รีวิว ลิปสติกและลิปแคร์ ราคาหลักสิบถึงหลักร้อย แท่งไหนเป็นไง มาดูกันนนน > > >

13 4

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนน วันนี้เราจะเอาลิปทั้งหมดที่มีอยู่ ทั้งลิปสติกและลิปแคร์ที่ใช้อยู่ในปัจจุบันมารีวิวให้เพื่อนๆดูกัน ว่าชอบแท่งไหน แท่งไหนพกบ่อย แท่งไหนสีสวย

ลิปของเราส่วนใหญ่จะเป็นแนว MLBB น้าา สำหรับทาไปเป็นเฟรชชี่ไสยๆศาสตร์

มาดูรูปหมู่คร่าวๆกันก่อนเนอะ บางอันหยิบมาถ่ายไม่ทัน มาโผล่เอาตอนท้ายก็มี  แท่งไหนใช้แล้วเป็นไงมาดูกันเล้ยย

เรียงตามลำดับเลยนะคะ

1.Moart lipstick #R1 แพกเกจสวยมาก เนื้อลิปออกส้มๆอมน้ำตาล เนื้อแมทแต่ทาง่ายค่ะ ทาแล้วเบาปากมาก เป็นลิปที่ทาไปเที่ยวหรือทาไปเรียน ก็จะมีคนทักตลอดว่า "วันนี้ลิปสวยนะ ของอะไรอ่า"

2.Moart lipstick #R3 เนื้อลิปเหมือนตัวแรกเลย แต่สีตัวนี้จะออกชมพู แดงๆ แตะนิดๆจะธรรมชาติๆค่ะ

คะแนนแพ็กเกจ 4/5 ใช้ไปนานๆแล้วปลอกมันลอกง่า แต่เวลาปิดแล้วแน่นหนาดีค่ะ

คะแนนความติดทน 4/5 กินข้าวก็หลุดจ้า

คะแนนความชอบส่วนตัว 5/5

3.In2it lasting lipstick #LA03 cinnamon เนื้อลิปจะออกเงาๆไม่แมท แต่ก็ติดทนพอสมควรค่ะ ทาด้านในแล้วเกลี่ยๆจะสวยมาก

คะแนนแพ็กเกจ 1/5 ฝาหลุดตลอดเลย ปกไปไหนต้องคอยระวัง กลัวกระเป๋าเลอะ

คะแนนความติดทน 4/5 เป็นครีมมี่ที่ติดทนปานกลางค่ะ

คะแนนความชอบส่วนตัว 3/5 ด้วยความที่แพ็กเกจไม่โอเค เลยไม่ค่อยได้พกไปใช้ข้างนอกค่ะ

4.Cute Press the little mermaid lipstick #03 เนื้อลิปครีมมี่ๆหน่อย สีสวย แต่ซ้ำระหว่างวันแล้วชอบเป็นคราบค่ะ ต้องเช็ดของเดิมออกก่อนแล้วทาใหม่ค่ะ

คะแนนแพ็กเกจ 5/5 น่ารักมากกกก แน่นหนาดีค่ะ

คะแนนความติดทน 3/5

คะแนนความชอบส่วนตัว 4/5

5.6.7 In2it gel tint for lip & cheek #GT04 #GT01 #GT02 ขออนุญาตรีวิวรวมเลยนะคะ เป็นทิ้นที่ติดทนใช้ได้เลยค่ะ อันนี้คือใช้มาตั้งแต่ม.ปลาย ทานิดๆแล้วเกลี่ยดีๆจะเป็นธรรมชาติมาก เราชอบใช้เวลาไปหาหมอฟัน555 ใช้แล้วไม่ต้องกังวลว่าจะมีคราบลิปติดถุงมือหมอแน่นอน อิอิ

คะแนนแพ็กเกจ 3/5 เวลาใช้ไปนานๆ ทิ้นมันชอบเลอะตรงขอบๆเวลาจับแล้วเปื้อนเลอะเทอะเลย

คะแนนความติดทน 5/5

คะแนนความชอบส่วนตัว 5/5 ใช้แล้วปากไม่แห้ง สีสวย ติดทนค่ะ

8.Peripera ink velvet #6 แตะนิดๆแล้วเกลี่ยสีสวยมากๆค่ะ คาวาอี้มาก แต่สำหรับทาไปเรียน ต้องแต้มน้อยๆค่ะ สีแรงอยู่เนอะ

9.Peripera airy ink velvet #2 สีออกชมพู ตอนอยุ่ในแท่ง สีออกนีออนๆแปลกๆเลย แต่พอทาน้อยๆแล้วสวยค่ะ

10.Peripera airy ink velvet #8 สีนี้ปาดออกมาสีสวย ทาบนปากก็ยังสวย หอมด้วย แต่เคยทาไปแล้วจู่ๆก็เป็นคราบรุนแรงน่ากลัวมาก  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ

