รีวิว เป๊ะปัง! IamSoda คุมมัน ปิดผิว บินตรงส่งจากเกาหลี!!!!

11 2

สวัสดีค่ะซิสสสส สบายดีมั้ยคะ พร้อมอ่านกันแล้วหรือยังง อิอิ วันนี้อันนาจะพาสาวน้อยน่ารัก 2 ตัวมาให้ทุกคนได้รู้จักกันจ้า สาวน้อยที่ว่าก็คือสาวน้อย BB Cream และสาวน้อย Instant Whitening Cream ของแบรนด์ I AM SODA นั่นเอง รับรองว่าหลังจากทุกคนอ่านกระทู้นี้จบจะต้องรักและติดใจสาวน้อยทั้ง 2 ตัว แบบอันนาแน่นวล

หลังจากที่เห็นกระแสมาแรงของครีมซองจาก IamSoda มาแรง เราจึงต้องออกไปตามหาบ้าง! ซึ่งก็หาซื้อง่ายมากๆ อีก เพราะเค้าเป็นอีกหนึ่งของดีที่มีอยู่ใน 7-11 นั่นเอง ฮ่าๆๆ สีของซองมีความอินเตอร์มาก แต่สิ่งที่น่ารักและแตกต่างจากครีมซองทั่วไปคือจุกที่เปิดซองมา มันสามารถแกะแล้วกลับไปเปิด-ปิดได้

อันนาว่า เค้าคิดมาดีและค่อนข้างใส่ใจนะ มันช่วยป้องกันสำหรับคนขี้ลืม ชอบทำฝาหาย หรือแม้แต่ป้องกันการเผลอนั่งทับ ยัดลงกระเป๋าแล้วครีมไหล หก เลอะเทอะด้วยนึกภาพ ถ้าเนื้อครีมไหลเลอะเทอะทุกสิ่งในกระเป๋าเครื่องสำอาง มันคงไม่ใช่เรื่องดีใช่ม๊าาา แต่สำหรับซองนี้สะดวกมาก ปลื้มกิมมิคเล็กๆ ตรงนี้จริงๆ เลยจัดสอยมาทั้งสองตัวเลย...เอาล่ะ ไม่รอช้าแล้ว ไปเริ่มจากนี่ก่อนเลย......

‘IamSODA – Instant whitening cream’ (ไอ แอม โซดา ไวท์เทนนิ่งครีม)ตัวนี้จะเป็นผลิตภัณฑ์บำรุงผิวหน้า เพื่อปรับให้ผิวหน้าเราเรียบเนียนและขาวกระจ่างใสขึ้น รวมถึงจะช่วยให้ผิวหน้าเราชุ่มชื่น ไม่ดูหมองคล้ำ เพราะเค้ามีส่วนผสมของ

• Aloe Vera Leaf Extract จะช่วยบำรุงให้ผิวนุ่มชุ่มชื่น
  • Niacinaminde (Vitamin B3) ช่วยผลัดเซลล์ผิวให้กระจ่างใส
  • Adenosine ช่วยบำรุงให้ผิวหน้าเรียบเนียน ดูเป็นธรรมชาติ
  • Lycium Barbarum Fruit โกจิ เบอรี่ จะช่วยลดเลือนเรื่องริ้วรอยที่ผิวหน้า

เนื้อของไวท์เทนนิ่ง จะเป็นสีขาวข้น แต่ไม่เหนอะหนะ กลิ่นหอมนิดหน่อย เราสามารถทาเป็นการเตรียมผิวหน้าก่อนแต่งหน้าได้ด้วย สำหรับคนที่หน้ามันแบบอันนา ตัวนี้ซึมลงผิวเร็ว ไม่เยิ้มแน่นอน ยิ่งถ้าหน้าหมองคล้ำ ให้ลงก่อนแต่งหน้าแบบอันนาเนี่ยแหละ จบและเวิร์คมาก

