กิจกรรม LA MER Service Day , Jan 2018

10 5

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ชาวจีบัน วันนี้แพรวจะมาเล่าประสบการณ์ในการรับบริการ LA MER Service Day ของเดือนมกราคม 2018 ให้ฟังกันค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอเล่าเกี่ยวกับกิจกรรมนี้กันก่อนเลยนะคะ กิจกรรม LA MER Service Day จะเป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นทุกๆ วันที่ 15 ของแต่ละเดือน โดยแต่ละเดือนทางแบรนด์จะมีผลิตภัณฑ์ให้ลองเป็นพิเศษที่แตกต่างกันค่ะ

วันที่ 15 ที่ผ่านมาแพรวได้แวะไปห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่งกับเพื่อนๆ เพื่อนๆ จะไปดูหนังกันแต่แพรวไม่อยากดูเลยแวะไปเดินเล่นฝั่ง  Beauty hall เห็นเคาน์เตอร์ LA MER แล้วนึกได้ว่าวันนี้มี LA MER Service Day พอดีเลยเข้าไปสอบถามว่ามีคิวว่างมั๊ย ปรากฎว่ามีคิวว่างตอนหกโมงเย็นพอดี แพรวเลยทำการจองคิวไว้กับพี่ BA เลย

18:00 !! พอถึงเวลาที่ได้นัดแนะไว้แพรวก็เข้าไปที่เคาน์เตอร์พี่ BA  ต้อนรับดีมากค่ะ อย่างแรกก็จะเป็นการสอบถามข้อมูลพื้นฐานเกี่ยวกับสภาพผิวและปัญหาผิวที่กังวลเป็นพิเศษ จากนั้นก็จะทำการทำความสะอาดใบหน้า แนะนำผลิตภัณฑ์ต่างๆ ของ LA MER ลงผลิตภัณฑ์ในขั้นตอนต่างๆ  และในส่วนของ MOISTURIZING BA ก็จะให้เราเลือกว่าเราอยากลองเนื้อผลิตภัณฑ์แบบไหน (CRÈME DE LA MER ,THE MOISTURIZING SOFT CREAM ,THE MOISTURIZING SOFT LOTION,THE MOISTURIZING MATTE LOTION) วันนั้นแพรวเลือกเป็น THE MOISTURIZING SOFT LOTION ซึ่งทุกๆ สูตรจะมีส่วนผสมหลักที่เหมือนกันแตกต่างกันที่เนื้อสัมผัส ความรู้สึกแรกที่ได้สัมผัสเป็นอะไรที่นุ่มมากกกกกก ชอบมากกก แต่ด้วยราคาที่ค่อนข้างสูงจึงต้องตั้งสติเอาไว้ก่อน 555555 และแล้วก็มาถึงส่วนของผลิตภัณฑ์พิเศษประจำเดือนมกราคมก็คือ "The Eye Treatments" BA ก็จะให้เราเลือกว่าอยากลองตัวไหน (La Mer The Eye Concentrate, La Mer The Lifting Eye Serum, La Mer The Eye Balm Intense) แพรวเลือกเป็น La Mer The Eye Concentrate ที่มีคุณสมบัติช่วยลดรอยคล้ำใต้ตา และเมื่อสิ้นสุดขั้นตอนต่างๆ ของกิจกรรม BA ก็จะให้เราเลือกรับผลิตภัณฑ์กลับไปลองใช้ที่บ้าน 2 ชิ้นด้วยกัน

สำหรับการได้ทดลองผลิตภัณฑ์ของ LA MER เป็นครั้งแรกนั้นถือว่าเป็นอะไรที่น่าประทับใจมากๆ ส่วนตัวผลิตภัณฑ์ขนาดทดลองดีไม่ดียังไงขอลองใช้ก่อนแล้วเดี๋ยวแวะมาเล่าให้ฟังนะคะ

วันนี้ขอจบกระทู้ไว้แค่นี้ก่อนแล้วเจอกันใหม่ในกระทู้หน้าสวัสดีค่ะ :)

ปล.ไม่ได้ถ่ายรูปตอนทดลองผลิตภัณฑ์ไว้เลยต้องขอโทษด้วยจริงๆค่ะ :(

Pafable

Pafable

สวัสดีค่ะ แพรวนะคะ มาแบ่งปัน เล่าเรื่อง life style แชร์เครื่องสำอางที่ชอบ ช่วงนี้มีอะไรดีอะไรน่าลองกันนะคะ

FULL PROFILE