[รีวิว] wet n wild - Color Icon Eyeshadow 10 Pan Palette - Rosé in the Air

27 9

wet n wild - Color Icon Eyeshadow 10 Pan Palette - Rosé in the Air

เห็น wet n wild ออกพาเลทตา 10 สีอันนี้มาใหม่ก็เลยซื้อมาลองดูเลยค่ะ

โทนสีที่เราซื้อมาคือ Rosé in the Air ก็จะออกแนวสีกุหลาบ(หรือเปล่า?) ที่ตัดสินใจซื้อพาเลทอันนี้มาเพราะสีน้ำตาลกับสีส้มอิฐในพาเลทเลยค่ะ แล้วราคาก็พอจับต้องได้ก็เลยยอมใจ ยอมให้เงินในกระเป๋าออกไป  

หลังจากที่ได้ลองใช้แล้ว มีความเป็นฝุ่นผงมากๆเลยค่ะ แต่เนื้อนุ่มดีนะคะ คล้ายๆบลัชออนของเขาเลย ความแน่นของเม็ดสีถ้าเป็นสีเข้มปาดรอบเดียวก็แน่นแล้วค่ะ แต่ถ้าสีอ่อนเม็ดสีก็กลางๆนะคะ ต้องปาดสองสามรอบถึงจะได้สีที่ชัด สีที่เป็นชิมเมอร์ก็เป็นชิมเมอร์ที่เม็ดเล็กละเอียดมากๆ ทาแล้วมีความแวววาวแต่ไม่วิบวับนะคะ แต่โดยรวมแล้วชอบโทนสีค่ะ

ด้านหลังกล่องแอบมีบอกแนวทางสำหรับมือใหม่ที่คิดไม่ออกว่าจะทาตาด้วยสีไหนบ้าง มีทั้งแบบในตอนกลางวันกับตอนกลางคืน แต่ถ้าลองทาตามแล้ว เราว่ามันยังไม่ใช่ตัวเรา ก็ลองเลือกสีที่เข้ากับลุคที่เราอยากจะแต่งดูนะคะ

ราคาก็สไตล์ wet n wild เขาแหละค่ะ ความฝุ่นผงก็เช่นกัน แต่ราคาเท่านี้แล้วได้ตั้ง 10 สี แล้วเป็นโทนสีที่ใช้ได้บ่อยก็คุ้มค่ะ

นอกจากพาเลทโทนสี Rosé in the Air นี้แล้ว ยังมีอีก 3 พาเลท คือ Nude Awakening, Comfort Zone และ Not a Basic Peach ยังไงก็ลองไปดูโทนสีในเว็บของ wet n wild ได้ค่ะ

Blingsmay

Blingsmay

สวัสดีค่ะ Blingsmay ค่ะ

FULL PROFILE