[Review] Scent of Me น้ำหอม Limited Edition สำหรับสาวเนื้อหอม จาก cute press

12 11

กู้ดมอนิ่งวันหวยออกค่ะสาวๆ วันนี้ขอให้รวยกันถ้วนหน้าเลยนะคะ อิอิ สำหรับกระทู้นี้ วีวี่จะมีแต่อะไรหอมๆหอมแบบ Limited Edition มาให้ชมกันค่ะเพราะสิ่งที่วี่หยิบมารีวิววันนี้ก็คือ น้ำหอม 4 กลิ่นใหม่ล่าสุด จากแบรนด์ cute pressนั่นก็คือ Scentof Me (Limited Edition) Eau De Toiletteดมไปดมมา ก็หอมทั้ง 4 กลิ่น เลือกไม่ได้ก็เลยขอจัดมาทุกกลิ่นเลยค่ะก็แหม วี่เป็นคนที่แพ้อะไรที่แบบออกใหม่ และยัง Limitedแถมยังมีราคา Promotion อีกด้วยไง ก็เลยไม่ต้องคิดเยอะ จัดมาให้หมดนั่นแหละ

สำหรับ Scent of Me (Limited Edition) Eau De Toilette ทั้ง 4 กลิ่น คือ1. I'm a Bubbly Cutie กล่องสีชมพู2. I'm a Classy Lady กล่องสีครีม3. I'm a Sexy Bunny กล่องสีม่วง4. I'm an Artsy Hipster กล่องสีฟ้า

แพคเกจจิ้งน่ารัก เป็นกล่องกระดาษลวดลายสวยงามพอเราดึงตรงริบบิ้นด้านบนออกมาก็จะเป็นกล่องใส่ขวดน้ำหอมขนาด 10 มล. เอาไว้ค่ะ

ขวดจะเป็นขวดแก้วใสๆ มีลวดลายสีขาว ซึ่งขวดของแต่ละกลิ่นก็จะมีลายแตกต่างกันไปส่วนตรงฝาและตรงหัวฉีด จะเป็นสีเงิน

มาดูแต่ละกลิ่นกันเลยดีกว่าว่าเป็นยังไงเริ่มที่กล่องสีชมพู ซึ่งถูกใจวี่มาก1) I'm a Bubbly Cutie Eau De Toilette

Bubbly Cutie เป็นแนวกลิ่นน้ำหอมที่เสริมความสดชื่นด้วย Top Note จากเกรปฟรุ๊ต และแอพริคอท ตามด้วย Middle Note จากดอกจัสมิน และเรด โรสพร้อม Base Note ที่นุ่มละมุนของมัสค์, แอมเบอร์ และสมูธ วูดส์

เป็นกลิ่นที่หอมแบบสดชื่นแต่แฝงความน่ารัก อ่อนหวาน น่าทะนุถนอมพอได้กลิ่นแบบนี้วี่ว่าเหมาะกับวันที่แต่งตัวหวานๆ ใสๆ แบ๊วๆ แบบนี้แหละค่ะ 555

และมาต่อกันที่กลิ่นที่ 2 กล่องสีครีม 2) I'm a Classy Lady EauDe Toilette

Classy Lady เป็นแนวกลิ่นน้ำหอมที่เสริมความสดชื่นด้วยTop Note จากเรด เปปเปอร์ตามด้วย Middle Note จากดอกลิลลี่ ออฟ เดอะ วัลเล่ย์พร้อมด้วย Base Note ที่นุ่มละมุนของมัสค์ และแซนดัลวูด

กลิ่นนี้ตามชื่อเลยให้ความรู้สึกเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมานิดนึง กลิ่นแบบหรูหรา มีระดับเหมาะกับวันที่แต่ง Look Glamๆ ดูมีรสนิยม ละมุนแบบเลอค่าๆ

ส่วนกลิ่นที่ 3 กล่อง สีม่วง คือ 3) I'm a Sexy Bunny EauDe Toilette

Sexy Bunny  แนวกลิ่นน้ำหอมที่เสริมความสดชื่นด้วยTop note จากไวโอเล็ต, เรดเปปเปอร์ และเบอร์รี่ตามด้วย Middlenote จากกลีบกุหลาบพร้อม Base note ที่นุ่มละมุนของมัสค์ และแซนดัลวูด

กลิ่นนี้หอมแบบเซ็กซี่ๆ ชวนหลงใหลก็เป็นกลิ่นที่วี่ชอบมากอีกกลิ่นนึงเลยเลยขอแปลงร่างเป็น SexyBunny ตามชื่อกลิ่นเลยละกัน พอไหวไหมอ่ะ 555เหมาะกับวันฉีดไปเดท เอาไว้ดึงดูดผู้

และกลิ่นสุดท้าย กล่องสีฟ้า 4) I'm an Artsy Hipster EauDe Toilette

Artsy Hipster แนวกลิ่นน้ำหอมที่เสริมความสดชื่นด้วยTop note จากเบอร์กามอท,ไลม์ และแทนเจอร์รีน ตามด้วย Middlenote จากดอกฟรีเซียพร้อม Base noteที่นุ่มละมุนของแซนดัลวูด และซีดาร์ วูด

