8 ร้านค้าไอจีละลายทรัพย์รับปี 2018 ˙ᵕ˙

7 0

สวัสดีค่าเพื่อนๆทุกคน ปีใหม่ที่ผ่านมาหลายๆคนคงได้ไปเที่ยวเฉลิมฉลองรับวันหยุดกันเต็มที่เลยใช่มั้ยคะ หรือบางคนอาจไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลือกพักผ่อนอยู่บ้านหลังจากลุยงานมาหลายเดือน ดูซีรี่ย์ที่อยากดูมานานแล้ว ทำอาหารที่อยากกิน หรือทำความสะอาดบ้านต้อนรับปีใหม่ที่ผ่านมา เรียกว่าเป็นการหยุดปีใหม่ไสตล์ประหยัดเงินล่ะสิ แต่เดี๋ยวก่อนค่าทุกคน ระวังเงินในกระเป๋าของทุกคนให้ดี เพราะเราจะมาแนะนำ 8 ร้านค้าในไอจีรับปี2018 ที่ขาช้อปทั้งหลายจะต้องถูกอกถูกใจกันแน่นอน เพราะแต่ละร้านที่เราคัดมาเรียกว่าราคาสบายกระเป๋า มีไสตล์เป็นของตัวเองที่ไม่ซ้ำกัน ไปดูกันดีกว่าว่ามีร้านอะไรกันบ้าง

ปีใหม่ ฟ้าใหม่แล้ว ลองหาเครื่องประดับที่จะช่วยเพิ่มโชค เติมเสน่ห์มาลองสวมใส่กันมั้ยคะ ขอแนะนำร้าน "your_wishlistt" ร้านนี้เครื่องประดับของเค้ามีทั้งที่ทำมาจาก เงินแท้และหินสีต่างๆค่ะ แถมกำไลหินของที่นี่มีเอกลักษณ์ของตัวเองมากๆเลย คือเค้าจะไม่ทำเป็นหินเม็ดใหญ่อย่างที่เราเคยเห็นกันอยู่ประจำ แต่จะทำเป็นหินเม็ดเล็ก ที่มีลวดลายแตกต่างกันออกไป และหินแต่ละสียังช่วยเสริมเสน่ห์ให้กับผู้ใส่อีกด้วย เช่น Rhodochrosite (หินดูดรัก) ใครที่อยากมีความรักโรโดจะดึงดูดความรักดีๆเข้ามา หรือ Howlite (หินอารมณ์) ที่ช่วยให้ผู้สวมใส่ใจเย็นและดูดซับความเครียดออกไป เรียกว่านอกจากความสวยงามแล้วยังมีสตอรี่เป็นของตัวเองอีกด้วย

มีเครื่องประดับที่ช่วยเพิ่มเสน่ห์ไปแล้ว ก็ต้องหาเสื้อผ้าสวยๆมาเสริมให้ดูดีขึ้นไปอีกค่ะ เราคัดมา 3 ร้าน 3ไสตล์ ราตั้งแต่หลักร้อยถึงหลักพัน งบเท่าไหร่ก็สวยได้จ้า

@Preciousp.style

ร้านนี้เราขอแนะนำสำหรับสาวๆสายมินิมอลทั้งหลายจ้า ดีไซน์เสื้อผ้าของเค้าสามารถใส่ได้ทุกวัน ใช้สีพื้นออกตุ่นๆ ไม่ฉูดฉาดเกินไป ใส่ได้ตั้งแต่สาววัยมัธยมถึงวัยทำงานเลยค่ะ โดยจะเน้นไปที่เสื้อสายเดี๋ยวมีโบว์เล็กๆเสริมความน่ารัก ราคาจะอยู่ที่ประมาณ 250-790 บาท ใครชอบลองเข้าไปดูกันได้ค่ะ

@Leela.brand

ขอหวีดร้านนี้ซักพันครั้งงงงงงง ใครเป็นสาวสายฟรุ้งฟริ้งมุ้งมิ้งกระดิ่งแมวแบบเราร้านนี้ห้ามพลาดเด็ดขาดค่ะ เสื้อผ้าเค้ามีความเป็นระบาย ฟูฟ่อง สีหวาน สีพาสเทล ใส่แล้วดูเป็นสาวน้อยน่ารักสดใสมาก ดีไซน์เฉพาะตัวสุดๆ แถมราคาก็ยังอยู่ในหลักร้อย ดีงามต่อใจอย่างนี้ไปช้อปตามกันด่วนจ้า

