่าลิปตัวนี้จะต้องทำให้สาวๆเกิดกิเลศแน่ๆเพราะอย่างตัวพีชเองนะ เห็นแล้วแบบ โอ๊ย กร้าวใจจจ ♡อะ เรามาดูสวอชกันเลยดีกว่าา

สีแรกที่เห็นสวอชของสาวๆต่างประเทศแล้วหวีดเลยคือตัวนี้ค่ะ" No.16 Nude Emblem " ชมพูตุ่นๆ ทาได้ทุกผิว ทาได้ทุกวัน ทุกโอกาสสารภาพว่าตอนแรกคิดว่ามันจะเนื้อบางเกินจนทำให้กลบสีปากไม่ชัดแต่เปล่าเลย นางสามารถบิ๊วด์ได้ว่าเราจะเอาสีแบบไหนอยากเบาๆก็ปาดรอบเดียว อยากแน่นๆก็จัดไปเลยสองสามรอบ

สีถัดมาที่พีชถูกจริตในช่วงนี้ก็คือ " No.8 Black Red Code "เป็นสี burgundy ที่ทาแล้วให้อารมณ์ vampy สวยๆ ซนๆคิดว่าสีนี้ทาแล้วจะให้อารมณ์แบบ ริมฝีปากสวยน่าดึงดูด

สีสุดท้ายที่พีชสวอชให้ดูก็คือ " No.9 Grenat No Rules "นางเป็นแดงที่แบบ แด๊งงง แดง อารมณ์จะถูกจะแพงขอแดงไว้ก่อน งี้คิดว่าเหมาะกับช่วงตรุษจีนมาก ไม่มีสีไหนจะเหมาะกว่าสีนี้อีกแล้วรับทรัพย์กันไปค่ะซิส

♡♡♡ ปิดท้ายด้วยภาพรวมสามสี ♡♡♡

สรุปเป็นลิปจิ้มจุ่มที่ไม่ได้เนื้อหนาหนักปาก แต่นางจะอารมณ์แบบคล้ายทินต์แต่หนากว่านางคือ lip stain ที่ผู้ดี๊ ผู้ดี แค่มีก็รู้สึกสวยแล้วพูดตรงๆก้านที่ใช้ทาก็ดีเลยนะ คือไม่กินเนื้อลิปเลย ปกติมันจะมีก้านส่วนที่กินเนื้อลิปใช่มะแต่อันนี้ไม่นะจ๊ะ แล้วอีกอย่างซอกซอนเข้ามุมปากได้ดี เก็บขอบกระจับปากได้เริ่ด

ราคาน่าจะประมาณ 1,500 บาท นะคะ ไม่ค่อยชัวร์ รู้แต่ว่าหวีด 5555555ใน King Power ราคาขายอยู่ที่ 1,350 บาท(แต่ถ้ามีบัตรก็จะลดราคาตามหน้าบัตร ประมาณนี้งับ)

ไว้เจอกันใหม่ทู้หน้าน๊าทุกคน บ๊ายบายค่ะ

xoxo..

peachjuliette

peachjuliette

Middle 20s lifestyle

FULL PROFILE