REVIEW : Kiehl’s Vit C Serum สูตรใหม่ แตกต่างกันยังไง ดีมั้ย มาดู!! BY SMITHY GIRL

8 3

เฮโหล๊ สวัสดีค่าาาา เพื่อนทุกคน เข้าสู่ช่วงปีใหม่กันแล้วมีใครกำลังเตรียมแพลนอะไรกันบ้าง สำหรับเค้าแล้วไม่ว่าจะเตรียมมีแผนอะไร เราก็ยังคงต้องสวยอยู่เสมอ 555 เกี่ยวมั้ย วันนี้เลยจะมาลองของใหม่ จาก Kielh’s นั่นก็คือ  Dermatologist Solutions Powerful-Strength Line-Reducing Concentrate เจ้าวิตซี เซรั่ม ตัวดังสูตรใหม่นั่นเองค่ะ 

ซึ่งตัวสมิทตี้เองใช้มาตั้งแต่สูตรเดิม เป็นลูกรักที่ขาดไม่ได้อยู่แล้ว พอเค้าออกตัวใหม่เราจะไม่ลองได้ยังไง๊  บอกก่อนว่าก่อนที่จะมารีวิวนี้เค้าได้ลองใช้จริงมากว่า 2 สัปดาห์  เพื่อนๆที่กำลังสงสัยว่าสูตรนี้มันต่างจาก สูตรเดิมยังไง?? น่าลองมั้ย ใช้แล้วดีมั้ย มาดูกันเลยค่ะ

Kielh’s  Vit C Serum แตกต่างจากเดิมยังไงมาดูกันทีละข้อ

• เหนือกว่าด้วยพลังวิตามินซีเพิ่มขึ้นเป็น 12.5%  
  • เพิ่มไฮยาลูโรนิก แอซิด ช่วยให้ผิวชุ่มชื้น เรียบเนียน
  • เนื้อผลิตภัณฑ์ที่ดีขึ้น ซึมซาบสู่ผิวอย่างรวดเร็ว โดยไม่ทำให้รู้สึกมันเยิ้ม
  • กลิ่นหอมสดชื่นแบบซิทรัส (citrus)
  • ลดเลือนริ้วรอยได้ไวมากขึ้นค่ะ และทรงประสิทธิภาพมากขึ้นด้วย

กล่องผลิตภัณฑ์เป็นแบบนี้ค่ะ สังเกตุตรงแถบสีส้ม ซึ่งขะบอกถึงวิตามินซีในปริมาณมากขึ้นและมีไฮยาลูโรนิก แอซิด

ทำไมต้อง วิตามิน ซี 12.5%:?? 

• วิตามินซีบริสุทธิ์ (LAscorbic Acid) – เมื่อใช้เป็นส่วนหนึ่งของกิจวัตรดูแลผิวเฉพาะที่ ส่วนผสมนี้มีส่วนช่วยลดเลือนริ้วรอยทั้งตื้นและลึก พร้อมปรับปรุงเนื้อผิวและความเปล่งปลั่งของผิวอย่างเห็นได้ชั
  • วิตามินซีจี (Vitamin Cg หรือ Ascorbyl Glucoside) – ได้รับการปลุกฤทธิ์ทันทีที่ซึมซาบเข้าสู่ผิวชั้นบน นำมาใช้ในผลิตภัณฑ์บำรุงผิวที่มุ่งเสริมการลดเลือนริ้วรอยต่อเนื่องอย่างเห็นได้ชัด

มีใครสงสัยมั้ยว่าว่าวิตามินซี จะมาช่วยผิวได้อย่างไร เรามาดูการทำงานกันค่ะ

ขออณุญาติเอา ad มาแปะนะคะ เห็นมันชัดเจนดี เข้าใจได้ง่าย

• นอกจากเป็นวิตามินที่จำเป็นในควบคุมอาหารและเป็นแอนตี้ออกซิแดนท์ที่รู้จักกันดีแล้ว วิตามินซียังเป็นส่วนผสมบำรุงผิวเฉพาะที่ทรงประสิทธิภาพอีกด้วยค่ะ

