[เห่อ+รีวิวน้ำหอม] : Cute Press : Scent of me Eau De Toilette 4 กลิ่นใหม่ แต่ละกลิ่นเข้ากับลุคไหนบ้าง??

15 15

สวัสดีจ้าสาวๆจีบันที่น่ารักทุกคนนน > <กระทู้แรกของปีกระต่ายจะมาเห่อของใหม่ให้ทุกคนดูค่ะของที่เห่อก็ไม่ใช่อะไรอื่นใด เพราะขึ้นหัวกระทู้ไว้ซะใหญ่โต ฮ่าๆๆ

Cute PressScent of me Eau De Toilette[Limited Edition]

น้ำหอมของคิวท์เพรสที่กระต่ายนำมาเห่อมีทั้งหมด 4 กลิ่นค่ะแต่ละกลิ่นก็จะเป็นสไตล์แตกต่างกันไป นี่ลองมาหมดแล้ว ปลื้มทุกกลิ่น ก็คงต้องฉีดวนๆกันไปค่ะ

ใครอยากรู้แล้วว่ามีกลิ่นอะไรบ้าง จะเหมาะกับลุคไหน เหมาะกับสไตล์เรามั๊ย?งั้นก็เลื่อนไปอ่านไปชมกันให้หายข้องใจเลยจ้าววว

แพ็คเกจน่ารักมากกก กล่องใส่ก็น่ารัก นี่ซื้อไปเป็นของขวัญยังได้เลยค่ะ

ตัวขวดน้ำหอมก็ไซต์เล็กพกพาง่าย พกไปเติม พกเดินทางก็สะดวก

มาๆ ผ่านเรื่องภายนอกไปค่ะ เพราะมันน่ารักจนไม่รู้จะอธิบายว่ายังไงแล้วเด๋วเรามาเข้าเรื่องกลิ่นเรื่องอะไรกันดีกว่าเนอะทุกคน

กระต่ายจะขอไล่กลิ่นจากซอฟต์ไปหากลิ่นคูลๆเท่ๆนะคะน้ำหอมที่ว่ามี 4 กลิ่นเนี่ย เขาก็มีชื่อตามเอกลักษณ์ของกลิ่นนั้นๆด้วยนะคะI'm a Bubbly CutieI'm a Classy LadyI'm a Sexy BunnyI'm an Artsy Hipsterเรามาดูกันค่ะว่าแต่ละกลิ่นจะเป็นยังไง

I'm a Bubbly Cutieกลิ่น : Top notes จากเกรปฟรุ๊ต และแอพริคอท           Middle notes จากดอกจัสมิน และเรด โรส          Base notes  จากมัสค์,แอมเบอร์ และสมูธ วูดส์ความรู้สึก : กลิ่นหอมหวานแบบอ่อนๆ ทำให้นึกถึงสาวน่ารักน่าทะนุถนอมมากเลยค่ะ ให้ความรู้สึกสดชื่นไปในตัวด้วย น้ำหอมกลิ่นนี้กระต่ายว่าน่าจะเหมาะกันสาวลุคหวานๆ คุณหนูๆหน่อยนะคะ กระต่ายแปะภาพลุคใสๆหวานๆไว้ คิดว่าลุคสาวหวานเนี่ยเข้ากับน้ำหอมกลิ่นนี้จริงๆค่ะ                 กลิ่นนี้ชอบจริงค่ะ มันเป็นกลิ่นละมุนๆ กระต่ายยกให้เป็นกลิ่นที่ชอบที่สุดในสี่กลิ่นทั้งหมดเลยค่ะ เพราะคิดว่ากลิ่นนี้ค่อนข้างเหมาะกับเราเลย ฮ่าๆ

I'm a Classy Ladyกลิ่น : Top notes จากเรด เปปเปอร์          Middle notes จากดอกลิลลี่ ออฟ เดอะ วัลเล่ย์          Base notes จากมัสค์ และแซนดัลวูดความรู้สึก : กลิ่นนี้ให้ความรู้สึกหรูหรา ดูเป็นผู้ดีมากเลยค่ะ กลิ่นจะหอมแบบละมุนๆ ฉีดแล้วดูมีระดับขึ้นมาเลย ในความรู้สึกส่วนตัวนะคะ กระต่ายว่าน้ำหอมกลิ่นนี้น่าจะเหมาะกับคนที่ชอบกลิ่นที่ดูเป็นผู้ใหญ่ ดูมีคลาสหน่อยนะคะ เพราะกลิ่นนี้ดูแพงจริงๆค่ะ                 กลิ่นนี้หอมดีค่ะ ดูเป็นผู้ใหญ่มากๆเลย กระต่ายว่ากลิ่นนี้คงยังไม่ใช่สไตล์กระต่ายค่ะ แต่ถ้าใครชอบหรือว่าสไตล์นี้ก็คงจะเป็นกลิ่นที่เหมาะมากๆเลย

