เปิดถุง Snoopy x Innisfree และ Sephora ตามประสานิกกี้คนบ้าเห่อ

22 27

ผ่านปีใหม่มาไม่ถึงเดือน ที่เคยลั่นวาจาไว้ว่าจะไม่ช็อปๆๆๆๆแต่เนื่องจากได้เข้ากรุงไปทำธุระ  ตารางค่อนข้างยุ่งมากแต่ก็ยังอุตส่าห์แว่บเข้า CTW เพราะคนบ้าช็อปไม่ได้เลิกกันง่ายๆ สินะโอเค กลับเข้าสู่ช่วง #นิกกี้ป้ายยา ไปดูกันดีกว่าค่ะ ว่าเดือนนี้กินมาม่าตั้งแต่วันที่ 8 เพราะอะไร

KarmaKamet Asian Nasal Remedy (480 B.)แบรนด์ไทยที่นิกกี้ชอบเรียกติดปากว่าขะมักเขม้น (!!!) เคยเห็นมีช็อปที่ JJแต่วันนั้นไปเดินเล่นที่ล้ง 1919 แล้วมีร้านพอดี เพื่อนเข้าไปซื้อชาที่ดื่มเป็นประจำ เข้าร้านตามไปเฉยๆ ได้ของมาซะงั้นค่ะเป็นลูกกลิ้งน้ำมันหอมระเหย อาจจะเคยเห็นจากแบรนด์ ThisWorksส่วนตัวนิกกี้ชอบตัวนี้มากกว่า เพราะกลิ่นฟุ้งกว่า แต่บางคนก็อาจจะว่ามันแรงจนเหมือนยาหม่องน้ำซื้อมา 2 กลิ่นคือ English Lavender กับ Brazilian Rosewood ค่ะหอมจุงฟุ้งกระจาย ห่านดินกินหญ้าห่านฟ้ากินยุงมาก

Sephora @CTWสาขานี้คนน้อยดี มีครบทุกแบรนด์มั้ยไม่รู้ เพราะวันนั้นแวะไปดูสินค้าเซลล์ 50% แต่ไม่ได้อะไรติดมาเลย ซื้อแต่ของที่ไม่ลดล้วนๆ ไม่รู้คิดอะไรอยู่

ถ้าไปซื้อที่ช็อป สินค้าครบ แต่ไม่ค่อยได้ของแถมถ้าซื้อออนไลน์ ของแถมเยอะมาก แต่สินค้า out of stock ตลอดๆคนไหนมีคะแนนเยอะก็อย่าลืมเอา 300 คะแนนแลกเป็นส่วนลด 10% นะคะ

Beauty Blender Gold Mine (1,650 B)ในออนไลน์ของหมดไปนานแล้วค่ะ แต่ในช็อปเหลือเยอะมากนิกกี้ซื้อเพิ่มเพราะอยากตุน ไหนๆ ก็ใช้แต่ฟองน้ำตัวนี้จนติดไปแล้วเซ็ตนี้คุ้มมากๆ เหมือนจ่ายเงินซื้อฟองน้ำไข่ 2 อัน แล้วได้สบู่กับซับมันแถมมา#นิกกี้ขอบ่น ทำไมสินค้า Sephora ขยับราคาขึ้นบ่อยจัง เห็นได้ชัดคือแบรนด์ Zoeva พาเลตต์ตาแต่ก่อน 800 นิดๆ ตอนนี้ 1,109 บาท สกินแคร์ของ Fresh ก็ขึ้นราคาทุกครั้งที่ซื้อส่วนฟองน้ำไข่ เข้าไทยใหม่ๆ จำได้ว่าไม่ถึง 700 เราเคยซื้อ 750 บาท ตอนนี้ 825 บาทแล้ว

Benefit Hoola Lite (1,250 B.)เราปัดบรอนเซอร์อะไรก็ดูหน้าดำไปหมดค่ะเพราะเป็นคนมือหนักด้วย และผิวค่อนข้างขาวลอง Hoola Lite แล้วชอบมานานแล้ว สองจิตสองใจ หยิบวางหยิบวางมานานตอนลด 15% ก็ไม่ยอมซื้อ มาซื้อราคาเต็ม บ้าบอมาก

Supergoop Fushion Balm (375 B.)เตรียมไว้ใช้ตอนหน้าร้อนค่ะ อย่าลืมทาลิปมันกันแดดนะคะเดี๋ยวหน้าขาวแต่ปากดำปากไหม้เน้อสนใจแบรนด์นี้เพราะได้ยินว่าช่วงก้าวคนละก้าวพี่ก้อยวิ่งกับพี่ตูนแล้วใช้กันแดดแบรนด์นี้ จบข่าว

