(รีวิว) บริการนวดหน้าและทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ล่าสุดจาก Fresh ที่ Sephora Siam Center ♡

7 4

สวัสดีจ้าสาวๆชาวจีบันทุกคนนนวันนี้นาบิไม่ได้มาเห่อหรือเปิดกรุแต่อย่างใดแต่จะมาบอกเล่าความในใจกับประสบการณ์นวดหน้าและทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่จาก Fresh !!!

พอดีนาบิเห็นในเฟสบุคของ Sephoraประกาศว่า วันที่ 20 มค. นี้Black & Gold members สามารถเข้ารับบริการและทดลองใช้ได้ฟรี ที่ Sephora สาขาสยามเซ็นฯนาบิจึงไม่รอช้า เพราะอยากลองตัวนี้มาซักแล้วแต่ยังไม่กล้า ด้วยความที่ราคาอันอลังการวันนี้ก็เลยลงทุนรีบขับรถจากชลบุรีไปสยามอย่างไม่คิดหน้าคิดหลังอะไรทั้งสิ้น

ไปถึงปุ๊ปก็ตรงปรี่ไปที่เค้าเตอร์นี้เลยค่ะคุณพี่พนักงานจาก Fresh คือดีมากกกกเลิศแบบเลิศเลอชนะเลิศไปเลยทั้งการบริการ การให้ข้อมูล ความใจดีและทุกอย่าง คือปลื้มส่วนนี้มากจริงๆ

บน counter ก็จะมีผลิตภัณฑ์ต่างๆจาก Freshจัดได้เรียบๆ ดูสบายตาไม่มากไม่น้อยจนเกินไป

ก่อนเริ่มบริการเค้าก็จะแจกเป็น info cardที่อัดแน่นไปด้วยข้อมูลของผลิตภัณฑ์ตัวใหม่ที่เพิ่งออกนั่นก็คือ Black Tea Kambucha นั่นเอง

ระหว่างนี้ก็มีน้ำมาให้ลองชิมเป็น Organic Pure Kambuchaซึ่ง Fresh ได้ทำร่วมกับ Pure Luckคือเค้าจะให้เราชิมก่อนเล็กน้อยเพราะกลิ่นและรสชาติเฉพาะตัวที่ค่อนข้างแรงหลายๆคนส่ายหน้าบอกไม่เอาแล้วแต่สำหรับนาบินั้นชอบมากเวอร์คือดื่มแล้วตื่นเลย สดชื่นสุดๆรสชาติจะเปรี้ยวๆที่จริงอยากให้นึกตามถ้าใครเคยลองน้ำหมักป้าเช็งหรือน้ำหมักสูตรต่างๆที่เคยโด่งดังมากกลิ่นแบบนั้นเลยรสชาติก็จะคล้ายกันอารมณ์กินน้ำหมักที่มีโซดาอร่อยดี ชอบจริงๆพี่พนักงานบอกว่าดีใจมากที่มีคนชอบแล้ว5555555ก็คอยเติมให้ตลอดการบริการ

แล้วก็มาเริ่มบริการนวดหน้ากันเลยค่ะลืมบอกในความลงทุนอีกอย่างที่ลงทุนเปลือยหน้าสดออกจากบ้านเพื่อสิ่งนี้

Step แรกเลย พี่พนักงานก็จะฉีดน้ำที่หน้าเราบางๆและตามด้วย Fresh Soy Face Cleanserเพื่อล้างสิ่งสกปรกที่อยู่บนหนังหน้าเราก่อนนวดๆ วนๆ ไป แล้วก็เอาสำลีเช็ดออก

คือสัมผัสแรกนั้นชอบมากรู้สึกว่ารูขุมขนสะอาดดีมากไม่แสบไม่แพ้ประการใด

ระหว่างทุกขั้นตอนเค้าก็จะอธิบายถึงตัว Product นั้นที่กำลังใช้อยู่ ว่ามันช่วยอะไร ดียังไง

พอลง cleanser เสร็จ เช็ดเรียบร้อยก็มาลง Mask ค่ะโดยใช้ Black Tea Instant Perfecting Maskเคยได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้างของตัวนี้มาบ้างแต่พอได้ลองแล้วนั้นอื้อหืมมมมมมมมมตกหลุมรักอย่างแรง!!!!คือมันหอม(อยู่แล้ว)มันเย็น มันสดชื่น มันผ่อนคลายมันสบายหน้ามากกกกกกคือแบบโดนแล้วหนึ่งดอกนะนาบิเสียตังแล้วแน่ๆให้กับตัวนี้

พี่พนักงานก็บอกถึงสรรพคุณต่างๆนาๆว่าเห็นผลตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้นะเปลี่ยนหน้าศพโทรมๆขของเราให้กลับมาดูอิ่มฟูขึ้นแล้วก็จริงๆค่ะเสียดายไม่ได้ถ่าย before & after มาถ่ายมาแต่ระหว่างขั้นตอน mask