I'm a Sexy Bunnyกลิ่น : Top notes จากไวโอเล็ต, เรดเปปเปอร์ และเบอร์รี่          Middle notes จากกลีบกุหลาบ          Base notes จากมัสค์ และแซนดัลวูดความรู้สึก : กลิ่นนี้หอมหวานอีกแล้วค่ะมีความละมุนนีมาก กลิ่นนี่เป็นกลิ่นกุหลาบ มโนภาพได้เลยว่ากลีบกุหลาบโรยอยู่บนตัว กลิ่นเย้ายวนซะไม่มี ใครเป็นสาวสายเซ็กซี่ หรือว่าอยากจะฉีดเพื่อเผยความมั่นใจในตัวนี่ต้องชอบแน่ค่ะ เพราะกลิ่นนี้ชวนดมชวนมองจริงๆ                กลิ่นนี้ชอบเป็นกลิ่นที่สองรองจากกลิ่นแรกเลยค่ะ มีความหอมละมุนมากเลย คิดว่ากลิ่นนี้ก็แอบเหมาะกับเรานะ อิอิ เพราะมีความ bunny rabbit เบาๆ

I'm an Artsy Hipsterกลิ่น : Top notes จากเบอร์กามอท, ไลม์ และแทนเจอร์รีน          Middle notes จากดอกฟรีเซีย          Base notes จากแซนดัลวูด และชีต้าร์ วูดความรู้สึก : กลิ่นนี้หอมแบบสดชื่นดีค่ะ ให้ความรู้สึกคูลๆ ดูมีสไตล์ไม่เหมือนใคร เป็นกลิ่นที่ค่อนข้างต่างออกไปจากทุกกลิ่น ดูเป็นอิสระดีค่ะกลิ่นนี้ กระต่ายว่าสาวคนไหนที่ค่อนข้างมีความเป็นตัวของตัวเองแบบเท่ๆคูลๆนี่น่าจะชอบกลิ่นนี้ค่ะ                 กลิ่นนี้ค่อนข้างเท่ค่ะ กระต่ายว่าเหมาะนะคะถ้าจะใช้กลิ่นนี้ในวันลุยๆ หรือต้องการเปลี่ยนลุคในบางวัน เป็นแนวสปอร์ตไรประมาณนี้ก็พอได้อยู่ค่ะราคา : 15X บาท (แอบกระซิบว่าตอนนี้ลดราคาเหลือ 99.- ค่ะ)            **ใครอยากได้รีบไปจัดเด้อออ

น้ำหอมแต่ละกลิ่นแอบมีสีแตกต่างกันไปตามกลิ่นด้วยนะคะทุกคนสีแต่ละกลิ่นจะออกเป็นสีระเรื่อๆหน่อย น่ารักมากๆเลยค่ะ

จบไปแล้วสำหรับมหากาพย์กระทู้ [เห่อ+รีวิวน้ำหอม]ของกระต่ายหวังว่าทุกคนจะชอบกระทู้ที่กระต่ายตั้งใจทำมาฝากกันนะคะ

ไว้มีอะไรดีๆ อะไรใหม่ๆจะรีบเขียนกระทู้มาฝากกันอีกเรื่อยๆเน้ออ

ใครอยากดูกระทู้อื่นๆของกระต่ายก็คลิ๊ก Profile ด้านล่างเลยนะคะขอบคุณทุกเลิฟ ทุกแชร์ ทุกคอมเม้นท์จ้าาา >3<

GT Hatairat

GT Hatairat

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันทุกคน หมอกระต่ายนะคะ กระต่ายเป็นคนนึงที่รักสวยรักงามมากค่ะ ชอบแต่งหน้าทำผม พอมีไอเดียหน่อยก็อยากจะเอามาแชร์ให้เพื่อนๆชมกัน ทั้งฮาวทูเมคอัพ รีวิวเครื่องสำอางค์ต่างๆ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับสาวๆทุกคนที่เข้ามาติดตามกันนะคะ

นอกจากกระต่ายจะสนใจเรื่องความงามแล้ว กระต่ายยังให้ความสนใจกับสุขภาพด้วยนะคะ หากมีอะไรดีๆเกี่ยวกับสุขภาพ กระต่ายจะมาแนะนำให้กับทุกคนทราบกันแน่นอนค่ะ ฝากติดตามหมอกระต่ายด้วยน๊า

ใครที่ชื่นชอบผลงานของกระต่าย หรืออยากรู้จักเพิ่มเติม สามารถติดตามกระต่ายได้จากด้านล่างนี้เลยค่ะ

FB Page : หมอกระต่าย แพทย์จีน - GT Hatairat
instagram : hatairat.clinic
Youtube : GT Hatairat
Line ID : gt_gataii

FULL PROFILE