(รีวิว) ลิปสติกเนื้อแมชท์ 8 สี 8 แท่ง !! แบรนด์ KLISTA

8 4

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน....

วันนี้อ้อยก็แวะมารีวิวลิปสติกที่ซื้อมา  เพื่อเป็นเซทของขวัญปีใหม่ที่มอบให้ตัวเองที่ทำงานหนักมาทั้งปีนะคะ  ราคาไม่ได้แพง  แต่ละสีแจ่มและเป็นธรรมชาติมาก ดูได้จากภาพนี้เลย

สีที่เราชอบมากสุดและทาบ่อยสุด คือ สี 08 ruddy (สีในรูปค่ะ) , 05 sunshine, 01 breezy, 04 caffe  ส่วนหน้าตากล่องลิปสติก KLISTA จะมีหน้าตากล่องแบบนี้นะคะ  ข้างกล่องมีระบุผลิตจากวิตามินจากธรรมชาติ ไม่มีสารอันตรายใดๆ นะคะ

เรามาแกะกล่อง KLISTA กันค่ะ

เปิดออกมาทาปาก หน้าตา KLISTA จะเป็นแบบนี้จ้า

อาจดูเลอะๆ ไปหน่อยเนอะ  ก็เราเอามาใช้บ่อยนะคะ แฮ่ !! กราบขออภัยในความเลอะเทอะของลิปสติกแล้วเราก็มาดูสีลิปสติกกันต่อค่ะ

ใครมองสีไม่ชัด  เรามาดูสีชัดๆ จากอีกด้านหนึ่งบ้างจ้า

โทนสีมันก็จะแจ่มๆ กันหน่อย  ทาแล้วติดทนยังกับสีทาบ้านเลย อันนี้พูดจริงไม่ได้ล้อเล่นค่ะ  เคยเอานีเวียไบเซล่าวอเตอร์มาเช็ด คือ  มันเช็ดไม่ออกอ่ะ

เราต้องใช้ตัวเช็ดลิปสติกโดยเฉพาะมาเช็ด มันคือที่สุดของลิปสติกที่ติดทนนานมากเท่าที่เราเคยใช้มา  

บางวันเราไปกินของแซ่บๆ มา แบบส้มตำเผ็ดๆ ซี๊ดๆ  สีมันก็หายไปประมาณ 1-2 %  เอง

บางทีดูดน้ำจากหลอดดูดมันก็ไม่ติดหลอดเลย  นี้ล่ะที่เป็นเหตุผลที่คิดว่ามันทนราวกับสีทาบ้าน

สีลิปสวยไหมคะเพื่อนๆ สีจริงเหมือนในรูปนี้เลยค่ะ สีไม่ผิดเพี้ยนจากรูปเลยค่ะ (อันนี้แขนเราเอง)

อ้อ! ลืมบอกไปใครกลัวปากแห้ง  จากเราใช้มายังไม่เจอปัญหาปากแห้งดำนะคะ และปากก็ชุ่มชื่นดีค่ะ

คราวนี้มาสวอชสีลิปสติกกันค่ะ

M01  breezy

M02  floral

M03  refresh

M04 caffe

M05 sunshine

M06 brick

M07 passion

M08 ruddy

สรุปผลการใช้งาน

การติดทนนาน ขอให้ร้อยคะแนนได้ไหม? คือมันเป็นลิปสติกที่สุดแห่งความติดทนนานแล้ว ไม่ใช่พูดล้อเล่นนะ มันติดทนราวกับสีทาบ้านเลยอ่ะ ไม่เชื่อลองไปกินส้มตำที่แซ่บๆ ซี๊ดๆ กลับมาลิปยังติดปากอยู่เลย

กลิ่นหอม5/5 คะแนน,  กลิ่นจะหอมเหมือนขนมทุกแท่ง

ความเรียบเนียน 4/5 คะแนน, ต้องประณีตในการทามากเพราะลิปสติกต้องจิ้มจุ๋มมาทาเอา  ถ้าไม่ยั้งมือในการทาปากจะหนาหน่อย แต่ถ้าเบามือเมื่อไหร่รับรองเนียนคมกริบเลย

วันนี้ก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ   ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เข้ามาอ่านกระทู้รีวิวของอ้อยกันนะคะ  เพื่อนๆ มีลิปสติกแท่งโปรดสีอะไรกันบ้าง อย่าลืมแบางปันกันให้ฟังหน่อยนะคะ

Madam Beautiful

Madam Beautiful

สวัสดีค่ะ..ต้นอ้อยเองค่ะ หรือ Madam Beautiful (มาดาม บิวตี้ฟูล) ปัจจุบันต้นอ้อยเป็นนักเขียนอิสระ ทำงานเต็มเวลา มีผลงานเขียนบทความ/Content สุขภาพ ความงาม แฟชั่น สไลฟ์สไตล์ อื่นๆ ให้แบรนด์สินค้าชั้นนำหลายแบรนด์ เพื่อนๆ คนไหนชื่นชอบงานเขียนบทความ/Content หรือ (รีวิว) ทำอาหารเพื่อสุขภาพของต้นอ้อย สามารถติดตามผลงานต้นอ้อย ได้ที่

แฟนเพจ : Madam Beautiful
Youtube : Madam Beautiful

FULL PROFILE