ฮาวทูแต่งหน้าเที่ยวปีใหม่ค่ะ….

10 6

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ หลังจากที่สามห่างหายไปนานแสนนานกับการทำฮาวทู วันนี้สามกลับมาแล้วค่ะ เพื่อให้อินเทรนด์กับช่วงเทศกาล สามอยากจะมาทำฮาวทูแต่งหน้าสำหรับเที่ยวปีใหม่กันค่ะ วันนี้ขอเน้นสีตาและปากที่เป็นกลิตเตอร์สแวววาวนะคะ มาชมกันนะคะว่าสามจะทำออกมาเป็นอย่างไร ที่สำคัญคือครั้งนี้สามใช้เครื่องสำอางน้อยชิ้นมากๆโดยเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ที่เป็น3in1นั่นคือมีครีมกันแดด ครีม และแป้งรวมอยู่ในตัวผลิตภัณฑ์ชิ้นเดียวกันค่ะ เชิญรับชมกันได้เลยค่ะ

เครื่องสำอางที่ใช้นะคะ

เริ่มต้นจากหน้าสด สดใสมากค่ะ อิอิ

1. ขั้นตอนแรกเรามาบำรุงผิวหน้ากันก่อนค่ะโดยการใช้ KIZZEI WHITE TONER ทาให้ทั่วใบหน้าค่ะ ทิ้งให้แห้งซักพักจะรู้สึกได้ว่าผิวหน้าเราชุ่มชื่นขึ้นค่ะ
  2. ทาครีม KIZZEI SKIN REFING TREATMENT FOUNDATION SPF40PA++ (กันแดด3in1) ครึ่งใบหน้าจะเห็นได้ถึงความแตกต่างกันโดยสิ้นเชิงเลยค่ะ สามเห็นหน้าตัวเองแล้วอดขำไม่ได้ค่ะ 555
  3. ทีนี้ก็ทาครีมให้ทั่วใบหน้าเลยค่ะ จะเห็นว่าใบหน้าดูขาวเนียนสดใสมากค่ะ KIZZEI SKIN REFING TREATMENT FOUNDATION SPF40PA++(กันแดด3in1) เค้ามีรองพื้น กันแดด และแป้งผสมรวมอยู่ในผลิตภัณฑ์เดียวกันเลยค่ะเพื่อนๆ คือใช้ง่ายมาก เนื้อของเค้าเป็นเนื้อมูสค่ะ เกลี่ยง่ายมาก สามรักตัวนี้มากๆเลยค่ะ ทุกวันนี้แทบจะไม่ได้ใช้รองพื้นตัวอื่นเลย ใช้ตัวนี้แล้วครอบคลุมมากๆค่ะ ป.ล.อย่าลืมทาที่คอกันด้วยนะคะ อิอิ
มาต่อกันที่ที่ตากันเลยนะคะ ขั้นตอนง่ายมากเลยค่ะ เพื่อนๆลองทำตามกันดูนะคะ

1. ทา URBAN DECAY EYESHADOW PRIMER POTION ORIGINAL ก่อนเลยค่ะ
  2. ทาสี MISCHEVIOUS MARISSA ในพาเลท TN THEBALM OF YOUR HAND (GREATEST HITS VOL.1) (LES PLUS GRANDS SUCCES VOL.1) ทาให้ทั่วเปลือกตาข้างบนและทาบริเวณใต้ตาล่างด้วยค่ะ
  3. ทาสี MARY – LOU – MANIZER บริเวณหัวตาค่ะ
  4. ทา EGLIPS NO.02 SHINE TIME ให้ทั่วเปลือกตาบนและทาใต้ตาล่างด้วยค่ะ
  5. ใช้ KATE SHARP LOCK GEL PENCIL เขียนอายไลน์เนอร์ข้างบนและเขียนหางตาล่างเล็กน้อยค่ะ
  6. ดัดขนตาปัดมาสคาร่า MAYBERLINE CATEYES
  7. ติดตาสองชั้น HELLO EYETAPE และติดขนตา PRIME NO.007 เป็นอันเสร็จค่ะ
มาดูใบหน้ากันต่อเลยค่ะเพื่อนๆใกล้เสร็จแล้วค่ะ

1. เส้นประสีเหลืองเป็น BRONZER ใช้สี BAHAMAMAMA ทาสันจมูกงั้นดั้งเราขึ้นมาและทาใต้โหนกแก้มและกรามเพื่อให้ใบหน้าของเราดูเล็กลงนั่นเองค่ะ
  2. เส้นประสีชมพูเป็น HIGHLIGHT ใช้สี MARY – LOU – MANIZER ทาบริเวณบนโหนกแก้มเลยค่ะและตรงสันจมูก ขอบปากด้านบนเล็กน้อยค่ะ
  3. เส้นประสีฟ้าเป็น CHEEKS ใช้สี CABANABOY ทาบริเวณแก้มของเราเลยค่ะ
  4. ปากเราใช้สี MIA MOORE ทาข้างในปากเหมือนทิ้นเลยค่ะแล้วใช้มือเกลี่ยๆบางๆให้สีติดทั่วทั้งปากเราค่ะแล้วใช้ EGLIPS NO.02 SHINE TIME แตะให้เต็มปากของเราเลยค่ะ เป็นอันเสร็จเรียบร้อยค่ะ
มาชมตอนแต่งเสร็จเรียบร้อยแล้วกันดีกว่าค่ะ

สามยังมีเวอร์ชั่นภาพยนตร์มาให้เพื่อนๆรับชมกันอีกด้วยค่าาา และอย่าลมกด SUBSCRIBE ช่องรายการของสามทาง YOUTUBE กันด้วยนะคะ

ขอบพระคุณทุกท่านที่ติดตามรับชมกันเช่นเคยค่าาาาXOXOSamantha Songgalayanawat

sasiphat.pommi

sasiphat.pommi

รักในความสวยงาม....

FULL PROFILE