แนะนำไอเท็มที่ช่วยให้คิ้วฟูตามเทรนด์ได้ไม่ยาก

23 16

สวัสดีครัชทุกคน วันนี้นิคกี้มานำเสนอไอเท็มที่ใช้เพื่อการทำให้คิ้วฟู ตอนนี้พักคิ้วคมๆไว้ก่อน เทรนคิ้วฟูกำลังมาค่ะ เราต้องตามเทรนด์หน่อย

และนี่ก็คือ 2 ชิ้นเด็ดที่ช่วยให้คิ้วบางๆของนิคฟูขึ้นมาได้ค่า ชิ้นแรกคือ Maybelline Tattoo Brow แทททูคิ้วแบบทาแล้วลอก อยู่ได้ประมาณ 3 วัน นิคใช้สี Dark Brown ค่ะ ที่ต้องใช้เพราะในการเขียนคิ้วให้ฟูของนิค นิคจะไม่ใช้ที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นเลย จะเอาตัวนี้เป็นสีพื้นอย่างเดียวค่ะ ใครที่คิ้วบางๆอย่างนิค ทาไว้หลอกตาก่อนหนึ่งชั้นค่ะ

ทาแล้วทิ้งไว้อย่างน้อย 20 นาทีค่ะ ระหว่างนี้ก็แต่งหน้าไปค่ะ

แต่ใครที่มีขนคิ้วหนาๆอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นต้องใช้เจ้านี่ก็ได้ แค่กันคิ้วให้เป็นทรงก็พอค่ะ

นี่คือที่ลอกออกมาแล้ว คือหลุดมาเป็นชิ้นเดียว ลอกง่าย ไม่ดึงขนคิ้วจริงออกมาด้วย เด็ดดวงค่ะ

สีที่ลอกออกมาก็จะเป็นสีน้ำตาลละมุนๆ เอามือถูไม่หลุด โดนน้ำก็ไม่หลุด อยู่ได้ประมาณ 3 วันเลยค่าา

นี่คือหัวของไอเท็มที่ใช้ค่ะ จะเห็นว่าหัวเค้าค่อนข้างเล็กและเข้ารูปคิ้วได้ดีมากเลย

มาต่อกันที่ไอเท็มถัดมา มาสคาร่าคิ้ว Maybelline Precise นิคใช้สี Dark Brown ตัวนี้เป็นชิ้นเด็ดในดวงใจของนิคเพราะหัวเรียวเล็กเข้ารูปคิ้ว ตัวเส้นที่ปัดก็สั้นดี ทำให้ไม่เลอะคิ้วค่ะ

ปัดย้อนซักหนึ่งรอบ จากนั้นปัดขึ้นตัวหัวคิ้ว แล้วปลายคิ้วให้ปัดเฉียงๆลงไปค่ะ ใครอยากปัดซ้ำเพื่อความฟูก็ได้นะคะ

แค่นี้เราก็ได้คิ้วฟูตามเทรนด์แล้วค่า 

ขอบคุณที่รับชมค่ะ

Lilo_alo5

Lilo_alo5

ชอบแต่งหน้า บ้าเครื่องสำอาง ว่างก็รีวิว
..เริ่มงาน 8.30 แต่มาถึงที่ทำงาน 7.00 ทุกวัน เลยมีเวลานั่งแต่งหน้า นั่งเขียนรีวิวชิวๆค่ะ..

FULL PROFILE