How to เมคอัพสาวผิวแทนให้สวยฉ่ำวาวสไตล์เกาหลี

14 5

สวัสดีค่ากลับมาพบกับ แฟง ออร่า เมคอัพ กับบล็อคนี้ Review & How to เมคอัพสาวผิวแทนให้สวยฉ่ำวาวสไตล์เกาหลีชื่อก็บอกเลยนะคะ ว่าวันนี้จะมาเมคอัพแนวฉ่ำวาวๆ ผิวสุขภาพแบบสาวเกาหลีแต่ก็ยังติดกลิ่นอายสายฝอนิดๆ เพราะเราเป็นสาวผิวแทนจ้าาาาาาามาเริ่มกันเลย

1. เริ่มจาก Eity Eight Dewy Face Glow หรือที่สาวๆชอบเรียกกันว่า เบสหน้าเงา แฟงเลือกที่จะทาก่อนลงรองพื่น เพื่อปรับสภาพผิว และให้ความฉ่ำเงาดูละมุนขึ้นหลังจากเราลงรองพื้นทับนะคะ

2. ต่อมาลองรองพื้น EITY EIGHT LIQUID FOUNDATION SPF 30 PA+++  เบอรอ์ 23 แฟงจะลงบริเวณกลางหน้านะคะ เนื่องจากรองพื้นจะค่อนข้างกว่าผิว จึงลงเปรียบเสมือนไฮไลท์ไปในตัว และลงด้วยแปรงของver.88 ขอบอกว่าแปรงลงรองพื้นตัวนี้ ดีมากกกกกกกกกกก ดีจริงๆ เป็นลูกรักไปแล้ว ลงรองพื้นได้เนียนดี ขนแปรงนุ่ม มีความโค้งเข้ากับหน้าจริงๆ เหมาะกับรองพื้นเนื้อน้ำ ที่ค่อนข้างเหลว เริ่ดมากๆ

3. ต่อมาใช้รองพื้นสีเข้มของ NYX เป็นตัวเฉดดิ้ง ขั้นตอนนี้ก็ใช้แปรงของ ver.88 เช่นกัน นอกจากเกลี่ยรองพื้นแล้ว ก็เกลี่ยเฉดดิ้งด้วย ชอบมากๆค่ะ

4. ต่อมาใช้ Ver.88 BOUNCE UP PACT SPF50+/PA+++ แป้งดินน้ำมัน เป็นตัวเซทใต้ตาอีกรอบ ให้ใต้ตาดูสว่างขึ้นนะคะ

5. หลังจากนั้นเซททุกอย่างด้วยแป้งบูเต้เบอร์สาม ให้ทุกอย่างเซทตัวนัวไปด้วยกันนะคะ

6.หลังจากนั้นลงสีแก้มด้วย Ver.88 Holiday Lip Pencil สี 886 indian rose แฟงจะขีดเป็นกากบาท 5 จุด บริเวณโหนกแก้ม เพื่อง่ายต่อการเบลนนะคะ หลังจากนั้นก็เบลนด้วยฟองน้ำชุบน้ำหมาดๆ จะช่วยให้เบลนได้ดีค่ะ

7. จากนั้นเขียนคิ้วด้วย Eity Eight Waterproof Eyebrow Pencil ตัวนี้หัวเล็ก เขียนง่ายมากๆ สามารถควบุมความหนาของเส้นคิ้วได้ดีมากๆ แฟงก็จะขึ้นโครงคิ้ว แล้วถมให้เต็มจากนั้นก็ใช้แปรงอีกด้านเบลนหัวคิ้ว พร้อมแปรงคิ้วให้เรียงตัวสวยเป็นระเบียบค่ะ

8. จากนั้น แต่งตาด้วย Ver.88 Glam Shine Cream Eyeshadow Palette เป็นอายแชโดว์เนื้อครีม ที่มาพร้อมแปรงหัวซิลิโคน ให้สีแวววาวแบบเนื้อชิมเมอร์ทั้งหมด แฟงเลือกใช้สองสี สีแรก สีชมพูลงบริเวณหัวตา ถึงกลางตา และสีน้ำตาลข้มลงที่กลางตา ถึง หางตา โดยใช้แปรงหัวซิลิโคนจะทำให้สีติดดีกว่าใช้แปรงทั่วไปนะคะ และค่อยๆเกลี่ยๆเบลนๆให้ฟุ้งๆได้เช่นกันค่ะ

9.จากนั้นปัดมาสคาร่าด้วย Ver.88 Glam Rock Nonstop Long & Curl Waterproof Mascara ตันี้กันน้ำสุดๆ และยังปัดขนตาออกมาได้ดูหนาและงอนดีมากค่ะ

10. จากนั้นติดขนตาปลอม Benyapa รุ่น Naked และปัดมาสคาร่าทับอีกรอบนะคะ

11. ต่อด้วย EITY EIGHT ILLUMINATING PALETTE ไฮไลท์หน้าพุ่ง ฉ่ำวาว ที่จะทำให้สาวผิวแทนแบบเรา ฉ่ำวาวแบบเกาหลีเลยค่ะ แฟงใช้สองสีด้านบน ปัดผสมกัน ทับลงที่เราลงแก้มไว้ และใช้สีสว่างสุดลงไฮไลท์ที่โหนกแก้ม สันจมูก และใต้โหนกคิ้ว ให้หน้าพุ่งสุดๆ

12. สุดท้าย ท้ายสุด ทาลิปด้วย Ver.88 Holiday Lip Pencil สี 884 pink adobeเสร็จแล้ว มาดู ฟินิชลุคกันค่า

เป็นอย่างไรบ้างคะ ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาชมกันนะคะ แล้วพบกันใหม่ฮาวทูหน้าค่า สวัสดีจ้า

orramakeup

orramakeup

สวัสดีค่า ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

FULL PROFILE