Review - CANMAKE มีอะไรน่าใช้บ้างน้า

13 3

CANMAKE มองรวมๆ แล้วดูน่ารัก

แบรนด์นี้เป็นแบรนด์ในฝันของสาวๆ หลายๆ คนเลย

เป็นแบรนด์ญี่ปุ่นที่ราคากลางๆ และคุณภาพดี

คือพิมพ์ชอบมาก และตื่นเต้นมากกกกตอนเปิดกล่อง

วันนี้จิมารีวิวให้ชมกันค่าาา

อันแรกจะเป็น Perfect Multi Eyes 390 บาท

รีวิวง่ายๆ คือสัมผัสแรกเนื้อนุ่มมากกก กำมะหยี่หน่อยๆ ติดทน พวกชิมเมอร์แบรนด์นี้ก็ทำออกมาได้ดีอยู่แล้ว ทาแล้วตาไม่ดูหลอก ยังคงมีความธรรมชาติอยู่

ในพาเลทมีทั้งโทนสว่างไปถึงเข้ม ทาได้ง่ายมาก พกตลับเดียวอยู่ ไม่มีกลิ่นนะ

สำหรับโทนชมพู เป็นโทนที่สวยมาก เห็นสีชมพูเข้มแบบนั้น เราสามารถเกลี่ยให้อ่อนๆ ได้ค่ะ

ส่วนสีน้ำตาลคาราเมล เป็นโทนที่สาวๆ ทุกคนคงชอบอยู่แล้ว เพราะใช้ได้ทุกวันเลย

Wink Glow Eyes 320 บาท

เป็นอายชาโดว์เนื้อครีม มี 3 สีด้วยกัน

เค้าบอกว่าทาแล้วตาจะดูฉ่ำๆ เหมือนน้ำผึ้ง

เพราะชิมเมอร์เค้าเล็กมากกก ทำให้ดูเป็นธรรมชาติ

แถมมีผงแป้งควบคุมค.มัน ทำให้ติดทนค่า

สาวๆ ที่หนังตามันก็ใช้ได้

สำหรับพิมพ์ พิมพ์ชอบสี lavender นะ

เพราะไม่ค่อยเจออายชาโดว์เนื้อครีมสีนี้

เป็นสีม่วงอ่อนประกายชมพู สวยดีค่ะ

Juicy Skin Glow Base 350 บาท

ตัวนี้พิมพ์ลองแล้ว เค้าจะเป็นเบสกึ่งแมตต์ ที่ทำให้ผิวอิ่มน้ำ ผิวแห้งก็ใช้ได้ พร้อมกันแดด 40 pa++ แล้วก็มีผงแป้งควบคุมค.มัน เหมือนอายชาโดว์แบบครีมเมื้อกี้เลย

มี 2 สีคือเบจ และ ชมพู

สำหรับเบจ จะเหมาะกับคนที่อยากได้ค.ปกปิดนิดนึง

ชมพูจะทำให้ผิวสว่างใส ลองดูในสวอทค่ะ เกลี่ยแล้วสีชมพูจะยังขาวๆ อยู่ แต่เบจจะกลืนไปเลยพร้อมปกปิด

เหมาะกับคนที่แต่งหน้าใสๆ ทุกๆ วันอะไรแบบนี้ เพราะมีกันแดดพร้อมปรับสภาพผิวด้วยค่ะ

Secret Beauty Powder 350 บาท

เป็นแป้งฝุ่นโปร่งแสง เหมาะสำหรับวันสบายๆ ทำให้ผิวหน้าไม่มัน แต่งไปร.ร.ได้ หรือไว้ทาหลังทาสกินแคร์ก็ได้ ทำให้หน้าไม่มัน เบลอรูขุมขนนิดนึง

ไม่มี Lกฮ น้ำหอมด้วยค่ะ

ที่ชอบมากคือตลับสวยงามมม เลอค่าสุดๆ ลองดูภาพแรกน้า พร้อมพัฟนุ่มนิ่มค่ะ เหมาะกับสาวๆ ทุกวัยเลย

สำหรับวันนี้ไปก่อนนะคะ ^___^

phappim

phappim

สวัสดีค่า ภาพพิมพ์นะคะ
ตอนนี้เรียนจิตวิทยาการปรึกษาเชิงพุทธอยู่ค่ะ
เป็นคนที่สนใจเรื่องจิตวิทยา MBTI ฯลฯ
และที่สำคัญ ชอบ Makeup เครื่องสำอางประมาณหนึ่งเลยค่ะ ^^
สามารถติดตามพิมพ์ได้ที่ลิ้งก์ด้านล่างเลยน้า

FULL PROFILE