สวอชสี Maybelline x Gigi Hadid ไอเทมสวยๆที่หลายคนอยากได้

16 5

สวัสดีค่า วันนี้โบว์หยิบเมคอัพที่หลายๆคนถามหากันอย่าง Maybelline x Gigi Hadid 

มารีวิวให้ชมกันค่า ตัวนี้ฝากเพื่อนพี่ซื้อจากอเมริกาค่ะ หลายๆสีของหมดอย่างลิปสติกฝากซื้อไป 3สี หาเจอแค่สีเดียวเอง T^T ยังงัยตามไปดูสีกันเล้ยย

Maybelline x GigiHadid Jetsetter Palette เป็นเซ็ตที่มีทั้งอายแชโดว เฉดดิ้ง ไฮไลท์ บรัชออน ลิปสติก และมาสคาร่า เรียกว่าครบจบในพาเลทเดียวกันเรย

ใครจำไม่ได้ว่าอะไรเป็นอะไร ไม่ต้องกังวลไปเพราะด้านหลังพาเลทเค้ามีบอกให้ค่ะ

เฉดสีเรียกได้ว่าเป็นโทนที่ใช้ง่ายเพราะเป็นสีนู้ดๆพาสเทลซึ่งจะออกไปทางโทนส้มซึ่งเป็นที่ผิวคนเอเชียใช้ง่ายนะมาดูที่ คอนซีลเลอร์ ลิปปาล์มกับอายแชโดว กันก่อนคอนซีลเลอร์มี2เฉดคือสำหรับคนผิวขาวและผิวเข้ม ซึ่งเราก็คงต้องใช้สีเข้มสินะ

ในส่วนของลิปปาล์มก็จะเป็นสีระเรื่อๆ ติดไม่ค่อยทนแต่ทาแล้วริมฝีปากดูสุขภาพดี ปากไม่แห้งด้วยจ้า

มาต่อที่อายแชโดวกันจ้า เค้าก็จะเป็นสีน้ำตาลนู้ด มีสีดำไว้คัดเบ้าหรือไม่ก็เขียนขอบตาได้นะ แล้วแต่เราใช้เลย นี่เลยแต่งให้ดูเป็นวันสบายๆไม่ได้ติดขนตาปลอม แค่เบลนให้ฟุ้งๆก็สวยล่ะ

ในส่วนของปัดแก้มก็จะเป็นสีส้มแบบนี้เลยค่าเม็ดสีแน่นนะต้องเบาๆมือเวลาปัดหน่อย เฉดดิ้งกับไฮไลท์ก็มีให้เผื่อวันไปงานอยากจัดเต็มก็มีให้

ปัดให้ดูกันสักเล็กน้อยจะได้แก้มสีส้มละมุนๆแบนี้จ้า

นี่โบว์เอาบรัชออนมาทาตาได้ด้วยนะเอามามิกซ์กับอายแชโดวในพาเลทนี่ล่ะ มันก็จะได้อีกลุคนึง ติดขนตาปลอมหน่อย ก็ไปงานได้แระ

ของชิ้นสุดท้ายในพาเลทคือ Mini Mascara มาสคาร่าขนาดจิ๋วที่หัวแปรงจะเป็นพุ่มใหญ่ ปัดขนตาให้ยาวและหนาขึ้นแต่ขนตาล่างปัดยากหน่อยเพราะหัวแปรงมันค่อนข้างใหญ่ต้องค่อยๆ ปัด เลอะก็เอาคัตตอนบัดเช็ดออกได้นะคะ

Maybelline x GigiHadid Eyeshadow Palette/Palette Fards A Paupieresเป็นอายแชโดว6เฉดสี สามารถครีเอทการจับคู่สีเงได้เลยเพราะโทนมันก็จะไปทางเดียวกันอยู่แล้วค่ะ

ไม่ต้องกลัวงงเพราะเค้ามีวีธีใช้มาให้ด้วย

สีอายแชโดวสวยมากกก ก็จะออกโทนชมพู ม่วงนะคะ เม็ดสีแน่นและเบลนง่ายค่ะ

Maybelline x GigiHadid Colorsensational Lipstickเป็นลิปเนื้อครีมมี่ ดูเผลอๆเหมือนจะแมตนะ แต่มันออกครีมมี่มากกว่า เม็ดสีแน่น ปิดร่องปากสนิท และไม่ทำให้ปากแห้งเป็นขุย ติดทนกลางๆค่ะไม่มาก 

สีนี้เบอร์ GG10 TAURA มันออกชมพูนู้ด ตอนเทสต์ที่มือสีสวยดีนะแต่พอทาบนปาก มันดูนู้ดเกิ๊นนน สำหรับโบว์มันไม่ค่อยเจิด ถือว่าพลาดนะอันนี้ สีอื่นที่อยากได้ก็ไม่มีของ แอบเศร้า

หมดแล้วจ้าสำหรับการรีวิวสวอชสีวันนี้วันหลังค่อยมารีวิวใหม่นะค๊า

Momybowy

Momybowy

Bowy

FULL PROFILE