Urban Decay All Nigher Set (850 B.)ตอนแรกจะเอาขวดใหญ่ แต่ไม่อยากใส่ในกระเป๋าที่โหลด กลัวหายเลยซื้อไซส์ 30ML มาค่ะ พกพาสะดวกดี เราเคยใช้ Quick Fix แล้วกลิ่นจะออกมะพร้าวๆ ใช้ก่อนแต่งหน้า แต่งเสร็จตามด้วย All Nighterอีกอย่างคือ ยังไม่ชัวร์ว่าจะแพ้ตัวไหนรึเปล่า เอาขวดเล็กมาน่ะดีแล้ว

ทั้งหมดนี้ใช้คะแนนแลกส่วนลด 10% ส่วนของแถมก็มีนิดหน่อยค่ะ

Card Holderซึ่งได้มาก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร ไม่ได้ทำงานบริษัทหรือใช้บีทีเอสแล้วง่ะ

Hourglass Immaculate Liquid Powder Foundationตัวนี้กรี๊ดเลยค่ะ อยากลองมานานแล้ว แต่สีที่ได้ดันเป็นสี Beige (Light Beige, Neutral Undertone) ที่น่าจะเข้มไปสำหรับผิวเรายังไม่พอค่ะ ถ้าข้อมูลในเว็บไซต์ Sephora ประเทศไทยลงไม่ผิดประเทศไทยไม่เอาสีนี้เข้ามาขายด้วย 555 คงจะยกให้คนผิวเข้มกว่าค่ะ

มาต่อกันที่แบรนด์โปรด Innisfreeบ้าแบรนด์นี้มาก ซื้อสองครั้งก็ได้เป็นสมาชิกวีไอพี ซื้อจนพนักงานบอกว่าถ้ามีเหนือกว่านี้อีกสามระดับ คุณลูกค้าก็ได้เป็นสมาชิกขั้นนั้นค่ะคือตั้งใจจะไปซื้อแค่มาส์ค โปรโมชั่น 15 แถม 3 แล้วก็เซรั่มชาเขียว 1 ขวด....................................................................................ค่ะ............................................................................................................

It’s Real Squeeze Mask (50 B.)นี่ออกโฉมใหม่สวยสดใสกว่าเดิมมาแล้ว โฉมเก่ายังใช้ไม่หมดเลยสูตรใหม่ที่ออกก็มีเยอะ เช่น บร็อกโคลี่ มะเขือเทศ โสม ข้าวโอ๊ต ลูกฟิกสาขา CTW ดีตรงที่คนไม่เยอะ (แต่ของหมดเยอะจัง วันนั้นอะไรๆ ก็หมด)หยิบมาอย่างละอันสองอัน ให้ครบโปร 15 แถม 3และโปรมาส์คแถมจะไม่คิดรวมกับรายการอื่นๆ นะคะ สมมติอยากซื้อให้ครบ 3,000 บาท เพื่อของแถมโน่นนี่นั่น ต้องคิดราคามาส์คแบบปกติ และงดของแถมทุกชนิดค่ะ

ช่วงที่นิกกี้ไป โปรมาส์คแถมมาส์คว่าคุ้มแล้ว ก็ยังมีของแถมพิเศษอีก นั่นคือที่คาดผม Snoopy น่ารักมาก เลยยอมคิดเงินต่างหากลองใช้แล้ว ดีใจมากที่มันรองรับศีรษะอันใหญ่โตของนิกกี้ได้(ปกติหัวโตจนใส่หมวกที่วางขายทั่วไปไม่ได้ค่ะ ปรับหลวมสุดก็ยังคับ 55)

My Hair Recipe Refreshing Shampoo (390 B.)เป็นคนชอบหาแชมพูตัวใหม่ๆ มาลองตลอด (แล้วก็กลับไปตายรังที่ L’Oreal EverStrong ทุกครั้งไป)ตัวนี้มีคนบอกว่าดี เลยซื้อมาลองค่ะ ไม่แพงมาก โหลดลงใต้ท้องเครื่องได้ หายก็ไม่เจ็บใจมาก

My Hair Recipe Refreshing Sculp Oil (470 B.)ใน 1 กล่องจะมี 3 หลอด แต่ละหลอดจะบอกปริมาณให้ใช้ได้ 4 ครั้งค่ะคุณพี่พนักงานย้ำว่า อย่าใช้เกินนะคะ ลืมถามว่าทำไมลองใช้แล้ว ขอบอกว่าชอบมากกกก กกกกมันทำให้หนังศีรษะที่พังจากการทำเคมีมากมายทั้งย้อมทั้งดัด สบายขึ้นมาได้

Bija Trouble Spot Essence (680 B.)สนใจไลน์ Bija เพราะติดใจมาส์ค อยากใช้สลับกับน้ำมันแต้มสิวทีทรีที่มีอยู่เพราะสิวก็เหมือนโรคชนิดนึง ที่มีอาการดื้อยาอยู่เหมือนกันใช้ทาตรงที่เป็นสิว รู้สึกว่าได้ผลเฉพาะสิวที่มีหัว พวกที่สิวที่แค่นูนๆ ยังอยู่เหมือนเดิม

