[เห่อ]ลิปหมีพูแท่งจิ๋วในเซเว่น

12 4

สวัสดีทุกคน กลับมาเจอกันอีกแล้ว วันนี้จะมาเปิดลิปหมีพู ที่เจอมาในเซเว่น ต้องบอกก่อนเราเป็นคนนึงที่บ้าแพ็คเกจ ซื้อมาไม่รู้ว่าดีไม่ดี แต่สวย น่ารักก็ซื้อไว้ก่อน 5555 เราเชื่อว่าก็คงมีหลายคนที่เป็น มาดูกันดีกว่า 

ในส่วนของ ลายหมีพูนั้น บอกเลยว่าไม่ได้มีแต่ลิป มีทั้งแป้ง ที่เขียนคิ้ว ลิปแบบสองหัว แล้วคือราคาก็ไม่แพง 

ลิปที่ซื้อมาก็เป็นของ Babybright ราคา169 บาท เป็นมินิลิปแมทขนาดจิ๋ว สีออกโทนชมพูน่ารัก ทั้งสองแท่งเลย ตัวแพคเกจก็น่ารักดี เป็นกล่องหนังสือขนาดเล็ก

ตรงกล่องที่เป็นสันมีชื่อสีลิปบอกด้วย น่ารักมาก

สี05 Pretty pink

สี06 Romantic pink

ตัวแท่งลิปก็เป็นพาสติกที่ไม่แตกหักง่าย ดูแข็งแรงดี มีลายหมีพู แล้วก็พิกเลท ด้วย 

อย่างที่บอกลิปนึ้เป็นขนาดจิ๋ว แค่1.5 กรัม ทั้งสองแท่งเลย ถือว่าไม่น้อยนะ ได้ตั้ง2 สี

มากันที่เนื้อลิป น้ำว่ามันเป็นลิปแมทที่ไม่แมทมาก คือยังมีความครีมมี่นิดๆ ไม่ค่อยติดทน คนปากแห้งมากๆต้องบำรุงก่อนทานะ ไม่งั้นเป็นคราบ ลองสวอชสีให้ดูน้ำว่าสีสวยมากๆเลย เนื้อบางต้องทาหลายๆรอบถึงจะกลบสีปากมิด 

ก็ใครที่อยากลอง ก็ลองไปหาซื้อได้ที่เซเว่นน๊า ไม่แน่ใจว่ามีทุกสาขาไหม ราคาไม่แพง โดยรวมถือว่าพอใช้ได้  ซื้อเพราะอะไรไม่ต้องถามละเนอะ อยู่ที่ใจล้วนๆจ้า ไปละ บีายยยย

chadap.k

chadap.k

สวัสดีค่ะ ชื่อน้ำ ชอบแต่งหน้า ชอบเที่ยว ชอบกิน แล้วก็ชอบแต่งตัว ฝากทุกคนติดตามด้วยนะค่ะ

FULL PROFILE