How To รู้จักสวย l ทาปากให้ดูเป็นธรรมชาติ #สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

21 6

เจอกันอีกแล้วจ้าาาาา

How To รู้จักสวยรายการที่จะทำให้เพื่อนๆ สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

เพื่อนๆ คนไหนที่กำลังมองหา everyday look ให้กับตัวเองอยู่ มามุงจ้าาา เพราะวันนี้ มะปรางและพัดพัด มีเทคนิคการทาปากให้ดูเป็นธรรมชาติที่สามารถใช้ได้ในทุกวัน ทุกลุคด้วยลิปบาล์มมาบอก และที่สำคัญมีอุปกรณ์แค่คนละ 1 ชิ้นเท่านั้น!

อุปกรณ์ที่แต่ละคนใช้ในวันนี้ บอกเลยว่า ทุกคนต้องรู้จักกันดีแน่นอนนนกับ Dior Lip Glow เป็นลิปบาล์มที่แบบให้สีที่ดูเป็นธรรมชาติจริงๆ เป็นสีชมพูระเรื่อๆ และรู้มั้ยว่าาา ตั้งแต่ปี 2009 ทำลายสถิติรอบโลกจ้าา ขายได้ 1 แท่งทุก 3 วินาที!! และเค้ามีเทคโนโลยี Color Reviver ที่ทำให้สีลิปสามารถเปลี่ยนความเข้ม/ อ่อน ไปตามอุณหภูมิของปากเราด้วยยยย

ซึ่ง Dior Lip Glow นอกจากรุ่น Original Glow แล้ว เค้าก็ทำมาอีก 2 รุ่น คือ Matte Glow เป็นลิปบาล์มเนื้อแมตต์สีติดชัดเลยแหละ ส่วนอีกรุ่นคือ Holo Glow เป็นลิปบาล์มเนื้อประกายที่จะบอกว่า รับแสงได้ดีมากกกก จะทาเดี่ยวๆ หรือจะทาเป็น Top Coat บนลิปสติกก็ได้ และที่สำคัญเค้ามีส่วนผสมของ mango butter และ cranberry oil ที่จะช่วยบำรุงและให้ความชุ่มชื่นกับปากเราทั้งวันด้วยยย :)

ถ้าอยากรู้ว่าเทคนิคการทาลิปให้ดูเป็นธรรมชาติของทั้ง 2 คน

จะเป็นยังไง...ไปดูจ้าา

ถ้าใครกำลังมองหาลิปสติกคู่ใจแท่งใหม่อยู่ล่ะก็....พุ่งตัวไปด่วนค่ะไปที่เคาน์เตอร์ Dior ที่ห้างสรรพสินค้าชั้นนำทุกสาขา อยากได้เนื้อไหน สีไหนก็เลือกได้เลยในราคาแท่งละ 1,350 บาท แล้วตอนนี้เค้าออกมาถึง 10 สีใหม่ให้เลือกแล้วด้วย!! อย่าคิดนานค่ะ ไปตำ!! สำหรับวันนี้ไปก่อนนะค้าาา บายค่าา

wipawant.th

wipawant.th

สวัสดีค่าา ฝ้ายนะค้าา :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :P

*Jeban Team

FULL PROFILE