Bija Cica Essence (1,060 B.)พอใช้ La Roche Posay Effaclar Duo+ ติดต่อกันสัก 5-6 หลอด เราจะไปใช้ตัวอื่นชั่วคราว ด้วยเหตุผลดื้อยาเช่นกันค่ะ ตัวนี้ซื้อมารอการใช้

Orchid Eye Cream (1,130 B.)ซื้อมาเพราะความใหญ่ ไซส์ 30ML เพื่อเอาให้แม่ใช้ค่ะหม่าม้าของเราเป็นคนที่ใช้อายครีมหมดไวมาก

Green Tea Seed Serum (1,000 B.)ตัวนี้คือตัวโปรด ซื้อมาตุนไว้ค่ะ

Green Tea Sleeping PaCK (590 b.)ตัวนี้เคยใช้กระปุกเล็กของแถมแล้วชอบ เลยซื้อกระปุกใหญ่เลย

Jeju Handcream Peach (160 B.)ซื้อเพราะให้ครบยอด นี่เป็นแฮนด์ครีมประจำเดือนเกิดค่ะนี่ถึงขั้นต้องมีครีมทามือประจำเดือนเกิดวันเกิดปีเกิดกันแล้ว???

Green Tea Seed Special Kitจริงๆ เดือนนี้ Innisfree โปรโมทไลน์ Orchid สีม่วง ตาม Pantone of the Year ด้วย ทุกอย่างในเดือนมกราคมเลยมีแต่ของม่วงๆแต่เนื่องจากของแถมก็หมด พนักงานเลยแจ้งเราก่อนว่าจะยกเลิกมั้ย แต่มีตัวอื่นแถมให้นะ เราเลือกเซ็ตกรีนที เพราะใช้อยู่แล้ว

Orchid Enrich Cream Set (1,130 B.)ปิดท้ายด้วยของที่น่ารักมากกกกกกก แต่สารภาพตามตรงว่าซื้อเพราะกระเป๋าและอยากให้ครบยอดค่ะ เพราะตอนแรกกะจะไม่เอาอยู่แล้ว ในที่สุดก็สอยมาจนได้

ดูภายนอกกันก่อน นิกกี้รู้สึกเลยว่ากระเป๋า Innisfree แทบทุกรุ่นคุณภาพดีค่ะการตัดเย็บ วัสดุที่ใช้ การออกแบบคือผ่านการคิดอย่างละเอียด ขนาดหัวซิปยังต้องน่าร้ากกกกกขนาดนี้

ด้านในประกอบไปด้วยของ 4 ชิ้น ดังนี้

Orchid Enriched Creamขนาด 50 ML คิดว่าจะยกให้แม่

Orchid Eye Creamกระปุกจิ๋ว 5 ML ค่ะ อันนี้เราจะลองใช้เอง

My Body Daphne  Shower Gelเป็นเจลอาบน้ำขวดเล็กๆ ที่แบรนด์ชอบแถม แต่กลิ่นนี้ไม่เคยใช้

Jeju Volcanic Color Clay Maskอันนี้สารภาพตามตรงว่าไม่ได้ดูของข้างในชัดๆ นึกว่าเป็นแฮนด์ครีมปรากฏว่าเป็นมาส์คโคลนสีๆ ที่ก่อนหน้านี้คนรีวิวเพียบไม่เคยซื้อมาใช้สักที เป็นโอกาสอันดีที่ได้ลอง

กล่องอะไรเอ่ยยยยยย

มันคือกระเป๋าผ้ายีนส์ปักเลื่อม 2 ใบ ตามโปรซื้อ 3,000 แถมใบนึงใช่ค่ะ ดิฉันซื้อเกินไป เกินไปมากกกกกกกกกกกกกกกมี 3 สีให้เลือกคือ สีน้ำเงิน สีม่วง และสีทองตัดสินใจนานสุดคือการเลือกสีกระเป๋านี่แหละค่ะแกะออกมาให้ดูแต่สีม่วง (ถ่ายรูปออกมาแล้วทำไมออกดำ)เพราะดันพับเก็บแบบเดิมไม่ได้ค่ะ 5555 โอ๊ยยย ฉลาดไม่สมอายุขัยเล้ย

มาอัพดึกๆ ดื่นๆ ตลอด ตามสไตล์นิกกี้ ก่อนจะลาไปนอนตามเคยใครชอบการเห่อไม่สิ้นสุดของดิฉันคนนี้ กดหัวใจให้กันหน่อยนะคะขอความสวยจงมีแก่ทุกคนตลอดปี 2561 นะคะ สวัสดีค่า

NickyOkawa

NickyOkawa

ชื่อนิกกี้ อายุ 30 กว่าๆ บ้าช็อปปิ้ง เขียนเก่ง ถ่ายรูปห่วย

FULL PROFILE