[รีวิว] เติมคอลลาเจนด้วย RED light therapy สาวเมืองนอกฮิตกัน ลดสิว และผิวนุ่มเนียน ลดอาการเมื่อยล้าของผิว ???? | PWAEYBROWN

6 3

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้แพรอยากจะมาแชร์ประสบการการเติมคอลาเจนด้วยแสงสีแดง หรือที่เรียกว่า Red Light Therapy  หลังจากที่แพรได้ทราบจากเพื่อน คือเพื่อนไปทำมาก่อนแล้วผิวเพื่อนนุ่มมากกกก ก็เลยถามว่านางไปทำไร เค้าก็แนะนำว่าเค้าเติมคอลาเจนด้วยแสงสีแดงนี่แหละ ก็เลยอยากลองบ้าง เป็นคนชอบดูแลผิวก็ตกเป็นเหยื่อการตลากควักเงินซื้อครอสเลยงับ 555555ทีแรกว่าจะแชร์รร์ตอนลองทำได้ 3 ครั้ง แต่ยังไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ ก็เลยลองมาถึง 5 ครั้งถึงได้ตัดสินใจเอามาแชร์ให้เพื่อนๆ มันดูแปลกใหม่ดี

ความเป็นมาของ Red light therapy                  เมื่อ 60 ปีก่อน องค์การนาซ่าได้ทำการคิดค้นและออกแบบนวัตกรรมแสงสีแดงบำบัดเพื่อนำไปใช้ในการทดลองปลูกพืชให้เจริญเติบโตในอวกาศ แต่ทว่าเมื่อมีนักบินอวกาศได้รับบาดเจ็บ นาซ่าได้ทให้เกิดประโยชน์ ดลองฉายแสงสีแดงดังกล่าวบนผิวหนังของนักบินอวกาศ และได้ผลลัพธ์ที่น่าทึ่ง นั่นคือแผลหายเร็วขึ้น เค้าเลยเอามาปรับใช้กับความงาม                  แสงสีแดงของเราจะทำหน้าที่ในการกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนและอีลาสตินในร่างกายของคุณ และจะเพิ่มอัตราการไหลเวียนด้วยการสร้างเส้นเลือดฝอยใหม่ ซึ่งจะช่วยเร่งขั้นตอนการฟื้นฟูให้กับผิวที่ถูกทำร้าย โดยคอลลาเจน หรือที่รู้จักกันดีว่าเป็นโปรตีนมหัศจรรย์ เป็นสารที่ให้ประโยชน์มากมาย ทั้งเพิ่มระดับความชื้นในผิวหนังของคุณ ทำให้เส้นผมแข็งแรง ผิวกระจ่างใสขึ้น ช่วยระบบย่อยอาหาร ปรับระดับฮอร์โมน ทำให้กระดูกและข้อแข็งแรง และอื่นๆ อีกมากมาย

ในขั้นตอนการทำแพรจะอธิบายเป็นข้อๆ ละกันเนาะ

1. เข้าไปครั้งแรกเราก็จะต้องทำประวัติก่อนนะคะ อารมณ์ทำ OPD กรอกประวัติไว้  แพรซื้อครอสราคา 9000 บาทค่ะ ทำกี่ครั้งก็ได้ unlimited มากจะทำกี่ครั้งก็ได้ใน  1  เดือนทำได้ทุกวันจ้า ยกเว้นวันหยุด 

2. จากนั้นเราก็จะเข้าไปในห้องอบค่ะ ต้องถอดเสื้อผ้าออกหมดนะคะ ก่อนจะทำทรีตเม้น ก็จะมีแบบเตียงนอนและแบบยืนค่ะ เลือกตามที่เราสะดวก  

3. ต่อไปจะเป็นขั้นตอนการทาครีมต่างๆ นะคะ  ครีมที่ทาสำหรับคนที่สงสัยว่าแต่งหน้ามาได้มั้ย แพรก็แต่งหน้าไปทำทรีทเม้นตลอดงับ หน้าสดสงสารคนเดินผ่าน 5555  ครีมเค้าทาทับเมคอัพได้เลย แต่ถ้าจะดีแพรว่าหน้าสดมาจะดีกว่าค่ะ 

