เครื่องสำอางสายเกาหลี "รับ Pantone สีม่วง 2018" แต่งได้จริง ราคาน่าคบหา!

10 6

อันนยองงงงงงงง!ไม่ได้ชวนสาวๆ มาเมาท์มอยเครื่องสำอางซะนานเลย เริ่มปีใหม่มาได้ซักพักแล้วเนอะหลายคนคงได้เห็นมาผ่านตากันแล้วแน่นอนว่า 

Pantone สีมาแรงของปีนี้คือ "สีม่วง ‘Ultra Violet’" นั่นเอง

กระทู้นี้เราเลยจะมาแนะนำเครื่องสำอางสายเกาหลี ที่มีโทนสีม่วง แต่งได้จริง แถมราคาน่าคบหา มาฝากสาวๆ ทุกคนนะคะ

EYESHADOW

เรามาเริ่มกันที่อายแชโดว์กันก่อนเลยดีกว่า และที่เราจะมาแนะนำวันนี้ จะเป็นแบบตลับเดี่ยวซะส่วนใหญ่ เพราะเจ้าสีม่วงเนี่ย เป็นสีที่ค่อนข้างพิเศษนิดนึงเนอะ 5555555 ซึ่งแบรนด์แต่ละแบรนด์ก็เป็นที่รู้จักกันอยู่แล้ว หาซื้อตามกันได้แน่นอน

BLUSHER

มาต่อที่บลัชออนกันเลยยย อยากจะบอกว่าโทนสีม่วงของเกาหลี มีแต่สีน่ารักๆ ทั้งนั้นเลย มันเป็นสีแบบแนวมุ้งมิ้ง ชอบบบบบ ><

Lip Stick

การแต่งหน้านี่จะขาดลิปสติกไม่ได้เลยนะเนี่ย ทุกอย่างเบาได้ แต่ขอแค่มีลิปซักแท่ง แล้วก็ดูไม่ป่วยแล้ว และลิปสายเกาหลี ถึงจะออกเป็นสีม่วง แต่เป็นม่วงแบบน่ารักกก ไม่ใช่สีม่วงจ๋า สายดาร์คแน่นอน ไม่ต้องตกใจกันไป แถมบางอันยังมีกลิตเตอร์แบ๊วๆ ไปอีก เหมาะกับสาวๆ สายเกาสุด!

เป็นยังไงกันบ้างเอ่ยยยย เห็นมั้ยว่าสีม่วงไม่ได้แต่งยากเลย เพราะสายเกาหลี เค้ารวมความแบ๊ว ความใส ได้ครีเอทลุคไม่แรง แต่งง่ายๆ ได้แน่นอน แถมราคายังสบายกระเป๋า สาวๆ สามารถเก็บเงินไปตำกันได้แน่นอนนนนน  ถ้าใครเคยใช้ตัวไหนแล้ว ก็อย่าลืมว่ารีวิวให้เพื่อนรู้กันด้วยนะคะ

บ๊ายบายยยยยยยย

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE