The UK 2018 Haul เห่อจากช่วงปีใหม่จากอังกฤษ

17 9

สวัสดีค่ะทุกคน

ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่า ห่างหายไปจากการรีวิว เขียนบล็อคต่างๆเกือบๆ ครึ่งปีได้ วันนี้กลับมาแล้ว กับการเห่อข้าวของที่ได้มาใหม่ในช่วงปีใหม่นะคะ (ตอนนี้ผิงเรียนปริญญาโท อยู่ที่ลอนดอน เพราะฉะนั้นของเหล่านี้ช้อปจากอังกฤษค่ะ)ในช่วงปีใหม่ของอังกฤษนั้นจะมีสินค้าลดราคามากมาย รวมถึงสินค้าที่จัดไว้เป็นเซ็ทๆอีกต่างหาก ที่เหล่าBritishจะซื้อให้กันเป็นของขวัญในวันChrismas ที่พิเศษกว่านั้นคือ พอหลังปีใหม่ถ้าของชิ้นไหนขายไม่หมดก็จะเอามาลดราคากันอีกรอบนักช้อปอย่างเรามีหรอจะปล่อยให้โอกาสนี้หลุดลอย ว่าแล้วไปดูกันดีกว่าค่ะว่าได้อะไรมาบ้าง

มาเริ่มที่โหมด เครื่องสำอางกันก่อนค่ะ

Benefit goof proof getaway eyebrow pencil เบอร์4    

ตัวนี้ได้มาในสนามบิน ตอนไปเที่ยวโรมาเนีย ช่วงBoxing day ผิงตามหาเค้ามากๆค่ะ เพราะหวังในใจว่านางจะลดราคา แต่สุดท้ายไปได้ในสนามบินแบบจัดแพ็คคู่มา ตัวนี้เบเนฟิตบอกว่าเป็นดินสอเขียนคิ้วขายดีที่สุดของเค้าเลย ซื้อที่ไทยแท่งละ 1000 บาทได้ แต่ชุดนี้ผิงได้มาตกแท่งละ 700 บาทเท่านั้นค่ะ

Too faced I want Kandee palette    

ตัวนี้สั่งมาจากในเว็ปของเค้าซึ่งส่งมาจากอเมริกา ผิงไม่เคยใช้เครื่องสำอางของToo Faced มาก่อนเพราะ ไม่ชอบให้กลิ่นของกินมาอยู่บนตัวเอง แต่เห็นว่าพาเลทนี้สีสวยมาก และดูน่าจะใช้ได้จริงในทุกๆวัน (จะเห็นว่าสีไม่ได้เข้มจนทาได้แต่งานกลางคืน) พอได้ลอง ผิงของบอกตรงนี้เลยว่า ตั้งแต่เริ่มแต่งหน้ามา เจอEye shadow มา ของToo faced เป็นอะไรที่เจ๋งที่สุด ในเรื่องของความแน่นของสี มันดีมากกกก

Lip Smacker     

ตัวนี้ซื้อหลังปีใหม่ค่ะ ขอบอกว่าได้มาในราคาสองปอนด์เท่านั้น แค่แพคเกจก็ชนะแล้ว มินนี่หลอกผิงได้เสมอ

มาดูโหมดข้าวของเอาไว้อาบน้ำกันบ้าง

สำหรับ Body Shopนั้น ผิงสั่งมาในช่วงBlack Friday ลดราคาถึง 40%

ผิงชอบกลิ่น British rose ของ Body Shopมากๆ นะคะเลยสั่งมาเยอะเลยทั้ง เจลอาบน้ำ/ สครับขัดผิว/ Hand cream/ น้ำหอม/ Body Butterขอพูดถึงตัวที่ชอบแล้วกันนะคะ

Hand cream - ตัวนี้เจ๋งจริงๆค่ะ ชุ่มชื่นดี และตอนทาเค้าจะกลายเป็นเนื้อน้ำๆ ไม่เหนอะหนะเลย Body Butter - ให้ความชุ่มชื่นอย่างดี เนื้อข้นค่ะ แต่ไม่เหนอะหนะ

Set นี้ได้มาหลังปีใหม่ค่ะ ผิงได้มาในราคา £4.5 เท่านั้น ประกอบไปด้วย ลิป/ ครีมอาบน้ำ/ โลชั่นแบบผสมออย (ตัวไม่ได้ใช้ไม่เลย บอกได้แค่ ได้มาถูกมากๆๆๆเท่านั้นค่ะ) ทั้งหมดเป็นFull size นะคะ

