[Review] ฉบับเกือบจะเป็นสาวก Yves Rocher

10 5

สวัสดีค่าาาา สาวจีบันทุกๆคน

วันนี้เราจะมารีวิวสินค้าของ Yves Rocher แบรนด์จากฝรั่งเศสนั่นเอง

จริงๆมีที่เคยใช้เยอะกว่านี้ แต่บางอย่างใช้หมดแล้วก็ทิ้งไปแล้วเลยไม่ได้ถ่ายเก็บไว้เลยค่ะ

มาเริ่มที่ส่วนบนสุดของร่างกาย นั่นก็คือ หัว นั่นเองงงง !!

1.ยาสระผมสูตร Nutri-Repair  และ ออยหมักผมสูตร Repair Hair

สองตัวนี้จะช่วยในเรื่องของผมแห้งชี้ฟู ผมเสียแบบหนักๆเลยค่ะ

ตัวออยเราจะใช้หมักก่อนสระผมประมาณ 15 นาที แล้วล้างออก

ซึ่งกลิ่นจะมีความหอมแบบละมุนๆ ไม่แรงมาก

ส่วนตัวยาสระผม ก็จะคุณสมบัติคล้ายๆกันคือ ผมแห้งชี้ฟู ผมแตกปลาย

หลังจากใช้จนหมด รู้สึกว่าผมดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลย รักมาก

2.สครับผิวสูตรน้ำตาล กลิ่นวนิลา

ตัวนี้บอกเลยว่ารักมากที่สุดแล้ววววว

นางหอม หอมกลิ่นวนิลาแบบอบอวน

ที่สำคัญกระปุกนึงใช้ได้นานมาก

เม็ดน้ำตาลไม่ใหญ่เกิน ไม่บาดผิว ไปตำค่ะตัวนี้

3.ครีมอาบน้ำผสมเนื้อสครับ กลิ่นโกโก้และกลิ่นพีช

อันนี้จะเป็นเจลอาบน้ำ ที่ผสมเม็ดสครับลงไปด้วย

ส่วนตัวไม่ค่อยชอบกลิ่นพีชเท่าไร ส่วนโกโก้ยังไม่ได้เลยใช้เลยค่า

แต่น่าจะกลิ่นคล้ายๆวนิลา ตัวเจลจะมีความลื่น ลากออกยากนิดนึง

แต่โดยรวมๆแล้วดีอยู่จ้าาาา

มาต่อกันที่ใบหน้ากันบ้างงง

4.ครีมทาหน้า สูตร 24h Hydra Vegetal Intense Hydrating Gel Cream

เจ้าตัวนี้เราก็ชอบ เพราะเป็นคนที่ผิวผสมแต่ดันขาดน้ำ !!!

ตัวนี้ค่อนข้างตอบโจทย์ ใช้มาสองกระปุกแล้วค่ะ

พอดีได้ตัวเทสมาลองโทนเนอร์ด้วย โอเคเลย ใช้แล้วหน้าไม่แห้ง

ตัวนี้เค้าเคลมว่า "ครีมบำรุงผิวสูตรเติมเต็มและกักเก็บความชุ่มชื้นภายในผิว 24 ชั่วโมง ดับกระหายให้ผิวกลับคืนความเปล่งปลั่งสดใสอย่างสมบูรณ์แบบ" 10 10 10 ไปเลยจ้า

5.ที่มาร์คหน้าแบบเจลสูตร Cranberry Cooling Effect และน้ำแร่ สูตร Grapefruit Vitamin

สองตัวนี้เค้าจะเคลมว่าช่วยให้ใบหน้าเปล่งปลั่งตลอดวัน ซึ่ง มัน จริง ค่ะ !!!

มันดีจริงๆ ตัวมาร์คหน้าหลอดค่อนข้างเล็ก แต่ใช้ได้นานเลยค่ะ

เราจะใช้มาร์คอาทิตย์ละครั้ง ตอนเช้าก่อนแต่งหน้า นางทำให้หน้าอิ่มน้ำนะ

และหลังแต่งหน้าเสร็จ ก็จะฉีดเจ้าตัวสเปร์ยตัวนี้ ทำให้หน้าฉ่ำและเครื่องสำอางค์ติดทนขึ้น

แถมนางยังบำรุงผิวไปในตัวด้วยนะเออ

6.ลิปสติก ตัวนี้จำสูตรไม่ได้ค่ะ

นางเป็นลิปสูตรฝาทอง สีไม่เข้มมากเวลาทาลงไป

มันจะคล้ายๆลิปมันเปลี่ยนสี แต่มีกลิสเตอร์นิดหน่อยค่ะ

กลิ่นก็จะเป็นหอมอ่อนๆแบบฉบับ Yves rocher เลยค่ะ

เป็นยังไงกันบ้างงงงง จริงๆของแบรนด์ Yves Rocher มันดีมากเลยนะ 

เพราะนางเป็นสกินแคร์ที่ค่อนข้างธรรมชาติมากๆ เหมาะกับผิวแพ้ง่าย

เสียดายมากที่อย่างอื่นหาไม่เจอ ไม่งั้นมีรีวิวเยอะกว่านี้แน่นอน !!

อยากจะแนะนำ น้ำหอมของนางมาก หอมทุกกลิ่น ติดทนทุกกลิ่น

ครีม โลชั่นทาผิวก็เลิศ เหมาะกับคนที่ผิวแห้ง ไม่เหมาะกับคนอยากขาวนะคะ 

และตัวสุดท้ายที่อยากแนะนำคือ ออย ทาผิว สำหรับผิวแห้งกร้านน

ถ้าวันไหนได้ซื้อมาใช้อีก จะมารีวิวเพิ่มให้น้าาา

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านด้วยจ้าาา

Zeibab

Zeibab

You can call me "BABY"
Graphic Designer | Traveller | Beauty Reviewer

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน เรียกสั้นๆว่าเบ๊บก็ได้นะฮับ ขอฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากใจไว้ที่ Jeban ด้วยนะฮ๊าบบบบบ xoxo

FULL PROFILE