แบ้งงค์แดงๆ ไม่เกิน 5 ใบ ก็ได้ของดีๆ แถมหยิบมาใช้ได้ทู้กกกกกกวันนนนนนน

12 3

ก่อนอื่นนนนก็ขอสวัสสสดีกันอีกครั้งงงงง มาแล้วมาอีก ไม่หยุดหย่อนนนนนน อิอิอย่าเพิ่งเบื่อกันนนนนะวันนนี้ มาพาอายแชโดว์ที่ลองงใช้มาแล้วววทุกสี เน้นนนน ว่าทุกสีจริงๆ เป็นเวลา  1 เดือนนน เพราะได้ถอยยยมาใช้เมื่อเดือนธันวาคมม ปีที่แล้วววขอบอกก่อนว่า แบรนด์ นี้ ทุกคนเอื่อมถึงงงง ราคาไม่เกินนนนน แบ้งค์ม่วงงงงงค่ะเพื่อนๆ บางคนนนอาจจจะนึกออกกันแล้ววววว ว่าทรายพูดถึงแบรนด์ไหนนนนนะ???มันคือ แบรนด์ FOCALLURE  นั้นนนเองงงง

เอาจริงๆ คือ ไม่เคยรู้จักหรอก แบรนด์นี้ แต่เนื่องจาก เมื่อเดือนพฤศจิกาที่ผ่านมา เข้าเช็คเฟสสบุ้คคทุกครั้งงงงง เน้นนอีกครั้ง ว่าทุกครั้งสามเวลาหลังอาหาร เพจของงงแบรนด์นี้ เด้งขึ้นหน้าฟีดตลอดดดดค่ะนั้นแหละค่ะ มันผ่านตาบ่อยๆ เห็นบ่อยๆ โดนยั่วบ่อยๆ ก็อยากลองงงเป็นธรรมดา บวกกกับสีที่แบบบบบบบบ มันยั่วยวนนนใจเหลือเกินนนนนอะ มันชมพู ส้มๆ อยู่ในพาเลทนั้นนนแล้วววมันนแบบบบบบบบบ ค่ะ ซื้ออออออค่ะ !!!!!

ก็จัดดดมาค่ะ สีที่ทรายสั่ง เป็นสี 02 NEUTRALS   (มันมี 2 เบอร์นะ ทรายจะแนบรูปของสี 01,02 ไว้ให้น้าาาา)

ก็อย่างที่เพื่อนๆ อาจจะรู้กันแล้วว อายแชร์โดว์ แบรนด์นี้ Made in china ค่ะ เห็นอย่างนี้....ตอนแรกอาจจะไม่กล้าลองงเหมือนนนกันนน แต่พอได้ลองงแล้ววว บอกเลยยว่าปลื้มมนะด้วยราคา และอารมณ์ช่วงแรกที่มีคำถามมากกมาย เช่น ราคาเท่านี้ มันจะทนหรอ สีจะสวยหรอ มันจะได้สีแบบที่อยู่ในพาเลทหรอขอบอกว่ามันนดีนะ เอาจริงๆ ตลอด 1 เดือนนนที่ผ่านนนมา ใช้ทุกวันน ไม่เว้นนนวันหยุดราชการรรวันปกติ ก็จะใช้สีซอฟๆ ส้มๆ พีชๆ เสาร์อาทิตย์ ก็ฟาดไปเลยค่ะ แดงๆ ดูแรงๆ แต่พาทาปุบบบเห้ยยยยยยยยยยยยยยยย Korea เว่อออออ แม้ว่ามันจะ มาจาก ไชน่า ก็ตามมค๊าาาาทู้กกกคนนนนนฮ่าๆๆๆ

ทรายลองจับคู่สีใช้คู่ๆกันนนนน ที่เคยยยลองงงก็แบบบบ เห้ยยย มันรอดดดดว่ะ  สีทนดี ในส่วนสีที่มี ชิมเมอร์ก็ไม่ตกไม่หล่นนนน ระหว่างงงวันนนนสำหรับเพื่อนๆ ที่เพิ่งลองงแต่งหน้าา หรือไม่รู้จะจับคู่ยังงงไง สีอะไรดี ลองงงง สีซอฟๆ คู่กับสีที่เช้มขึ้นมาหน่อยยยย ก็รอดดดดง่ายๆ แค่พาเลทเดียววววว

วันทำงานนนน หรือวันไปเรียนนนนตัวอย่างที่ทรายยชอบบบใช้แบบคู่กันนน เช่นใช้ DEEP PEACH เป็นนรองพื้นนนเปลือกตา แล้วลง TUMBLEWEED ตามด้วย SALMON บริเวณ หางตาาาSALMON กลางเปลือกตาคู่กับ CORAL PINK, หรือ CHILL คู่ CORAL PINK

สำหรับวันนเสาร์ อาทิตย์ ขอบอกว่า WINE คืออ สีที่ให้ความรู้สึกกกที่แบบสนุกกกก อะคุณณณณณ เช่น เอา BLOSSOM – คู่ WINEPALE PINKWINEขอยกตัวอย่างให้เพื่อนๆ แค่นี้เนอะะะลองไป mixx and match  ให้สนุกๆ วันแต่ละวันนกันเถอะะะะเพื่อนๆ คนไหนนนนนน ไปจัดพาเลท 01 หรือ 02 กันมาบ้างงงงงงงงงงงงงเพื่อนๆ แต่งงงแล้ว ชอบสีไหนนนนน เอามาลองแชร์กันนนน้าาา สำหรับบบบวันนี้ ขอบคุณค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

molii_sss

molii_sss

ทรายยยค่ะ
ปิยะธิดา โมลิกา

FULL PROFILE