Baylis & Harding - เช่นเคยค่ะ ได้มาแค่ครึ่งราคาเพราะซื้อหลังปีใหม่ได้มา £6.5 ประกอบด้วย ครีมอาบน้ำ/ เจลอาบน้ำ/ สบู่ก้อน/ โลชั่น/ ที่ตีฟองอาบน้ำ

มาดูขอเล่นบิวตี้ เจ๋งๆกันดีกว่า

Neutrogena visibly clear light therapy ance mask - ตัวนี้เป็นมาร์คหน้า ที่ใช้ไฟในการดูแลผิว ดูไฮเทคมากเลยทีเดียว เป็นมาร์คดูแลปัญหาสิวโดยเฉพาะ (ตัวนี้ผิงจะมีรีวิวแยกให้แน่นอนค่ะ)

มาต่อกันที่โหมดที่ใหญ่ที่สุดของกระทู้นี้ นั้นคือ น้ำหอมนั้นเอง

DKNY - Fresh Blossomตัวนี้ผิงชอบกลิ่นมากๆอยู่แล้ว แล้วตอนนี้เค้าลด50% ไม่ซื้อได้อย่างไร ได้มา 50ml ในราคา £25เป็นกลิ่นดอกไม้ กลิ่นมีความเป็นผู้หญิง สดชื่นหน่อยๆ

Tommy Hilfiger - Tommy girlตัวนี้เพื่อนใช้ติดใจใจกลิ่นเลยอยากมีบ้าง และนางลดราคาพอดี ตัวนี้ผิงได้มา £19.99 ในไทยรู้สึกจะขายอยู่ที่ 3500บาท ซึ่งผิงได้มาในราคาที่ถูกกว่า 2500บาท กลิ่นของเค้าก็ยังคงเป็นกลิ่นของดอกไม้ แต่ตัวนี้จะหอมหวานๆ ละมุนๆ เลียนๆมากกว่า DKNY

Versace - bright crystal กลิ่นนี้เป็นกลิ่นที่ผิงชอบมากกก มากมาก(เน้นอีกครั้ง) เป็นกลิ่นที่ให้ความเป็นผู้หญิงแต่ในความรู้สึกสดชื่นไปในขณะเดียวกัน ได้มา30 เกือบ 40 ปอนดฺ์ นี้คือลดราคาแล้วนะ แหมม แค่ขวดก็สวยขนาดนี้แล้ว

Versace - bright crystal setลดราคาจร้า นี้ขอบอกว่าน้ำหอมขวดเท่ากับตอนซื้อแยกแต่ราคาแทบไม่ต่างกันเลย เซ็ทนี้มาพร้อมกับ เจลอาบน้ำ และ บอดี้โลชั่น

Versace - Eros setน้ำหอมผู้ชาย ที่ได้ข่าวว่าในไทยแพงมาก แต่อันนี้ประมาณ £35 ประกอบด้วย น้ำหอม 50ml/ เจลอาบน้ำ/ After shave balm

Mont Blanc Legend ได้มากล่องสุดท้ายที่เหลือในร้านพอดี น้หอมผู้ชายอีกเช่นเคย มาพร้อมกับ เจลอาบน้ำ ในราคา £28

ถ้าใครอยากดูแบบคลิปก็มีนะคะ และมีบางไอเท็มที่ซ่อนอยู่ในคลิปเท่านั้นอีกด้วย

วันนี้ขอจบการเห่อไว้แค่นี้ เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ สวัสดีค่ะ

LerLinPinGStyle

LerLinPinGStyle

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันทุกคน

ก่อนอื่นผิงต้องบอกว่า ยินดีที่ได้รู้จักและดีใจ ที่ทุกคนได้อ่านข้อความนี้ค่ะ

ผิงหลงรัก Beauty world ชอบแชร์+review+แต่งหน้าลุดใหม่ๆ(ได้เท่านี้เบ้าหน้าจะพาไปได้คะ) และผิงชอบท่องเที่ยว(ทำให้มีของแปลกๆ ของที่เค้าลือกันว่าดี) ที่ชอบอีกอย่างคือ หาพวก Dupe พวกของแพงๆ

ที่แน่นอนที่สุด ของทุกชิ้นผิงรีวิวด้วยความจริงใจ

ฝากติดตามผลงานและ Welcome to my Beauty World ค่ะ

ขอบคุณค่ะ XOXO

FULL PROFILE