Camp out พักผ่อน นอนรถบ้าน 2 วัน1 คืน

14 7

ดีจ้าาาาทุกคนวันนี้มีที่เที่ยว พักผ่อนวันหยุดมาแนะนำ ใช้เวลา แค่ 2 วัน 1 คืน เดินทางสะดวก ใกล้กรุงเทพ ทำงานมาเหนื่อยๆทั้งอาทิตย์ หาเวลาชาร์ตแบตตัวเองกันบ้าง ยิ่งช่วงฤดูหนาว อากาศสบายๆ  ที่เที่ยววันนี้ที่อ้อจะมาแนะนำ อยู่แค่ อ.โนนสูง จ.นครราชสีมา เองจ้า เป็นการไปพักผ่อนกับเพื่อนๆ ปาร์ตี้เบาๆ นั่งคุยเม้าท์มอย ที่ Camp out ที่พักสไตล์รถบ้าน ชิคๆคูลๆ

เราเริ่มออกเดินทางจากกรุงเทพประมาณ 9 โมงเช้า  โดยใช้เส้นทางถนนมิตรภาพ มุ่งหน้าจังหวัด นครราชสีมา (+เปิดGPS ตลอด ) 11 โมง ท้องเริ่มร้องเลยหาที่กินข้าว เข้าGoogle ไปเจอร้าน บ้านไม้ชายน้ำ เป็นร้านอาหารที่ตกแต่งด้วยของเล่นยุคเก่าๆ ให้บรรดานักท่องเที่ยวได้ถ่ายรูปย้อนวันวานกัน จะบอกว่าอาหารอร่อยมาก หลนปู คือนิพพาน!!! 

หลังจากท้องอิ่ม เราก็เดินทางทางต่อ มุ่งหน้าอีกประมาณ 50 กว่ากิโลเมตร ก็ถึงที่พัก แนะนำว่าควรหาซื้อเครื่องดื่มหรือขนมก่อนถึงที่พักเพราะแถวนั้นไม่มีเซเว่น หรือร้านสะดวกซื้อเลย ส่วนอาหาร ทางแคมป์มีให้สั่งได้บางเมนู อ้อเลยแวะ แมคโคร ซื้ออาหารสด มาเตรียมไว้ปิ้งย่างกัน  ที่พักจะอยู่ติดถนน สังเกตไม่ยากค่ะ

หลังจากพักผ่อนตามอัธยาศัยเราก็เตรียมอาหารช่วงเย็น ที่ลืมคือ ซื้ออาหารสดมา แต่ลืมซื้อเครื่องหมักและน้ำจิ้ม ทางที่พักใจดี จัดการให้หมด ทั้งหมักเนื้อ และน้ำจิ้ม

อากาศช่วงกลางคืน เย็น สบาย เงียบ ถ้าดึกๆจะหนาวมากก อ้อกับเพื่อนๆนั่งปาร์ตี้ เม้ากันจนถึงประมาณ เที่ยงคืนก็แยกย้าย เข้ารถใคร รถมัน นอนซุกตัวในผ้าห่มอุ่นๆ บนรถ

ตื่นเช้ามา อากาศเย็นสบาย อาหารเช้าของที่นี่ คือไข่กระทะ ข้าวต้ม และขนมปัง กับเครื่องดื่มร้อนๆ แต่ที่ทำให้มันเป็นความทรงจำดีๆคือ เราต้องเป็นคนทำเอง สนุกหละค่ะงานนี้ อร่อยแน่ 55555  ทางที่พักเตรียมเครื่องปรุงและอุปกรณ์ไว้ให้ทั้งหมด เราจะทำยังไงก็ได้ 

หลังจากกินอาหารเช้าเสร็จเราก็ เตรียมเดินทางกลับ แวะตามทางบ้างเล็กน้อย ซื้อของฝาก กลับสู่กรุงเทพโดยสวัสดิภาพ หมดวันพักผ่อน 2 วัน 1 คืน ไปแบบชิวๆ ง่ายๆ สบายกระเป๋า ใครที่สนใจก็ลองเข้าไปดูข้อมูลในเพจของที่พักนะคะ ขอบอกว่าต้องจองล่วงหน้า เพราะคิวยาวมากกกกก ......

****งบที่ใช้สำหรับทริปนี้ 4 คน คนละ2,000 บาท รวมค่าอาหาร น้ำมันรถ และที่พัก ที่พักคืนละ 2,000 บาท จอง 2 คัน****

หาเวลาไปพักผ่อนกันบ้างนะคะ พักสมอง พักกาย พักใจ 

AORAIRR

AORAIRR

สวัสดีค่ะ ชื่ออ้อแอ้ อายุ 33 ปี

อ้อเป็นผู้สื่อข่าว ช่อง 8 ค่ะ (แต่ก่อนหน้านี้ทุกคนอาจเคยเห็นหน้าจอช่อง 7 ตอนนี้ย้ายแล้วน้าาา ฝากติดตามนะคะ )

แม้งานจะลุย หนัก แต่รักการแต่งหน้า + แฟชั่น
บางทีเจอที่หน้าจอจะต่างจากตัวจริงและในกระทู้ แบ๊วมากกกกก แต่ตอนทำงานคือ ดุเดือดมากกก

ดีใจที่ได้มาเป็น 1 ในสาว Jeban และรู้จักกันทุกคนนะคะ ฝากกดติดตามกันน้าาาา

****ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ****

FULL PROFILE