{Review} กรี๊ดหนักมาก Daiso Holly glam matte ถูกและดีมีอยู่จริงจริ๊งงง >.<

12 1

สวัสดีค่าทุกท่านนนน  วันนี้เราจะมาร่วมแบ่งปันสินค้าที่เราได้ไปสอยมาซึ่งก่อนหน้านี้ก็เคยดูรีวิวมาบ้างแล้วแหละเห็นเค้าบอกว่าดีกันสีสวยงี้  ซึ่งนั่นก็คือ Daiso Holly Glam matte lipstick ที่ออกใหม่มานั่นเองค่าาาา มีทั้งหมด 6 สีน๊าาา  แต่สาขาที่เราไปซือมามีแค่ 4 สีเอง เลยเอามาลองทั้ง 4 สีเลย สรุปมันก็ดีจริงๆอย่างที่เค้าบอกกัน ในราคาแท่งละ 60 บาท ถือว่าคุ้มค่ามากๆค่ะ  

มาดูที่ตัวผลิตภัณฑ์กันมั่งค่ะ มีกลิ่นหอม รูปทรงสวย แข็งแรงไม่กิ๊กก็อก (แอบคล้าย mac เลย ฮิๆ) เป็นเนื้อแมทแต่ไม่ถึงกับแห้ง แต่เราจะชอบทาลิปมันก่อนลงลิปสติกก่อน สีกลบริมฝีปากดีไม่ตกร่องนะเราว่า ความติดทนก็ในระดับนึง สีมีหลุดบ้างแต่ก็ไม่ได้ถึงกับปากซีด รวมๆก็โอเคในราคาระดับนี้เด้อ

มากันที่สีแรกนะคะ นั่นก็คือ Sexy lady สีนี้จะเป็นสีส้มอิฐ และเป็นโทนสีสุภาพนะ สามารถใช้ได้ใน everyday looks ได้ทั้งสายฝอและสายเกาหลีเลย

สีที่ 2 ก็จะเป็น Runway red ค่าา อูยยยสีเผ็ดแซ่บเว่อร์ สีแดงแต่ไม่ถึงกับเลือดนก เป็นสีแดงก่ำๆ

เบอร์กันดีๆประมาณนี้ 

สีที่ 3 ก็คือ Rose queen จ้า เป็นสีชมพูนมๆ ทาแล้วได้ลุคสาวหวานสุดอ้ะ ดูเป็นผู้หญิงบอบบางน่าทะนุถนอมขึ้นมาทันใด 5555+ สีไม่ได้ดูสว่างไปด้วย ไม่ทำให้หน้าลอยอะไรขนาดนั้น กำลังดีเลย

และสีสุดท้ายที่เราซื้อมา คือ Dashy nude สีส้มอมน้ำตาล เป็นโทนอบอุ่นๆ ดูธรรมชาติ เราว่าทาอยู่บ้านหรือ everyday looks ชิวๆนี่ได้เลยนะ

ก็จะมาสรุปนะคะ ลิปแมทของไดโซเซทนี้ถือว่า  ผ่าน สำหรับเรานะคุณภาพและราคาถือว่า โอเคมากๆ

เนื้อแมทกำลังดีไม่แห้งไป เนื้อสีอาจจะไม่ได้แน่นมาก แต่ก็ทาได้กลบริมฝีปากในระดับที่ีดี ไม่ตกร่อง

ใครที่งบไม่ค่อยเยอะและกำลังมองหาลิปสติกที่คุณภาพดีและราคาย่อมเยาว์ก็แนะนำDaiso Holly glam matte ตัวนี้ไปลองดูกันได้เด้อออ

เราก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะค๊าาาาา เป็นกระทู้แรกที่เขียนเลยถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภันนะคะ

คิดสะว่ามาเล่าสู่กันฟังน๊าาาา ไปแย้วว ชู้ปๆๆ >.<

RosyMailey

RosyMailey

สวัสดีค๊าา ขอแนะนำตัวหน่อยเราชื่อไมลี่ย์ เราชอบการเดินทาง(ทั้งๆที่งบก็ๆไม่ค่อยจะมี)
เราชอบเครื่องสำอาง(ทั้งๆที่แต่งตัวแต่งหน้าไม่เก่งเช่นกัน) แต่มันชอบอ้ะ 5555+ มาแลกเปลี่ยนพูดคุยแชร์เรื่องราวต่างๆกันนะ ปล.ใครมีแฟนฝอ มาเมาส์มอยกันมั่งจิ >.<

FULL PROFILE