กลิ่นนี้หอมแบบสดชื่น สดใส  ลึกลับแต่ชวนค้นหา แฝงด้วยสไตล์ที่ไม่เหมือนใครแบบมีความคิดสร้างสรรค์และอิสระในตนเองออกแนวศิลปิน หรือ  Hipsterวี่ก็จะใช้ฉีดวันที่แต่งตัวฮิปๆแบบนี้แหละ

แค่เปลี่ยนกลิ่นน้ำหอมอารมณ์ก็เปลี่ยนสามารถแมทให้เข้ากับ Lookและ Style การแต่งตัว การแต่งหน้าทำและการทำผมในแต่ละวันได้

ทั้ง 4 กลิ่น ก็หอมโดดเด่นแบบแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับใครชอบแบบไหน สไตล์ไหนเรื่องกลิ่นนี่เป็นอะไรที่อธิบายยากจริงๆค่ะถ้าอยากลองดม ก็ไปที่ช็อปของ cute press ได้ทุกสาขาเลยแต่ขอบอกว่า ของเขาขายดีจริง อะไรจริงนี่กะจะไปซื้อเพิ่ม ไว้เป็นของขวัญให้เพื่อน พอไปช็อปอีกที หมดไปหมดไปหลายกลิ่นแล้วแต่แนะนำว่าถ้าหน้าร้านไม่มีของก็ลองดมกลิ่น แล้วมาสั่งออนไลน์ก็ได้นะ สะดวกดีค่ะส่วนโปรโมชั่นก็เยอะแยะมากมายจำไม่หมดเลยทีเดียว

น้ำหอม Limitedอะไร ถือแบงค์ 100 ไป ยังได้ตังค์ทอนกลับมาScent Of Me (Limited Edition) Eau DeToilette จาก Cute Pressจะซื้อใช้เอง หรือเป็นของขวัญก็เริ่ดขนาด10 ml. ราคา 99 เท่านั้น ( อันนี้ราคาโปรโมชั่นนะคะ )ปกติราคา159 บาท

ส่วนเรื่องความติดทนของกลิ่นก็คือว่าติดทนดีในระดับ Eau De Toiletteและขึ้นอยู่กับเทคนิคการฉีดน้ำหอมของแต่ละคนด้วยซึ่งการฉีดน้ำหอมให้ติดทน ก็คือการฉีดน้ำหอมบริเวณซอกคอ ไหปลาร้า หลังใบหู ข้อมือ ข้อพับแขนและขาวี่ชอบ Scentof Me ตรงที่ขวดน้ำหอมเล็ก พกพาสะดวก จะพกไปฉีดเติมระหว่างวันก็ยังได้แถมราคาก็น่ารัก และยังหอมแบบ LimitedEdition แพคเกจก็น่ารัก วี่ให้คะแนน 10/10 ลย  และก่อนจบกระทู้วันนี้ ขอแถมสวอชสีลิป Goodbye Dry Lips อีก 4 สีที่เพิ่งจัดมาด้วยเลยแล้วกันนะคะ

จากกระทู้ก่อนที่วี่เคยสวอช Goodbye Dry Lips ไว้ 4 สีReview Goodbye Dry Lips จาก cute press 

ก็ขอบอกว่า วี่ชอบจริงอะไรจริงเพราะทาแล้วปากไม่แห้ง ปากไม่ตกร่อง และสีชัดดีก็เลยไปซื้อเพิ่มอีก 4 สี ตามนี้เลยค่ะ

15 Night Queen เป็นสีแดงสด แดงแบบผู้ดีมีระดับ ชอบมาก และทาบ่อยมากเคยทาให้ดูใน BeautyCheck แล้วด้วยนะฺBeauty Check : Goodbye Dry Lips สี #15 Night Queen

และวี่ใช้ทาในลุค น้ำหอมกลิ่น Classy Lady ด้านบนด้วยค่ะ

12 Peach Party เป็นสีส้ม ที่ส๊มส้ม ส้มที่แท้ทรู ใครชอบทาลิปสีส้มควรมีอย่างแรง08 Cinnamon เป็นอีกหนึ่งสีฮิตที่เห็นคนอื่นรีวิวบ่อยจนต้องจัดมา เป็นโทนสีน้ำตาลอุ่นๆ นัวๆ06 Wine & Smile สีแดงไวน์แบบแดงอมน้ำตาล เป็นสีแดงสวย ที่หายาก ทาแล้วไม่ซ้ำใคร

ซึ่งลิปรุ่น Goodbye DryLips  มีทั้งหมด 15 สีนะคะขนาด 3.7 กรัม ราคา 229 บาท (ตอนนี้มีราคาโปรโมชั่น 199 บาทอยู่ด้วยนะ)แล้วนี่วี่จัดไปถึง 8 สีแล้ว ถ้าไม่ชอบจริงนี่ทำไม่ได้นะ 555

ลิปก็พร้อม น้ำหอมก็ฉีดงั้นวันนี้วี่ขอตัวไปกระจายความหอมก่อนเผื่อจะได้เลิกโสดข้ามปีกับเขาซะที สำหรับวันนี้ ไปแล้วนะคะ บ๊ายบาย ^_______________^

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE