How to : เปลี่ยนสีผมง่ายๆด้วยแชมพู+ทรีทเมนท์ จากญี่ปุ่น

20 8

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้มี 2 ไอเทมที่สอยมาจากร้านป้ายเหลือง (มัทสึโมโตะ) ที่เราคิดว่ามันโอมากๆๆๆ

นั่นก็คือ แชมพูและทรีทเมนท์เปลี่ยนสีผม 2 อันนี้คือคนละยี่ห้อกันนะคะ แต่ว่าเป็นเฉดสีที่ใกล้เคียงกันก็เลยซื้อมาใช้คู่กันซะเลย 

สรุปนะคะแชมพู 4/5

ข้อดี: กลิ่นหอม สระแล้วผมนิ่ม ไม่เปื้อนมือ ไม่เปื้อนห้องน้ำ สีติดค่อนข้างดี แต่ถ้าผมสีเข้มน่าจะแค่ประกายชมพู

ข้อเสีย : เนื้อแชมพูค่อนข้างเหลว หกง่ายไปหน่อย

ทรีทเมนท์ 5/5

อันนี้ชอบมาก สีสวยชมพูหม่นๆ กลิ่นหอมมาก ผมนิ่มหวีง่าย ต้องบอกก่อนว่าผมเราค่อนข้างพังได้แค่นี้ถือว่าโอมากสำหรับเรา

ในรูปจะเห็นว่าผมแห้งมาก ขาดความเงา คิดว่าถ้าใช้ต่อเนื่องสักพัก และบำรุงหนักๆคงจะดีขึ้น แต่โดยรวมแล้วสำหรับ 2 อันนี้ ไม่ได้ทำให้ผมเสียมากไปกว่าเดิม สีไม่ไหล ไม่เปื้อนคอเสื้อเวลาเหงื่อออก ใครที่ชอบเปลี่ยนสีบ่อยๆน่าจะตอบโจทย์

ค่าเสียหาย แชมพู 680 + ทรีทเมนท์ 680

Sasilak

Sasilak

FULL PROFILE