ลง mask เสร็จก็ทิ้งไว้ 15 นาทีค่ะระหว่างนี้ พี่พนักงานก็ไปหยิบที่ขัดปากมาให้ขัด

โดยเอาตัว Sugar Lip Scrub ตัวเด่นตัวดังมาผสมกับ Sugar Lip Caramelเค้าแนะนำให้ผสมกันที่ปลายนิ้วมือและสครับวนไปค่ะคือหอมมาก หวานมากอยากจะแอบกลืนลงไปแต่ก็นะสครับเสร็จก็เช็ดออกค่ะปากเนียนนุ่มชึ้นมาทันใด

ตัวเด่นตัวดังอีกตัวค่ะโทนเนอร์กุหลาบขั้นตอนนี้พี่พนักงานจะฉีดตัวนี้บนหน้าของเราให้ทั่วและเช็ดออกด้วยสำลีเช่นเคยค่ะ หอม สดชื่นFRESH สมชื่อจริงๆ

มาถึงคราวนางเอกของงานนี้ค่ะผลิตภัณฑ์ใหม่จาก FRESHBLACK TEA KAMBUCHAตอนนี้ออกมาเป็น Essence แค่ตัวเดียวก่อนแต่เค้าบอกว่าจะมีออกมาทั้งไลน์ตามหลังมาค่ะ

Black Tea Kombucha Facial Treatment Essence ผสานคุณค่าจากคอมบูชา ปกป้องผิวจากการทำลายของมลภาวะแวดล้อมอันเป็นสาเหตุของสัญญาณความร่วงโรยของผิวก่อนวัยอันควร พร้อมฟื้นบำรุงผิวให้เรียบเนียน เปล่งประกาย แลดูอ่อนเยาว์ #Kombucha #FreshLoveTH จาก fresh facebook

ตัวนี้ก็จะเป็นเหมือนน้ำตบค่ะตบๆแท็ปๆไปให้ทั่งหน้าพี่พนักงานเค้าใช้นิ้วแบบแท็ปๆๆๆๆรัวๆคือได้ฟิลดีมาก ไม่รู้จะอธิบายยังไง555555555สามารถดูคร่าวๆได้ใน gif

เห็นได้ว่า ซึมค่อนข้างเร็วไม่เหนียวเหนอะหน้าส่วนเรื่องการเปลี่ยนแปลงนั้นนาบิบังตอบไม่ได้ค่ะขอลองก่อนซัก 1 อาทิตย์เนอะ

หลังจากตบหน้าด้วย Kombucha Essence แล้วก็มาต่อด้วย Black Tea Age-Delay Firming Serum กันค่ะขั้นตอนนี้พี่พนักงานจะนวดไปในแนว Lifting Massageคือนวดยกกระชับชอบขั้นตอนนี้มาก คือสบ๊ายสบายแต่จะกระชับจริงมั้ย ต้องรอชมหลังจาก 1 อาทิตย์ค่ะ

สุดท้ายก็มาลง eye cream กันจ้าพี่พนักงานก็จะวอร์มเนื้อครีมที่ยิ้วมือก่อนลงที่ตาเรา

จบครบทุกขั้นตอนค่ะความคิดเห็นส่วนตัวของนาบิคือชอบมากเลยทั้งตัว product และการบริการของพนักงานคือใส่ใจมากจริงๆค่ะ

หลังจากนวดเสร็จพี่พนักงานก็มีของเป็น samples เล็กๆน้อยๆให้เราเอาไปลองใช้ก่อนซื้อจริงดูก่อนได้มา 3 ตัวนี้ค่ะ

คือมีถุงผ้าเล็กๆใส่มาให้บอกแล้วว่าใส่ใจดีมากค่ะ

กระทู้นี้ยาวสุดๆค่ะพิมพ์จนเมื่อยนิ้วเลยทีเดียวแต่ตั้งใจทำขึ้นมาตอบแทน Fresh สำหรับวันนี้เลยค่ะพนักงานน่ารักจนเราเกรงใจไม่ได้แบบบังคับซื้อหรือกดดันแต่อย่างใดแต่นาบิก็อดใจไม่ไหว กดในออนไลน์มาแล้วเป็นที่เรียบร้อยรอก่อนเนอะ รอมาเห่ออีกที 55555

วันนี้รู้สึกภูมิใจในตัวเองมากค่ะที่ไม่ได้เสียทรัพย์ให้กับ sephora มากนัก1. ของที่บ้านยังไม่ได้เปิดใช้เลย2. สามีไปด้วย เลยอดช็อปเยอะแต่สุดท้ายก็สอยมาอย่างนึงDior Lip Glow สี #009คือปาดแล้วเลิฟ ปาดแล้วรักทั้งๆที่ Lip Glow ที่บ้านยังไม่ได้เปิดมีอีก 2 แท่งไว้มาเห่อเนอะ หึหึหึ

วันนี้ไม่มีอะไรแล้วนาบิไปก่อนน๊าาาาาาบายย

Natually x Navi

Natually x Navi

นาบิ ลี ♡
#Makeupjunkie
#Makeupaddict
#Palettefreak
#Glitterfreak
#Shopaholic

FULL PROFILE