ต่อไปเรามาดูการทำงานของ Hyaluronic Acid ที่เพิ่มเข้ามาในสูตรนี้กัน

ไฮยาลูโรนิก แอซิด ขึ้นชื่อเรื่องความสามารถในการอุ้มน้ำได้มากกว่าน้ำหนักตัวถึง 1000 เท่า  ทำหน้าที่เสมือนฟองน้ำ โดยดึงความชื้นเข้าสู่ผิวชั้นนอกสุดแล้วพองตัวขึ้นเมื่อดูดซับความชื้นไว้ เป็นส่วนผสมซึ่งใช้กันทั่วไปในผลิตภัณฑ์บำรุงผิวที่มุ่งลดเลือนริ้วรอยอย่างเห็นได้ชัดและปรับปรุงผิวชั้นนอกให้ละเอียดขึ้นอีกด้วยค่ะเอาล่ะเรามาลองดูเนื้อ Vit C Serum กัน

ค่อยๆ กดหัวปั๊มให้เนื้อเซรั่มออกมา ลืมบอกไปว่าฝาหัวปั๊มของคีลส์สามารถหมุนล๊อกได้ด้วยนะคะ

เนื้อเซรั่มจะเป็นสีขาวข้น ให้ความรู้สึกอุ่นๆ เมื่ออยู่บนผิวค่ะ แต่ไม่แสบร้อนนะคะ

ลองเกลี่ยให้ซึมไปกับผิว ซึมเข้าสู่ผิวได้ไวมากๆ ไม่ทิ้งคราบไว้เลยค่ะ สมิทตี้จะลองทาที่หน้าให้ดูนะคะ ^^

กดเซรั่มออกมาเหมือนเดิมนะคะ ไม่ต้องเยอะมาก แต่ให้พอดีกับหน้าเราค่ะ พร้อมแล้วมาทากันเล๊ย

ปื๊ดดดด… ไปที่แก้ม และจุดต่างๆบนใบหน้า

ซูมกันหน่อย ^^

จากนั้นก็นวดวนเบาๆ ให้เซรั่มซึมเข้าสู้ผิวหน้า จะรู้สุกอุ่นๆขึ้นมาเล็กน้อยเป็นปกติของ Vit C Serum นะคะ

เกลี่ยง่าย ซึมง่ายมากๆ ไม่ทิ้งคราบเลย 

หลังจากที่สมิทตี้ใช้มาเป็นระยะเวลา 2 อาทิตย์ กว่า เรารู้สึกเลยว่าหน้าดูสว่าง สดใสขึ้น  ริ้วรอยตื้นขึ้น

สูตรใหม่ให้ผลดีกว่าสูตรเดิมในการลดเลือนริ้วรอยบนใบหน้า

สังเกตได้เลยว่าผิวดูเปล่งปลั่งมากขึ้น เวลาที่สมิทตี้สัมผัสกับผิวตัวเอง จะรู้สึกดีมากๆ เพระาะมันเนียนอย่างบอกไม่ถูก แต่อย่างที่บอกว่าเราใช้มาตั้งแต่สูตรเดิมแล้ว ซึ่งหมายความว่าอาจะต้องใช้เวลานะคะ เพราะผิวของแต่ละคนไม่หมือนกัน

ยิ้มหวานๆ ให้กับผิวดี แบบที่ไม่ต้องแต่งเยอะก็สวยได้ ในแบบของเรา

สรุปแล้วส่วนตัวเราชอบมากก วันไหนที่เราลืมทา ตื่นมาจะรู้สึกเลยว่าหน้าหมอง ยิ่งเป็นคนนอนดึกอยู่แล้วด้วย

เพื่อนๆที่กำลังสนใจ New Vit C Serum Kiehl’s PowerfulStrength LineReducing Concentrate คงได้เริ่มเข้าใจว่าสูตรนี้ดีขึ้นกว่าค่อนข้างมากเลย หวังว่ารีวิวนี้จะประกอบการตัดสินใจได้นะคะ    ขอบคุณเพื่อนๆที่ติดตามอ่าน ไว้เจอกันใหม่ บ๊าย บาย ค่าาา^^

SMITHY GIRL

Smithy Girl

Smithy Girl

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะค๊าาา ^^
♥ S M I T H Y
❀ B e a u t y
❀ M a k e u p
Contact
FB Page : smithy girl
LINE : smithy_girl
E-Mail : smithygirl.beauty@gmail.com
Website: http://smithygirlbeauty.com/

FULL PROFILE