1. Under eye - สูตรผิวกระจ่างใส ช่วยลดรอยดำรอบดวงตา- รวมสูตรดูแลพิเศษที่ช่วยลดอาการบวมที่ผิวบริเวณรอบด้วยตา

2. Face cream

• ช่วยให้ผิวดูดีและกระจ่างใส
  • เติมความชุ่มชื้นให้กับผิวและช่วยให้ผิวรู้สึกกลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้ง

3. Face and body ตัวนี้ฉีดได้ทั้งหน้าและตัว

• เตรียมพร้อมผิวสำหรับการบำบัดด้วยแสงสีแดง
  • ช่วยปรับค่าPH ของผิวให้เหมาะสมกับการบำบัดเพื่อให้ได้รับคุณประโยชน์สูงสุด
  • มีโอกาสเกิดอาหารแพ้น้อย และไม่ใช้น้ำหอม

เตรียมเสร็จแล้วก็เข้าเตียงอบได้เลยค่ะ ใช้เวลาประมาณ 15 นาทีเอามือถือเข้าไปเล่นได้ ฟังเพลงได้อะไรได้หมด 

ความรู้สึกส่วนตัว
  •  ทำ 1-2 ครั้งเห็นผลไม่ชัดเรื่องผิว ยิ่งถ้าครั้งเดียวไม่เหห็นผลเลย แต่จะเห็นผลในเรื่องของกล้ามเนื้อ ดูไม่ล้า และนอนหลับง่ายขึ้น
  • ต้องทำ 5 ครั้งขั้นไปสำหรับเรื่องผิวนุ่ม คือผิวมันนุ่มมากๆๆๆๆ และผิวดูเนียนขึ้นด้วย
  • สิวลดลงรู้สึกว่าผิวหน้าแข็งแรงขึ้นน่ะ  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเปลี่ยนครีมหรือฉายแสง 55555 แต่หน้าเก็บน้ำได้มากขึ้น 
  • ช่วยเรื่องการนอนหลับได้ดีมากขึ้นปกติแพรนอนหลับยากมาก แต่พอได้ลองทำอันนี้รู้สึกว่านอนหลับง่ายและพักผ่อนได้เต็มที่มากขึ้น 
  • ใครที่สงสัยว่าเข้าไปร้อนมั้ย ร้อนค่ะร้อนแบบอุ่นๆ บอกไม่ถูกไม่ได้ร้อนจนแบบอันตราย ร้อนในระดับที่เหงื่อออกได้ค่ะ 
ข้อเสีย        ไม่เหมาะกับคนที่กลัวที่แคบ ขนาดแพรไม่กลัวเข้าไปยังแอบกลัวๆ เพราะวันจะต้องปิดฝาเตียงแล้วเราเข้าไปอยู่ในนั้น คือดูหนังเรื่อง Final เยอะอะแอบกลัว 55555       แต่ถ้าใครกลัวมากๆ แต่อยากทำ ให้น้องที่คลินิคเข้าไปนั่งในห้องเป็นเพื่อนคุยก็ได้่ะ 

ทำครั้งเดียว สองครั้งไม่ได้ผลค่ะ ต้องทำอย่างต่ำ 3 ครั้งขึ้นไป

จบการรีวิวแล้วหวังว่าจะเป็นประโยชน์นะคะ ไว้แพรมีโอกาสได้ไปลองอะไรใหม่ๆ จะเอามาเล่าให้ฟังอีกน่ะ

หวังว่ารูปในกระทู้จะไม่เข้าข่ายลามกน๊ะ อิอิ 

peary_brown

peary_brown

แพรเป็น Introvert ที่พัฒนามาจาก Extrovert อาจจะเป็นเพราะผ่านเรื่องราวต่างๆ มามาก จนค้นพบความเรียบง่ายที่เราพยายามตามหามาทั้งชีวิต ชื่อชอบการทำกับข้าว งาน DIY การแต่งหน้า ความสวบความงาม ปลูกผักปลูกดอกไม้
ติดตาแรทางช่องทางอื่นๆ ได้ที่

Page facebook: Pearybrown
Instagram: Pearybrown
Youtube: Peary Brown
ติดต่องานไลน์ ID: Pairnery

FULL PROFILE