กู้หน้าจากรอยดำรอยแดง

5 2

สวัสดีสาวชาว Jeban ทุกคนค่า วันนี้ก็มีไอเท็มกู้หน้ารอยดำรอยแดงที่เกิดจากสิวมาฝากค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าตัวเรานี่แหละที่หลังจากสิวยุบแห้ง หลังจากสิวยุบ สิ่งที่เกิดตามมาหลังจากนั้นคือรอยดำรอยแดงค่ะ ตอนแต่งหน้าต้องลงรองพื้นเยอะ เป็นสิวอุดตันตามมา จากนั้นสิวอุดตันก็ยุบ และทิ้งร่องรอยดำรอยแดงไว้เป็นความทรงจำ (วนลูปไปแบบนี้) แต่ๆๆๆๆ เราไม่อยากจำคือเราก็ลองหาวิธีมากำจัดความทรงจำหลังสิวยุบ หาตัวช่วยต่างๆ สารพัด ก็ไปเจอวิธีแบบธรรมชาติ เช่น ใช้หอมแดงมาบอแล้วทาทั่วใบหน้า ใช้น้ำผึ้ง ใช้น้ำมะนาว ก็ได้ผลในระดับนึงนะ หอมแดงเป็นอะไรที่ต้องใช้ความอดทนสูงมาก เพราะทำให้แสบตาได้ค่ะ

และวิธีลดรอยสิวต่างๆ จะได้ผลก็ขึ้นอยู่กับตัวเราเองด้วยนะ ว่าเราจะดูแลผิวหน้าอย่างไร ไม่แคะ ไม่แกะ ไม่เกา อีกวิธีหนึ่งที่เราว่าโอเคคือหาพวกครีมพวกเจลลดริ้วรอยมาใช้ก็ดีค่ะ ยี่ห้อที่เราเคยใช้และผลลัพธ์โอเค ราคาน่าคบ ก็อย่าง Hiruscar กับ Scar Mateเจ้า Scar Mate จะเป็นเนื้อเจล ซึมไวมาก กลิ่นหอมกำลังดี และรอยดำรอยแดงจางหายไวค่ะ

แพ็กเกจโอเคใช้งานง่ายด้วย กลิ่นคือโอเค หอมอ่อนๆ (ไม่เหม็นไม่ฉุน)

ใช้ประมาณ 3 อาทิตย์ รอยดำรอยแดงลดลงอย่างเห็นได้ชัด แต่ด้วยความที่เราเป็นคนที่มีกระเป็นทุนเดิม ทำให้ยังมีรอยอยู่บ้าง แต่ถ้าถามความพึงพอใจคือประทับใจค่ะ และสาวๆ คนไหนมีวิธีอื่นๆ ก็มาแชร์กันได้จ้า

nila_nali

nila_nali

รักสวยรักงามตามท้องเรื่อง ยังปราดเปรื่องความสามารถที่หลากหลาย (อวยตัวเอง) ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ

FULL PROFILE