[ รีวิว ] โฟมน้ำนมที่ใช้แล้วชอบในช่วงนี้ เซนทิโอ มิลล์พลัสไวท์เทนนิ่ง เฟเชียล โฟม คิวเทน โฟมยอดฮิตของสาวจีน???

6 3

สวัสดีค่ะทุกคน บุ๋มเองจ้า วันนี้บุ๋มจะมารีวิวโฟมล้างหน้าที่บุ๋มใช้อยู่ในช่วงนี้ค่ะ  ก็คือตัวนี้เลย เซนทิโอ มิลล์พลัสไวท์เทนนิ่งเฟเชียล โฟม คิวเทน  ของ Beauty Buffet นั่นเองค่ะ  เห็นตัวนี้ออกมานานแล้ว  เมื่อก่อนก็ไม่เคยลองใช้เลยค่ะแต่ทนกระแสในทวิตไม่ไหว555 เลยต้องไปสอยมาลองซักหน่อยตัวนี้เค้าให้มา 100 มล. ราคา 130 บาทจ้า

เค้าให้มาค่อนข้างเยอะ หลอดใหญ่  ใช้กันไปยาว ๆ เลย ตัวนี้เนื้อโฟมของเค้าจะข้น ๆ หน่อย  ผสมกับน้ำแล้วได้ฟองพอประมาณค่ะ  ไม่มากหรือน้อยเกินไป กำลังดีเลยจ้า เดี๋ยวเรามาลองใช้โฟมตัวนี้ที่ผิวหน้าดูบ้างนะคะ

หลังจากได้ลองใช้โฟมล้างหน้าตัวนี้มาซักพักนึง  สิ่งที่รู้สึกได้เลยก็คือ  ไม่แพ้  ผิวแพ้ง่ายใช้ได้  เค้ามีกลิ่นนมหอมหวานอ่อน ๆ ฟองเยอะ  แต่ล้างออกง่าย  ไม่ทิ้งความลื่นไว้ที่ผิว  หลังล้างหน้าปล่อยให้หน้าแห้งผิวยังชุ่มชื่นอยู่  หน้าไม่แห้งตึง  ส่วนเรื่องขาวใสก็ต้องดูกันไปยาว ๆ จ้า  แต่คุณภาพ  ปริมาณ  เทียบกับราคาก็ถือว่าโอเคเลยย  เพื่อน ๆ ก็ไปลองหามาใช้กันดูนะคะ วันนี้บุ๋มไปก่อนน้าาาา  สวัสดีค่ะ

chubby diary th

chubby diary th

รีวิวทุกสิ่งที่ใช้แล้วชอบ หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ เข้ามาพูดคุย แลกเปลียน กันได้น้า

FULL PROFILE