หลังจากที่ทาไป อันนามีความรู้สึกว่าซึมเร็วนะ ทิ้งไว้แค่แปปเดียว ก็สามารถลงบีบีต่อได้เลย แถมผิวหน้าก็กระจ่างใสขึ้นแบบทันที ปรับความสว่างให้ผิว ไม่เหนอะหนะ หรือเป็นคราบติดผิวด้วย ปลื้มมมมมมมม

หลังจากลงครีมบำรุงปรับสภาพผิวหน้าเรียบร้อยแล้ว อันนาก็เริ่มลง‘IamSODA - BB Cream’ (ไอ แอม โซดา บีบีครีม) โดยตัวนี้พอบีบออกมาครั้งแรกแล้วรู้ได้เลยว่า เกลี่ย! ง่าย! ชัวร์!

พูดถึงคุณสมบัติของBB cream

เนื้อครีมค่อนข้างเหลว เป็นสีเนื้อ แต่ปาดง่าย ทาง่าย เกลี่ยง่ายเช่นเดียวกับตัวไวท์เทนนิ่งเลย

สำหรับอันนาว่าดีแฮะ เพราะโดยส่วนตัวอันนาเองแล้ว ไม่ชอบครีมที่เกลี่ยยาก ฃเนื่องจากเวลาล้างออกก็ยากด้วย มันจะหนืดและเยิ้มเป็นความรู้สึกขี้เกียจนะเอาจริงๆ ที่จะต้องมาออกแรงปาดเนื้อครีมหนาๆบนหน้าตัวเองแต่สำหรับเจ้าตัวนี้ใจเลย เนื้อครีมบางเบาเกลี่ยง่าย หน้าไม่มัน ให้ลุคแมตต์ด้วย จะผิวแห้ง ผิวมันใช้ได้หมดค่ะ ทีเด็ดคือ...นางปกปิดดีมากนะคะ ขอบอกกกกอิอิ เป็นไงบ้างคะสำหรับการรีวิวนี้ น่าโดนใช่ปะล้า

หลังจากทำทุกอย่างเสร็จแล้ว แต่งหน้าเรียบร้อยแล้วก็ออกไปลุยกันเลย

ความรู้สึกหลังใช้‘Instant whitening cream’ และ ‘BB Cream’ จาก IamSODAสำหรับอันนานะประทับใจมาก มากจริงๆเพราะว่า มันค่อนข้างที่จะซึมเร็วและเกลี่ยง่ายปกปิดรอยแดง รอยสิวที่เกิดขึ้นได้ดี คุมมันใช้ได้ เจอแดดหลายชั่วโมงแถมไม่ลงแป้งเพิ่มก็ยังเนียนอยู่ หน้าไม่เยิ้มด้วยที่สำคัญ สามารถใช้ได้กับทุกสภาพผิว เนื้อครีมเบา ไม่เหนอะหนะ  และแน่นอนดีขนาดนี้ ราคาก็เฟรนลี่มากด้วย ทั้งสองตัวนี้มาในราคาเท่ากัน แค่ 49 บาทเอง สามารถไปตำได้ที่เซเว่นใกล้บ้านท่านเลยค่ะบ๊ายบาย สำหรับกระทู้นี้ ลาไปก่อนนะคะ สวัสดีค่ะ

Annako

Annako

อันนาจะมารีวิว
......................
เป็นการรีวิวแบบแล้วแต่อารมณ์ฮับ
อยากรีวิวตัวไหนอันนาจะมารีวิวให้อ่านกัน
รวมทั้งอัพเดตข้อมูล ที่กำลังเป็นที่นิยมอยู่ ณ ตอนนี้
เป็นมนุษย์แพ้ของสีชมพู ของตะมุ้งตะมิ้ง
แพ้ของลิมิเต็ดอิดิชั่น ในระดับวงเงินที่พอไหว
ไม่เน้นของแพง แต่เน้นของดี ที่น่ารัก ราคาถูก

ติดตามความน่ารักของอันนาเด็กอ้วนต่อได้ใน
.
.
.
IG : anna.kilala นะฮับ

รักนะ...จุ๊บๆ

FULL PROFILE