Review น้ำหอมใหม่ล่าสุดจาก Cutepress (Teddymakeup)

12 9

Scent of Me Eau de Toiletteน้ำหอมส่งตรงจาก Cutepress สวยสั่งได้โอ้ยยยยยยเห็นแล้วมีความละมุนมาก ชอบแพ็คเกจที่ดีไซน์แบบคิดมาแล้ววมีฝาดึงออกมา และสกรีนลายด้วยดอกไม้ บวกกับมีสีพาสเทลทำให้ความละมุนเพิ่มขึ้น10 10 10 ไปเลยจ้าาาาา

Overview ภาพรวม การติดทนนานอยู่ได้ประมาณ 6-7 ชั่วโมง ได้ราคาโปรมาเพียงแค่ 99 บาท จากปกติ 159 บาท และหาซื้อง่ายมาก หอมทุกกลิ่นแต่ที่ชอบสุดคือ Classic กับ Sexy รู้สึกว่าเข้าถึงตัวตนมาก

เราเริ่มรีวิวแต่ละกลิ่นกันเลยดีกว่าไหม

เทดดี้เมคอัพจัดให้อย่างละเอียดดดดดดดดดดด

I am a Bubbly Cutie Eau De Toiletteมาแจกความสดใส น่าถนุถนอด้วยกลิ่นนี้เลยค่ะ น้ำหอมของ Cutepress จะมีกลิ่นตามซิกเนเจอร์แต่ทุกตัวจะมีกลิ่นอายของความสดชื่นอยู่ด้วยค่ะ มอบความน่ารักละมุนละไมให้แก่ผู้ใช้เป็นอย่างยิ่งเลยทีเดียวกลิ่นนี้เขาจะมีกลิ่นของ  Top note จากเกรปฟรุ๊ต และแอพริคอท ตามด้วย Middle note จากดอก

จัสมิน และเรด โรส พร้อม Base note ที่นุ่มละมุนของมัสค์, แอมเบอร์ และสมูธ วูดส์

I am an Artsy Hipster Eau de toilette

สาวคนใหนเป็นสาวที่มีเอกลักษณ์ในตัวเอง ต้องกลิ่นนี้เลยค่ะ กลิ่นนี้จะเน้นไปทางหอมสดชื่นออก สปอร์ตๆหน่อย สาวๆคนใหนเล่นกีฬา หรือ ชอบกลิ่นแนวสปอร์ตต้องกลิ่นนี้เลยค่ะริมความสดชื่นด้วย Top note จากเบอร์กามอท, ไลม์ และแทนเจอร์รีน ตามด้วย Middle note จากดอกฟรีเซีย พร้อม Base noteที่นุ่มละมุนของแซนดัลวูด และซีด้าร์ วูด

I am a Classy Lady Eau De Toiletteกลิ่นนี้เป็นกลิ่นที่ฟิวชอบที่สุดเลยก็ว่าได้นะคะ คือเป็นกลิ่นหอมแบบผู้ดีแบบบอกไม่ถูก

อยากแปะกลิ่นให้ดมในกระทู้จัง คือมีความแบบไฮคลาส สาวๆที่เป็นพนักงานออฟฟิค ทำงานติดต่อผู้คนกลัวน้ำหอมกลิ่นแรงไปแนะนำกลิ่นนี้ค่ะ หอมลื่นละมุนมากกก แนวกลิ่นน้ำหอมที่เสริมความสดชื่นด้วย Top note จากเรด เปปเปอร์ ตามด้วย Middle note จากดอกลิลลี่ ออฟ วัลเล่ย์ พร้อม Base note ที่นุ่มละมุนของมัสค์ และแซนดัลวูด

และแล้วเราก็เดินทางมาถึงกลิ่นสุดท้ายกันแล้วนะคะ

I am a Sexy Bunny Eau De Toilette

เราเดินทางมาถึงกลิ่นสุดท้ายกันแล้วนะคะ กลิ่นนี้เป็นกลิ่น ออกแนวสาว Sexy เป็นกลิ่นที่หอมแน่นๆหน่อยความติดทนจะติดทนกว่าชาวบ้านเขา คือตัวนี้ฟิวฉีดไป พอตกเย็นกลิ่นยังอยู่ บางคนถามว่าฉุนไหม คือไม่มีกลิ่นใหนฉุนเลยค่ะ ทุกกลิ่นมีความสดชื่นความหอมที่เป็นเอกลักษณ์ส่วนสาวๆที่ชอบกลิ่นแน่น หอมระยะไกลรับรองกลิ่นนี้ไม่ผิดหวัง  แนวกลิ่นน้ำหอมที่เสริมความสดชื่นด้วย Top note จากไวโอเล็ต, เรด เปปเปอร์ และเบอร์รี่ ตามด้วย Middle note จากกลีบกุหลาบ พร้อม Base note ที่นุ่มละมุนของมัสค์ และแซนดัลวูด

จบไปเป็นที่เรียบร้อยกับการรีวิวน้ำหอมตัวใหม่จาก Cutepress

หวังว่าเพื่อนๆจะชอบนะคะ และเป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจ ถ้าใครชอบ

ก็ติดตามฟิว จาก My page ข้างล่างนี่เลย 

Teddymakeup

Teddymakeup

Get to know me
IG : F.feeling

FULL PROFILE