รีวิวที่เขียนคิ้วออกใหม่จาก7-Eleven หัวเพชรหัวปัง บรรเลงคิ้วสวยจบในแท่งเดียว!

19 11

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนค่ะพูดถึงความสวยบนใบหน้าเราว่าเพื่อนๆหลายคนก็คงนึกถึงคิ้วนะคะต่อให้หน้าสวยแค่ไหนแต่ถ้าคิ้วหายบอกเลยว่าพัง เราก็เป็นคนนึงที่ทุกเช้าต้องตื่นมามาบรรเลงมงกุฎของหน้าไปทำงานสายแค่ไหนก็ไม่กลัว กลัวอย่างเดียวคือไม่มีคิ้ว5555555แล้วแต่ละแบรนด์ก็ออกที่เขียนคิ้วมาสู้กันให้พรึ่บพรั่บฟังก์ชั่นล้นเหลือตาแตกกันไป และวันนี้เราก็มีของใหม่มานำเหนอเป็นที่เขียนคิ้วที่เราไปเจอมาใน7-Eleven ตัวนี้ไม่เคยเห็นมาก่อนน่าจะเป็นแบรนด์มาใหม่นะ

หน้าตาจะเป็นแบบนี้ แพ็คเกจหรูดูดี แถมราคาก็ดีไปอี๊กก!149บาทเอง สีที่วางขายคือสี #1 Dark Brown ค่ะ พอแกะออกมาจะเป็นแบบแท่งๆค่ะ แท่งยาวเหมือนกันนะเนี่ย

นางมีความพิเศษตรงที่มี3ฟังก์ชั่นในแท่งเดียวตามสโลแกนหน้ากล่องที่ว่า คิ้วสวยจบในหนึ่งเดียว ด้านนึงจะเป็นหัวตัดไว้วาดทรงคิ้ว หัวตัดเค้าแปลกดีอ่ะคือมันจะเป็นทรงเพชรตามชื่อสินค้าเลย(ในรูปอาจจะเสียทรงไปบ้างเพราะใช้เขียนไปแล้ว55)  แบรนด์นางเคลมว่าจะช่วยให้เขียนคิ้วได้ทรงสวยเฉียบคม เขียนง่าย เส้นคมชัด และปรับองศาการเขียนคิ้วให้ได้เส้นหนาบางตามต้องการ แล้วพอเราหมุนตรงกลางแท่งออกมาจะเป็นหัวคูชั่นฟองน้ำที่มาพร้อมเนื้ออายโบรว์อัดในแท่งด้วยจ้า ใช้เบลนด์ๆถมๆคิ้วให้เป็นธรรมชาติ เวลาใช้ก็จิ้มๆจุ่มๆลงไปค่ะเก๋เว่อ แต่ยังค่ะยังไม่หมด มาต่อกันอีกด้านนึง555555 ด้านนี้จะเป็นหัวแปรงไว้ปัดแต่งขนคิ้วให้เรียงสวย ฟังก์ชั่นอัดแน่นเว่อวังสุด เรามาลองเขียนคิ้วกันเลยดีกว่าว่าจะเลิศจริงมั้ย!?

ลองสวอททั้งหัวเพชรและหัวคูชั่นให้ดูนะคะ เนื้อสีเค้าชัดดีมาก อาจจะเพราะว่าเป็นสีdark brownด้วยแหล่ะ  

เราเป็นคนมีคิ้วอยู่แล้วค่ะ แต่ขนจะแหว่งๆไม่เท่ากันต้องคอยเติมให้เต็ม และก็อาศัยกันคิ้วให้ได้ทรงเอา จากการลองใช้เราว่านางทำได้ดีเลยแหล่ะ ด้านที่เป็นทรงเพชรเขียนง่ายจริงอย่างที่เค้าเคลมไว้ มันแตกต่างจากแบรนด์อื่นๆตรงที่พอหมุนองศาไปมาก็จะได้เส้นหนาบางตามต้องการ ในขณะที่บางยี่ห้อเขียนไม่ติด ส่วนด้านที่ใช้เบลนด์เนื้อสีเค้ามีความแน่นค่ะ5555 สีชัดสุด เวลาจุ่มๆเราจะต้องเบามือหน่อยไม่งั้นเดี๋ยวเป็นปื้ด

แค่เขียนคิ้วไม่พอ เรามาทดสอบความติดทนกันน้ำกันดีกว่า

ขั้นแรกขัดๆถูๆด้วยน้ำเปล่าค่ะ จะเหนว่าแทบไม่หลุดเลยสียังติดทนอยู่ เกร๋เว่อ หลังจากนั้นใช้รีมูฟเวอร์เช็ดค่ะ เราต้องเช็ด2รอบถึงจะออก เพราะรอบแรกเช็ดแล้วออกมานิดเดียว ถือว่ากันน้ำได้ดีเลยนะโดยรวมเราว่าโอเคเลย ตัวแท่งจับถนัดมือ เขียนง่าย สีชัดดี ที่สำคัญคือติดทนและไม่แพงอิอิ แต่แอบอยากให้มีสีอื่นเพิ่มมากกว่านี้ จะได้ไปลองไปตำ 555 ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูกระทู้ของเรานะคะ เจอกันใหม่กระทู้หน้า 

บ๊ายบาย

Noppaluk

Noppaluk

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบัน
เราชื่นชอบการเเต่งหน้า สกินเเคร์ รีวิวความสวยความงามต่างๆ
ฝากเพื่อนๆติดตามผลงานของเราด้วยน้าาาาาา

FULL PROFILE