แต่งหน้าแบบว่าเห่อ ของรางวัลจากจีบัน >_<"

25 18

สวัสดีค่าาาา วันนี้นิคกี้มาเห่อของรางวัลจากจีบันอีกแล้วววว กรี๊ดดดด ชุดใหญ่มาก นี่เห่อมากขนาดที่ลบหน้าปัจจุบันเพื่อแต่งใหม่เลยจ้า มาดูกันว่านิคได้อะไรมาบ้าง

Bath & Body Works Gardenia & Fresh Rain เป็นแฟรแกรนซ์ไว้ฉีดพรมทั่วร่างกาย หอมสดชื่น กลิ่นติดเสื้อผ้ายาวนานมากๆค่ะ และถ้าฉีดที่ตัวหลังอาบน้ำใหม่ๆจะหอมสดชื่นยาวนานกว่าด้วย

LOREAL LA PALETTE GOLD พาเลทแต่งตาที่สีสันงดงามมาก อันนี้ถูกใจสุดๆฮะ เพราะนิคกี้ชอบแต่งตาสีสันอยู่แล้ว ขอบอกว่าสีเหลืองทองในพาเลทสวยมากๆๆๆ

NYX AWAY WE GLOW 2 ชิ้น สี ROSE QUARTZ กับ CRYSTAL GLARE อันนี้ก็เด็ด ชอบมากๆๆๆๆ ทาออกมาแล้วดูผิวสวยมาก ฉ่ำถูกใจ นี่แอบเหมือนของนาร์สเลย แต่ราคาถูกกว่าเกินครึ่ง โอ๊ยยย ของเค้าดีจริง

REVLON ULTRA HD GEL LIPCOLOR ลิปฉ่ำวาว ออกสีนิดๆ ทาแล้วดูปากฉ่ำวาว สวยมากค่าา

มาดูแบบใช้จริงกันเลยค่าาา

มาดูแบบรูปกันด้วย เพื่อความจุใจค่ะ >_<"

นิคใช้สีน้ำตาลมาเขียนคิ้วค่ะ ตอนนี้เค้าฮิตคิ้วฟูๆ เพราะฉะนั้นเราเขียนแค่หางคิ้วพอ

ต่อมาก็แต่งตา ขอบอกว่าเลือกไม่ถูกจริงๆว่าจะทาสีไหน นี่เลยทามันเกือบทุกสี 555 มามิกซ์กัน โอ๊ยย สวย จะเป็นลม สีสวยมาก นี่ขนาดไม่ได้ใช้อายเบสเลยนะ สียังจัดขนาดนี้

นี่คือสีที่ไม่มีอายเบสใดๆทั้งสิ้น สีชัดดีมาก แล้วแปรงที่มีมาในพาเลทก็ใช้ดีเลยนะ นุ่มดีด้วย

ไฮไลท์แบบน้ำนี่สีสวยมาก ดูเป็นผิวแบบบ่มแดด ผิวสาวละติน โกล์วแบบเจโล ไม่มัน ไม่หนืด เกลี่ยง่าย

ไฮไลท์สีสว่างนี้พุ่งทะลุมิติไปเลยค่าาาาา หน้าชั้นพุ่งสู่จักรวาลไปเล้ยยย อันนี้เด็ดมาก คาดว่าต่อไปจะหยิบมาใช้ทุกวัน นี่ชอบจริงจังมากนะ

ลิปนี้จะออกวาวๆสักหน่อยค่ะ ทาทับได้เรื่อย สีไม่ออกเท่าไหร่ ทาแล้วให้ลุคธรรมชาติ เหมือนตื่นมาชั้นก็ปากแบบนี้เลย

เสร็จแล้วค่าาา เป็นไงบ้าง นี่ชอบงานไฮไลท์มากๆๆๆ สีทาตาก็สวย คือจัดเซ็ทมาแบบนี้ ได้ลุคแบบสาวละติน งานผิวบ่มแดด โกล์วๆ 

ขอบคุณจีบันนะคะ ต่อไปนิคก็จะตั้งใจทำกระทู้ดีๆให้ได้เรื่อยๆไปค่ะ ขอบคุณที่สนับสนุนความชอบของนิค รัก ณ จีบัน จุ๊บๆ

ขอบคุณที่เข้ามาเห่อด้วยกันค่าา

Lilo_alo5

Lilo_alo5

ชอบแต่งหน้า บ้าเครื่องสำอาง ว่างก็รีวิว
..เริ่มงาน 8.30 แต่มาถึงที่ทำงาน 7.00 ทุกวัน เลยมีเวลานั่งแต่งหน้า นั่งเขียนรีวิวชิวๆค่ะ..

FULL PROFILE