How to วิธีเซ็ทผมประบ่า สำหรับสาวผมน้อย ผมเส้นเล็ก ให้ดูพอง มีวอลลุ่ม ไม่ลีบแบน

13 7

ฮัลโหลสาวๆ ช่วงนี้ผมปาล์มยาวประบ่าแล้ว ผมกระดกเป็นปลายเป็ดทุกวันทำให้ต้องเซ็ทผมตลอดๆ วันนี้เลยได้แรงบันดาลใจจากการขยันทำผมเลยจะมาแชร์วิธีเซ็ทผมที่ปาล์มทำบ่อยสุดๆในช่วงนี้ให้ดูกันค่ะ

สำหรับอุปกรณ์ที่ใช้ก็มีไม่เยอะนะคะ แค่ 4 อย่างเอง

- หวีหางยาว อันนี้ไว้ใช้แบ่งผม และยีผมเพื่อให้ฟองฟูค่ะ- กิ๊บ ไว้แบ่งผม- สเปรย์ฉีดจัดทรงผม ไว้ล็อคลอนให้อยู่ยาวๆ ตัวนี้ฉีดแล้วไม่แข็งมาก ผมจะดูธรรมชาติ- เครื่องม้วนผม ช่วงนี้ปาล์มใช้ของ Mistyla เพราะเป็นเครื่องม้วนผมแบบอัตโนมัติใช้งานง่าย คนทำผมมือใหม่น่าจะชอบกันเดี๋ยวปาล์มพาชมที่ม้วนผมก่อน ว่าเขามีฟังก์ชั่นอะไรบ้างเน้อ

ตัวนี้เขาจะมีส่วนหัวให้ความร้อน 2 แบบ คือ ส่วนใช้หนีบผมตรง กับ ส่วนที่ใช้ม้วนผมอัตโนมัติ

เวลาม้วนผมด้วยแกนอัตโนมัติก็ทำไม่ยากนะคะ แค่กดปุ่ม L หรือ R เพื่อกำหนดทิศทางการม้วน

ที่ม้วนผมของ Mistyla ตัวนี้จะช่วยให้เราทำผมได้ง่ายขึ้นเยอะไม่ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ไปมา เพราะทำได้ทั้งผมตรง และผมดัดลอนเลย

เอาหละที่นี้มาเริ่มกันที่ผมทรงแรกเลย นั่นคือ ผมตรง ค่ะ

เวลาหนีบตรงเราจะใช้แกนม้วนฝั่งที่กดสีดำนะคะทำการแบ่งผมเป็นฝั่งละ 3 ส่วน จากนั้นหนีบได้เลย 

ทรงนี้จะสามารถทำได้ง่ายนะคะ คนผมน้อยแบบปาล์มใช้เวลาไม่ถืง  5 นาทีก็เสร็จเรียบร้อยค่ะ

ทรงที่ 2 หนีบตรงปลายงุ้มทรงนี้ปาล์มจะทำในวันที่ต้องการลุคหวานๆหน่อยนะคะโดยจะม้วนปลายผมส่วนด้านหน้าให้โค้งออกจากกรอบหน้า เพื่อเปิดหน้าเน้นช่วงคางให้ดูยาวขึ้นค่ะ

ทรงที่ 3 ดัดลอนเพิ่มวอลลุ่มทรงนี้ทำทีรัยเพื่อนชอบแซวว่าดูผมหนาเว่อร์ เราแอบยิ้มในใจทุกที 555

ทรงนี้เราจะแบ่งผมเป็นหลายช่อหน่อย เพื่อเวลาม้วนแล้วผมจะได้ดูพองหนาเวลาม้วนให้สลับม้วนเข้า กับม้วนออกได้เลยค่ะ เพราะการม้วนคนละทางแบบนี้จะยิ่งทำให้ผมดูหนาขึ้นสำหรับตรงกรอบหน้าฝั่งรอยแซกผมให้ม้วนออก อีกฝั่งม้วนเข้านะคะ หน้าจะดูซอฟท์ๆ

สำหรับ 3 ทรงนี้เป็นทรงผมที่ปาล์มทำบ่อย และทำง่ายๆเหมาะสำหรับสาวผมสั้นประบ่ามั่กๆสาวๆอย่าลืมไปทำตามกันน้า

PalMie S.

PalMie S.

FULL PROFILE