ของรางวัลจาก Jeban ครั้งเเรก + Look & Review เลิฟทุกตัวเลย

31 17
PARTNERS IN BEAUTY

สวัสดีค่ะ

เเก้มได้รับของรางวัลจาก Jeban เป็นครั้งเเรกค่

ขอขอบคุณทาง Jeban สำหรับของรางวัลมาก ณ โอกาสนี้ค่ะ ถูกใจมากทุกตัวเลยวันนี้เลยเเก้มเลยมาบอกว่ามี items อะไรบ้าง พร้อมทั้งนำ Look ที่ใช้ของรางวัลเเต่งค่ะ

------------ 

ในรูปมี items อะไรบ้าง? 
(ดู Look ที่เเต่งด้วยของรางวัล ดูด้านล่าง)

• Maybelline Hyper Tight Liner - สีดำ

รีวิว :
เเก้มกำลังอยากได้ Black liquid eyeliner สักเเท่งไว้เเต่งหน้าค่ะ บอกก่อนว่า
ปกติเเก้มเเต่งหน้าจะไม่ใช่ liquid eyeliner ค่ะ เเต่ก็อยากมีติดไว้เพื่อเเต่งลุคต่างๆ เเละทำ hand arts ตัวนี้ตอนที่ลองสีออกง่าย เข้ม สม่ำเสมอ เเละหัวเเปรงสำหรับเราซึ่งไม่ค่อยใช้ ถือว่าใช้ง่ายค่ะ เราชอบเวลาวาดเเล้วหมึกไหลชัด นอกจากนี้
ทนอยู่ค่ะ เเก้มวาดเเล้วลบหลายครั้งเลย ใช้ remover ต้องขยี้ออกเเรงถึงจะออก ใครกำลังมองหา eyeliner เส้นคม ชัด เเมท เเก้มเเนะนำเลย ไว้มีโอกาสจะรีวิว
ให้อีกค่ะ ตัวนี้ทางเเบรนด์เคลมว่าเป็น Tight liner ไว้เขียน Tight line หรือช่องว่างตรงขนตาให้ดูคม ดูเหมือนขนตาเราเยอะ หนา ติดขนตาปลอมดูเนียนขึ้น

Cute Press : Beauty & The Beast Romantic Light Highlighter 
สี Pearl Light

รีวิว :
ตัวนี้เป็นไฮไลท์สาระพัดการใช้งานค่ะ ไว้รีวิวให้จ้า เเก้มไม่มี highlighter สีโทนนี้เลย ชอบมากค่ะ ลองปาดเเล้วสวยมาก ความวิ้งของ pearl สมชื่อค่ะ กระจายตัว ไม่ chunk ปัดได้ทั้งหน้าเเละตัว
ใน Look ที่เอามาฝาก เเก้มเอามาปัดไฮไลท์ใต้คิ้วค่ะ เเละใช้ตรงหัวตา (ขาวๆ)
สีสวยชัด ไว้ลองปัดบนใบหน้าให้อีกทีค่ะ

• Urban Decay Vice Liquid Lipstick - สี Flashback

รีวิว :
เป็น liquid lipstick ถ้าเพื่อนเคยติดตาม post เเก้มเคยลงการเเต่งตาด้วย liquid lipstick (อ่านได้ที่ https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=241565) 
ด้วยความเป็น liquid lipstick จึงมีความเป็นเนื้อครีมค่ะ สำหรับเราคือ ใช้งานได้มากกว่าการทาริมฝีปาก เเต่เพื่อนๆ ต้องศึกษาดูด้วยว่าเเพ้ส่วนประกอบอะไรหรือไม่ เพราะเท่าที่เราลองเราใช้เเต่งตาเเละใช้เเต่งหน้าส่วนอื่นได้โดยไม่เเพ้ค่ะ (ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของเเต่ละท่านค่ะ)

ตัวนี้ Urban Decay ลิปสีสวยมากค่ะ เนื้อลิปเป็นครีมมี่ เกลี่ยง่าย สี Flashback ผสมวิ้งๆ โทนม่วงๆ จะทาเดี่ยวๆ หรือเอาไปใช้เป็น Lip Topper (ลงหลังจากลง lip color เพื่อเพิ่มความวาว ความวาว)

ในลุคนี้ เเก้มเอาลิปเเท่งนี้มาใช้เป็น eyeshadow ค่ะ เกลี่ยง่ายมาก สีชัด

• Eyeko London Mascara Off Eye Makeup Remover Wipes

รีวิว :
ตัวนี้ไว้เช็ดมาสคาร่า ชอบเเบรนด์นี้มากค่ะ ไว้เเก้มลองให้ดูว่าเช็ดมาสคาร่ากันน้ำเเล้วจะออกไหม เคยอยากลอง mascara ของเเบรนด์นี้ เพราะ packaging เลย

Update: ลองเช็ดมาสคาร่ากันน้ำเเล้ว ใช้ดีมากค่ะ ไม่คิดว่าจะเช็ดออกง่ายมาก เราปัดมาสคาร่าครั้งละ 3-4 รอบ ชอบหนาๆ ตัวนี้เช็ดออกง่าย ไม่ระคายเคืองตา

ขอบคุณที่ทุกท่านที่เข้ามาอ่านค่ะ 

ไง้มาโพสใหม่นะคะ

Kam

Kaminspire

Kaminspire

🦋🦢🦋🦋🦢🦋🦢🦋

ตอนนี้รีวิวให้ฟรีค่ะ เเต่ขออนุญาตรับรีวิวเฉพาะเเบรนด์ที่ไม่กำหนดเงื่อนไขการรีวิวค่ะ

เเบรนด์ส่งสินค้ามา เราทำคอนเท็นต์รีวิวอย่างอิสระเเละเป็นไปตามข้อเท็จจริง โดยที่ไม่มีข้อกำหนดหรือสัญญาจากทางเเบรนด์ค่ะ

เช่น เเก้มจะเขียนรีวิวตามจริง ไม่มีกำหนดจากเเบรนด์ว่าต้องโพสตอนไหน หรือ ถ่ายรูปยังไง ถ่ายคลิปยังไง ลงคอนเท็นต์ช่องทางไหนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
💚💙

ติดต่องานที่: kaminspire@gmail.com
Line: kaminspire
DM ทาง IG หรือ FB page ได้เลยค่ะ

🦢🎀🦢🎀🦢🎀🦢

FULL PROFILE