ทนไม่ไหว!! อยากเข้าห้องน้ำแต่อยู่บนรถ ต้องทำไง?

13 6

สวัสดีค่ะ วันนี้พิกุลมีห้องน้ำพกพาสำหรับทุกเพศทุกวัยมารีวิวให้ทุกคนได้ดูกันค่ะ สำหรับใครที่เคยปวดปัสสาวะบนรถ ตัวนี้จะช่วยตอบโจทย์คนที่ต้องนั่งรถนานๆ มากๆค่ะ โดยห้องน้ำพกพาของ WC PEEC by WC PLUS+ นี้จะเหมาะกับสรีระผู้หญิงโดยเฉพาะ ไม่ต้องตกใจกันไปค่ะ คุณผู้ชายก็สามารถใช้ได้เหมือนกันค่ะ เรามาดูรายละเอียดกันเลยนะคะ

สำหรับใครที่ชอบดูรีวิวแบบวีดีโอมากกว่า สามารถดูรีวิวแบบวีดีโอ เรื่องการทดสอบการล็อคของเหลวผ่านวีดีโอนี้ได้เลยนะคะ

สำหรับผ้าคลุมอเนกประสงค์จะถูกออกแบบให้เป็นถุงสีดำและใช้งานแบบกระเป๋านะคะ ด้านในมีผ้าคลุมเอนกประสงค์สีดำเป็นแบบกันน้ำ ขนาดกว้าง 98 เซนติเมตรและยาว 141 เซนติเมตรค่ะ

ห้องน้ำสำหรับพกพานี้ออกแบบมาเพื่อรองรับสรีระของผู้หญิงเป็นพิเศษค่ะ ถุงเก็บปัสสาวะมีตัวขอบสำหรับป้องกันการหกและถุงจะมีซิปล็อคอย่างดีค่ะ สามารถใช้ซ้ำได้โดย ความจุของถุงนี้จะอยู่ที่ 1000 มิลลิลิตร ค่ะ เมื่อใช้แล้วหนึ่งครั้งแต่ยังไม่เต็ม 1000 มิลลิลิตร เราสามารถใช้ซ้ำได้ภาพใน 1 สัปดาห์นะคะ

วิธีใช้1. เลื่อนเปิดซิปล็อกด้านในถุง2. จับอุปกรณ์ให้แนบกระชับระหว่างขาเพื่อปัสสาว3. ปัสสาวะเสร็จแล้วให้กดซิปล็อกเพื่อปิด4. หากปัสสาวะยังไม่เต็ม 1000 มล. ก็สามารถนำกลับมาใช้ซ้ำได้(โดยทางแบรนด์จะมีการแถมแผ่นแอลกอฮอล์ให้เช็ดทำความสะอาดก่อนปัสสาวะครั้งถัดไปด้วยค่ะ)5. เมื่อถุงปัสสาวะเต็มให้ใส่ถุงพลาสติกที่แถมมาใส่เพื่อนไปทิ้งขยะ

แต่ละเซ็ทจะมีแผ่นแอลกอฮอล์และกันชื้นแพ๊กรวมกันมาค่ะ โดยแผ่นแอลกอฮอล์นี้เอาไว้ใช้สำหรับการปัสสาวะรอบที่สองนะคะ (ใช้สำหรับเช็ดด้านบนก่อนปัสสาวะครั้งที่สองค่ะ)

เรามาลองดูเรื่องการดูดซึมของเหลวกันนะคะ ถุงบรรจุปัสสาวะของ WC PEEC by WC PLUS+ จะมีระบบล็อคของเหลวให้กลายเป็นเจลอย่างรวดเร็ว และช่วยลดเรื่องกลิ่นค่ะ

ด้านในจะมีซองบรรจุสารที่ล็อคของเหลวค่ะ พอเราเทน้ำเข้าไป รอสักครู่น้ำก็จะกลายเป็นเจลหมดเลยค่ะ พิกุลไม่ค่อยเข้าใจเรื่องระบบล็อคน้ำให้เป็นเจลเท่าไร แต่ให้เปรียบเทียบง่ายๆ คิดว่าน่าจะคล้ายๆ พวกผ้าอ้อมสำเร็จรูปของเด็กที่จะเปลี่ยนของเหลวให้ไม่รั่วซึม พิกุลไม่ได้บอกว่าเป็นสารประเภทเดียวกันนะคะ แค่เปรียบเทียบให้พอเข้าใจง่ายๆ ค่ะ เวลาเราปัสสาวะลงไปในถุง น้ำก็จะกลายเป็นเจล ไม่หกและไม่มีกลิ่นด้วยค่ะ

ปัสสาวะเต็มแล้วก็สามารถใส่ถุงที่ทางแบรนด์แถมมาให้ นำไปทิ้งตามถังขยะได้ทันทีห้องน้ำพกพานี้เหมาะกับคนทั่วไปที่เดินทางบ่อยๆ ต้องติดอยู่บนถนนเป็นเวลานาน ผู้ที่ชื่นชอบการเดินทางไปต่างประเทศและคุณแม่ที่มีลูกเล็กๆ นะคะ ในกรณีที่เดินทางแล้วคุณลูกเกิดปวดปัสสาวะ ไม่สามารถแวะปั๊มเข้าห้องน้ำได้ทันที ก็สามารถใช้ห้องน้ำสำหรับพกพานี้ให้คุณลูกปัสสาวะบนรถได้ค่ะ

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่านรีวิวกระทู้นี้นะคะ การรีวิวในครั้งนี้พิกุลมารีวิวไว้เป็นแนวทางในการตัดสินใจของทุกคนน้าาา หวังว่าจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย วันนี้ขอลาไปก่อนไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้า สวัสดีค่ะ

chanyap.

chanyap.

ชอบการรีวิวเป็นชีวิตจิตใจ มาเป็นเพื่อนกันเยอะๆ นะ

FULL PROFILE