ใครเคยใช้ สครับปรับความรู้สึกบ้าง สรรพคุณดีเวอร์วังอลังการไปอีกกกก

12 5

นี่คือแบบ ช๊อคมากกก 555 ไม่รู้ดิเห็นแวปๆในเฟส เมื่ออาทิตย์ก่อน สรรพคุณดีไปไหนไม่รู้ รู้แต่ว่ายอมซื้อมาลองเลยด้วยแบบว่าคุณสมบัติบลาๆ รวมไปถึงกลิ่นหอม จริงๆต้องยอมรับว่าอยากลองกลิ่นมาก เคยทักไปถามว่ามีกลิ่นให้ลองไหม แต่เสียดายเขายังไม่มีหน้าร้านไอ้เราทนอยากรู้ไม่ไหว เลยตัดสินใจซื้อมาลองจร้า

ยังๆไม่หมด ช่วงที่เราซื้อคือได้ของแถมเป็นกลิ่นทดลองด้วย ซึ่งเราเลือกกลิ่น ลาเวนเดอร์มา ถูกห่อมาไม่ต่างกัน 5555 ก็ดีนะ แต่เกะยากนิดนุงอะอันนี้ของแถม เห้ยยย!!! 

เราไม่ทันเกะของจริงก็รู้สึกปิ้งของแถมมากกว่า 5555 ก็มันน่ารักอ่ะ  เหมาะเป็นของฝากกระจิดริด เป็นอย่างมาก

พอแกะเสร็จ ก็มีทั้งหมดอยู่อย่างที่เห็น เราซื้อกลิ่น Rose Daily มาลอง จริงๆชอบ Lavender ด้วยแต่ขอลองก่องอันนึงนะ ( แต่ก็สามารถสอยของแถมเป็นลาเวนเดอร์มาลองได้  ฟินนน)

หน้าตาในกระปุก ก้จะประมาณนี้เลย เขาจะมีที่ตักให้ 1 อัน เอาไว้ให้เราใช้ง่ายขึ้น 

วิธีใช้ก็แค่เลือกว่าจะแช่อะไรดี

• แช่ตัว ใช้ 3-4 ช้อน ต่อน้ำ 1 อ่าง 
  • แช่เท้า ใช้ 1-2 ช้อน ต่อครั้ง
ระยะเวลา เท่ากันคือ 10 นาที ( จริงๆจะมีใบวิธีใช้นะ แต่เราลืมถ่าย ตอนแรกไม่ค่อยสนใจมัวแต่สนใจกุหลาบอยู่ 555 )

นี่ก็หน้าตาหลังเปิดมา สิ่งแรกที่ชอบเลยคือกลิ่นหอมจริงจัง เห้ยยย หอมอ่ะแกรรร ก็ไม่รู้ดิ มันหอมแบบ กุหลาบมาทั้งสวนไรงี้เลยล่ะ ดีงามพระรามแปดดดดดดดดดดดดดด  คือลอง คิดถึงตอนลงไปแช่ดิ ก่อนลงก็ฟินล่ะ

ต่อไปก็จะลงอ่างล่ะนะ !!! อิอิป.ล. เราอาจไม่ได้แช่ให้ดูนะ 555 ( เสียใจเล็กๆ) 

แต่ก็มีภาพตอนใส่ไปก่อนแช่ ล่ะกันเนอะ

ดอกไม้ลอยเหมือนในหนังอินเดีย ไหมล่ะ!!! 55555 แค่เห็นก็อยากลงไปแช่แล้วนะ  ไม่รอค่ะ ลงงงงงงงง

ฟินนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ...... มากกกกกกกกกกกก

ความรู้สึกส่วนตัว เราขอแยกเป็น 2 อย่าง นะ

• ก่อนใช้ จากรูปร่างหน้าตา ปลื้มตรงที่กลิ่นหอมของกุหลาบ เป็นกลิ่นที่เราชอบมาก และหอมจริงๆ เรียกว่าแค่เปิดออกมาก็ฟินไปแล้ว โดยรวมน่ารักดี น่าใช้ และกลิ่นหอมจริงจัง
  • หลังใช้ จากที่ลงไปแช่ ได้ 10 นาที อย่างที่เขาแนะนำ ก็พบว่า เราได้แช่ต่อไป 5 นาที 5555 รวมเป็น 15 นาที พอดีเป๊ะ แอบดื้อ... เพราะมันสบายจัง แถมกลิ่นมันโดนใจ ชอบ รู้สึกดีไหม ตอบกับตัวเองไม่ได้ว่าดีมากแค่ไหน แต่ดีขึ้นนะ เพราะเรายิ้มตลอดเลย มันหอม
 ที่สำคัญอีกเรื่องคือเราไม่แพ้ ปกติเราเป็นคนหนึ่งที่ ไม่ถูกกับน้ำหอมเพราะเป็นคนที่แพ้ง่ายอยู่บ้าง เลยเลี่ยงการใช้ผลิตภัณฑ์ที่ใส่สารที่มีน้ำหอม เพราะเคยเป็นผื่น แต่ก็ไม่เป็นกับ ตัว Merry Feeling scrub นะ ก็ประทับใจ และก็ชอบมากๆค่ะ ต่อไปก็จะไปลองกลิ่น ลาเวนเดอร์ ล่ะ เพราะเราว่ากลิ่นกุหลาบมันช่วยให้เรายิ้ม เพราะเราชอบ แต่ ลาเวนเดอร์อาจทำให้เราผ่อนคลายได้ดีกว่า ก็ได้ (หาเรื่องๆ ก็มันหอมนะ เข้าใจหน่อย) อย่าลืมติดตามกันนะคะ ถ้าว่างจะมาทำรีวิวให้ได้ฟินกันอีกน้า

pingpong1

pingpong1

FULL PROFILE