@U_morestuff

ส่วนใครที่มีแพลนไปเที่ยวต่างประเทศแล้วยังหาเสื้อผ้าโดนๆไม่ได้ ลองเข้าไปดูร้านนี้ก่อนค่ะ มีทั้งเสื้อคลุม เสื้อสเวตเตอร์ เสื้อโค้ท แจ็คเก็ตยีนส์หลากสีสัน เนื้อผ้าของเค้าก็มีคุณภาพสามารถกันลมกันหนาวได้จริงนะจ้ะ ราคาอยู่ประมาณหลักพันต้นๆ ใส่เที่ยว ใส่ถ่ายรูปลงไอจีคนไลค์กันตรึมแน่นอน

@ppleysz_shop

แต่ถ้าร้านก่อนหน้านี้มันยังแพงไปขอถูกกว่านี้ได้มั้ยเอ่ย? เราก็มีอีกร้านมานำเสนอค่ะ ราคาแค่หลักร้อยต้นๆ ใครที่แต่งตัวไม่เก่งไม่รู้ว่าจะซื้อเสื้อตัวนี้ไปใส่กับกางเกงอะไร สีนี้จะเข้ากับสีนั้นมั้ย อยากสวยแบบไม่ต้องคิดเยอะ ใส่ง่ายๆราคาไม่แพง ถูกและดีแบบนี้ขอแนะนำร้านนี้เลยค่ะ เค้าจัดเซ็ทเสื้อผ้ามาให้เราแล้ว แถมมีทุกแบบทุกสไตล์ให้เลือก มีทั้งขายแยกชิ้นและขายทั้งเซต ตอบโจทย์สุดๆไปเลย

มาฝั่งกระเป๋ากันบ้าง ใครตามหากระเป๋าใบใหม่อยู่ยกมือขึ้น มีมาแนะนำกัน2ร้าน 2ไสตล์ ใครอยากได้แบบไหนไปเลือกชมเลือกช้อปกันจ้า

@ladydaisy.shopp

ถ้าให้แนะนำที่สุดตอนนี้ว่าร้านไหนในไอจีเป็นร้านในดวงใจ อยากให้เพื่อนๆไปส่องร้านนี้กันมากๆเลยคะ เรียกว่าเราหลงร้านนี้มากเลยบอกตรงๆ เช้าส่องบ่ายสองทุกวันเค้าถ่ายรูปได้สวยมาก แถมกระเป๋าเค้ายังเป็นแบบแฮนด์เมดทำมือ ไสตล์หวานๆ น่ารัก มากับดอกไม้และเด็กผู้หญิง ในราคาเพียง 350บาท ทั้งเก๋ทั้งถูกอย่างนี้เราจัดมาแล้ว 1 ใบล่ะจ้า (เงินไหลออกรัวๆเลยเรา T_T)

@aamywanders

กระเป๋าผ้าสีพื้นๆที่ไม่ธรรมดา เพราะเค้ามีลายการ์ตูนเป็นของตัวเองมากับข้อความเฟี้ยวๆ มีสีและลายให้เลือกเยอะมาก ราคาเพียง 300 บาทเท่านั้น สาวๆมหาลัยคนไหนเตรียมหากระเป๋าต้อนรับเปิดเทอมใหม่ แนะนำร้านนี้เลยจ้า

@howto_matchclothes

ส่วนร้านสุดท้ายที่อยากจะนำมาบอกต่อกับเพื่อนๆไม่เชิงเป็นร้านค้าค่ะ แต่เป็นร้านที่ช่วยมิกซ์แอนด์แมทช์เสื้อผ้าตามไสตล์ ดารา เซเลป เน็ตไอดอล ผ่านภาพวาดการ์ตูนน่ารักๆ ใครที่ยังไม่มีไอเดียในการแต่งตัวเข้าไปส่องไอจีนี้และจะหมดปัญหาแต่งตัวไม่เป็นไปเลย

และนี่ก็คือทั้งหมดของ 8 ร้านค้าในไอจี ที่เราคัดแล้วคัดอีกมาฝากเพื่อนๆทุกคนค่ะ หวังว่าจะเป็นไอเดียในการช้อปปิ้งออนไลน์รับปี 2018 นี้กันนะคะสาวๆ เรียกได้ว่าเสียตังค์รับปีใหม่กันไปเลย

Applechubby

Applechubby

FULL PROFILE