มาสคาร่าสายฝ. จาก COVERGIRL หัวเขียว โอ้ยยย! รักแล้วรักอีก

8 9

สวัสดีเพื่อนๆ จีบันทุกคน เนื่องจากว่าช่วงนี้เราว๊างงงงว่าง จากสภาวะของการตกงาน ก็เลยคิดได้ว่าระหว่างที่ยังไม่ได้ทำอะไร ไปขุดไอเท็มมารีวิวให้เพื่อนๆ ดูกันดีกว่า บอกได้เลยว่ามีทั้งมาสคาราเอย บลัชออนเอย แปรงแต่งหน้าเอย หู้ย! เยอะแยะตาแป๊ะไก่

ซึ่งวันนี้อาร์ตจะขอเริ่มจากมาสคาร่า CoverGirl ที่ฝากเพื่อนซื้อมาจากออสเตรเลีย ที่มาของเจ้าตัวนี้ก็มาจากการที่วันนึงเรานั่งดู IG Story ของเพื่อนที่เมกา แล้วขนตานางคือสวยแบบ โอ้ยย! ทำไมสวยงิอะ ก็เลย DM ไปถาม ก็ได้ความว่ามันคือ CoverGirl สีเขียว! ซึ่งพอเราได้ข้อมูลมาก็เปิดเว็บฯ เลยจ้า แต่!!! มันมี 3 เขียวไง... และด้วยความขี้เกียจเซ้าซี้เพื่อน แล้วพอดีเพื่อนอีกคนจะกลับมาช่วงปิดเทอม ก็เลยฝากนางซื้อ โดยให้โจทย์ว่า "เอาอันสีเขียวอันไหนก็ได้" ก็เลยได้ Clump Crusher Mascara By LashBlast ตัวนี้มาค่ะ

อย่างแรก! ถ้าใครถามว่าราคาเท่าไหร่ ก็บอกเลยว่าตอบไม่ได้จริงๆ เพราะเพื่อนซื้อมาจากซุปเปอร์มาเก็ตในวันที่มันลด 50% เพราะฉะนั้นมาสคาร่าหัวเขียวอันนี้เลยกลายเป็นของฝากจากเพื่อนรักไปโดยปริยาย อิอิ ♥

เปิดใช้ครั้งแรกก็จะหน้าตาประมาณนี้นะคะ (ถ่ายรูปไว้เหมือนรู้งานว่าจะเอามารีวิวเลยอะ 555) อันนี้คือเพื่อนซื้อมาให้เราตั้งแต่เดือนพฤศจิกายนปีที่แล้ว แต่ตอนนั้นขนตาเราไปทำ lifting มา เลยยังไม่ต้องใช้ เพิ่งจะเริ่มใช้จริงๆ คือกลางๆ เดือนธันวาคมค่ะ

อันนี้คือภาพล่าสุดที่ถ่าย เอามารีวิวให้เพื่อนๆ ดู ตัวนี้หัวเขาจะเป็นหนามๆ ปัดง่ายมากสำหรับมือใหม่ เวลาดึงตัว applicator ออกมาคือดีงามมาก เพราะมันไม่เยิ้มเลย ทำให้เราได้ปริมาณที่พอเหมาะพอดี 

ปาดให้ดูเลยว่าไม่มีเป็นก้อนๆ ให้กลุ้มใจนะยะ เพราะฉะนั้นใช้กับขนตาล่างได้สบายมาก ถ้าไม่มือไวใจเร็วจริงๆ บอกเลยว่าโอกาสที่จะเลอะใต้ตาตอนปัดนี่คือน้อยมากค่ะ โดยรวมคือเราชอบมากๆ เพราะว่าปัดแล้วขนตาดูยาวขึ้นแบบธรรมชาติ ไม่ใช่ยาวเหมือนใยแมงมุม

ส่วนถ้าใครอยากได้วอลลุ่มให้ขนตาดูหนา ก็เติมแล้วปัดเพิ่มได้เลยค่ะ ♥

สำหรับรุ่นนี้เขาไม่ได้เคลมเรื่องกันน้ำ กันเหงื่อนะคะ เพราะฉะนั้นพอเราเอาไปล้างน้ำแล้วเอานิ้วถูๆ มันก็จะหลุดออกมา ไม่ได้อยู่เป็นดาวค้างฟ้าตลอดค่ำคืน แต่เท่าที่ใช้มาเดือนกว่าๆ ก็ยังไม่เจอปัญหาตาแพนด้าเลยแม้แต่ครั้งเดียวน๊าา

มาถึงตรงนี้ขอสรุปเลยค่ะว่า ถ้าหมดแล้วจะกุลีกุจอฝากเพื่อนซื้ออันใหม่แน่นอน ด้วยความที่เราต้องเปลี่ยนมาสคาร่าทุก 3-5 เดือน (ส่วนตัว) เพราะไม่อยากให้ตาอักเสบ อาร์ตเลยคิดว่าราคาแบบนี้ คุณภาพแบบนี้ คือโอเคมาก! ถ้าเป็นไปได้ก็อยากให้มีขายในเมืองไทยเหมือนกัน เพราะเลิฟจริงๆ ค่ะ ♥

สำหรับรีวิว CoverGirl Clump Crusher Mascara By LashBlast ก็ขอจบที่เท่านี้ แต่อีกวัน สองวัน จะตามมารัวๆ กับไอเท็มที่ตอนแรกซื้อให้เป็นของขวัญเพื่อน แต่ตอนนี้ตกมาเป็นของตัวเองเฉย 5555 แล้วเจอกันใหม่นะจ๊ะทุกคน ชุบุ

everydayislinda

everydayislinda

Thai woman who 100% supports LGBT ♥

FULL PROFILE