คะแนนแพ็กเกจ 5/5 แน่นหนาดี มีแปรงพู่ๆทาง่าย ขวดน่ารัก

คะแนนความติดทน 5/5  

คะแนนความชอบส่วนตัว 5/5 สีสวย ติดทน กลิ่นหอม พกพาง่าย

มาดูความติดทนของแต่ละแท่งกันเล้ยยย

เบอร์ 8-10 ติดทนสุดเลย มาดูสวอช3สีนี้ ชัดๆกันอีกซักรอบดีกว่า

แถมด้วยแท่งนี้เลย เป็นแท่งที่เราใช้บ่อยสุดในช่วงนี้ พกติดกระเป๋าไว้ตลอด

wet n wild megalast lip color #912C in the flesh  เวลาทาจะใช้แตะๆเอาสีสวยธรรมชาติ เป็นสีที่คนรอบข้างทักเหมือนกัน  แต่เนื้อมันแห้งมากนะ เราทาเดียวๆแล้วไม่รอด ต้องทาลิปมันก่อน แล้วจะออกมาสวยเบอร์แรง อิอิ

คะแนนแพ็กเกจ 3/5 เลอะเทอะมาก นี่คือเช็ดก่อนถ่ายแล้วนะ

คะแนนความติดทน 4/5

คะแนนความชอบส่วนตัว 5/5 รักเลย ปิ้วๆ

มาต่อกันที่ลิปแคร์ ทั้งมีสีและไม่มีสี กันเล้ยย

11.Ira natural lipbalm ecotube PEACH เป็นแท่งที่เพิ่งสอยมาล่าสุด เป็นลิปแคร์ที่โอเคมากสำหรับเรา คือมันไม่มันแวววาวเลย แต่ชุ่มชื้น ปากนุ่มมาก นุ่มนิ่มจนชอบเอามือไปจับๆ 5555 กลิ่นหอมมาก เราไม่รู้ว่ากลิ่นพีชจริงๆเป้นยังไงนะ แต่อันนี้คือหอมหวานๆเปรี้ยวๆ มุ้งมิ้งๆหน่อย

คะแนนแพ็กเกจ 5/5 สวยมาก eco สุดๆ เอาใจไปเลย แต่เสียอย่าง คือ พอดันขึ้นมา เวลาทาต้องเอานิ้วปะครองข้างใต้มันไว้อ่ะ ไม่งั้นมันจะผลุบกลับไป เศร้าเว่อ

คะแนนความชุ่มชื้น 5/5

12.สีผึ้งแม่เลียบ เหนียวหนึบหนับ ปากนุ่ม บางคนไม่ชอบกลิ่น แต่เราชอบมาก มันกลิ่นธูปเทียนน้ำอบดีมากเว่อทุกคน

คะแนนแพ็กเกจ 2/5 เหนียวแล้วยังใช้ยากอีกนะ ติดเล็บเหนียวหนึบ

13.Burt's bee replenishing lip balm with Pomegranate oil ใช้มาจะหมดแท่งแล้ว ชอบพอๆกับ Ira เลย กลิ่นฟรุ๊ตตี้ๆนิดๆ ชุ่มชื้นดีมากๆ ถ้าทาเยอะจะเงานิดหน่อย แต่ยังอยู่ในระดับสวยๆ

คะแนนแพ็กเกจ 5/5 มันสวยเนอะ55555

14. 17. Maybelline Baby Lips Color #pink lolita กับ # cotal flush เป็นลิปมันมีสี สีชัดนะ แต่มันเหนอะๆนิดๆ แคทเก็บเข้ากรุ ไม่ได้ใช้นานมากแล้ว

คะแนนแพ็กเกจ 4/5 มันแบ๊วๆ แต่พกง่าย

คะแนนความชุ่มชื้น 3/5 มันเคลือบไว้เฉยๆนะสำหรับแคท

15.Blistex Herbal Answer SPF15 ความชุ่มชื้นปานกลาง บางคนชอบกลิ่นนี้นะ แต่เราไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ กลิ่นมันเปรี้ยวๆไปอ่า

คะแนนแพ็กเกจ 4/5

คะแนนความชุ่มชื้น 4/5

16. Maybelline Baby Lips กลิ่นหอมน่ารักน่ากิน แต่ทาแล้วปากเงาไป3บ้าน8บ้าน มันเหนอะหนะด้วยสำหรับเรา แต่บำรุงไม่ค่อยเห็นผลอ่ะ งงเว่อ มันเมื่อมๆแต่ไม่ชุ่มชื้นขนาดนั้น

คะแนนแพ็กเกจ 5/5 น่ารัก คาวาอิเนะ คิโยะ คิโยะ

คะแนนความชุ่มชื้น 3/5

18 NIVEA Fruity Shine strawberry กลิ่นหอมสตรอเบอร์รี่ ทาแล้วสีจางๆ จางมาก ฝาไม่แน่นหนาเท่าไหร่ แต่ก็โอเค ราคาถูก

คะแนนแพ็กเกจ 3/5

คะแนนความชุ่มชื้น 3/5

19.Cathy doll icy serum tint #2 แท่งนี้จริงๆเป็นทิ้นนะ แคทใส่ไว้ผิดหมวด T_T ทาแล้วเป็นtint สีชมพูอ่อนๆใสๆ ไม่ทำให้ปากชุ่มชื้นนะ แต่ก็ไม่ได้ทำให้ปากแห้ง

คะแนนแพ็กเกจ 3/5 มันดูเด็กๆบาร์บี้พิงค์ไปหน่อยสำหรับเรา

คะแนนความชุ่มชื้น 1/5

หมดแล้ววววววทุกคนนนนนนนน ในที่สุด5555

นี่เป็นกระทู้รีวิวกระทู้แรกของเรา ผิดพลาดตรงไหนขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

ติชมได้น้าาาา

KATTcase

KATTcase

FULL PROFILE