SNOOPY X INNISFREE : มาเปิดกล่องสนูปปี้สุดคิ้วท์จาก Innisfree กันนนนนน !!

31 11

สวัสดีปี 2018 ค่ะทุกคนนนนนนนน

เรามาต้อนรับปีใหม่ด้วย Gift Set น่ารักๆ จาก Innisfree กันค่ะ ใครเป็นแฟน Snoopy นี่พลาดไม่ได้เลยนะคะ กับ Collection อันนี้ มันน่ารักมากกกกก ซึ่งเราเองเป็นแฟนพี่หมา Snoopy ก็เลยต้องรีบไปสอยมาครอบครองค่ะ 

ใน Collection นี้ทาง Innisfree ก็ออกมาได้ตามเทรนสีม่วง ULTRA VIOLET สีแห่งปี 2018 จาก PANTONE ด้วย เก๋มากๆ

มาดูข้างในกันค่ะว่า กล่องสนูปปี้สุดคิ้วท์จาก Innisfree มีอะไรซ่อนอยู่บ้าง 

พอเอากระดาษออก ก็พบกับลายสกรีน Snoopy สุดน่ารักกกกกก รายละเอียดรอบๆ กระเป๋านี้ก็ละเอียดดีค่ะ ตรงซิปก็มีพิมพ์ลาย Woodstock ไว้ด้วย จับถนัดมือดีค่ะ

แท่น แท๊นเปิดเข้ามาก็เจอกับการ์ด Snoopy ซึ่งด้านหลังก็จะเป็นคำอวยพรปีใหม่ พร้อมกับการเกริ่นนำผลิตภัณฑ์ในไลน์ Orchid Enriched Cream ค่ะ

ภายในประกอบไปด้วย ผลิตภัณฑ์ทั้งหมด 4 อย่าง มาดูกัน

1) Orchid Enriched Cream (50 ml)

ครีมบำรุงที่มีส่วนผสมจากกล้วยไม้จากเกาะ Jeju ช่วยให้ผิวนุ่ม ชุ่มชื่น ลดริ้วรอยก่อนวัย ปรับสีผิวให้สม่ำเสมอ กระชับรูขุมขน ให้ผิวมีชีวิตชีวาสุขภาพดี กลิ่นหอมอ่อนๆ ชุ่มชื้นดีค่ะ เหมาะกับอากาศเย็นๆ ช่วงนี้เลย

2) Orchid Eye Cream (5 ml)

คุณสมบัติเหมือนกันกับ Cream เลยค่ะ เพียงแต่ว่าเนื้อจะหนาและเข้มข้นกว่าเล็กน้อย

3) My Body Daphne Body Cleanser (30 ml)

ผลิตภัณฑ์อาบน้ำจากกลิ่นของดอกดาฟเน กลิ่นหอมมากกกกก Innisfree เคลมไว้ว่า มีสารลดความตึงผิวธรรมชาติ ทำให้ผิวชุ่มชื่น ไม่แห้งตึง ให้ฟองเยอะ และมีกลิ่นหอมจากธรรมชาติค่ะ

4) Jeju Volcanic Color Clay Mask (Calming) (10 ml)

มาถึงน้องคนสุดท้าย Color Clay Mask ที่เพิ่งออกมาไม่นานนี้ค่ะ เป็นหลอดจิ๋ว น่าใช้ มีส่วนผสมของโคลนภูเขาไฟเซจู ที่ช่วยดูดซับความมันและสิ่งสกปรกบนใบหน้า สูตรสีม่วงจะประกอบไปด้วย Jeju Volcanic Clusters และ Panthenol สูตรนี้ช่วยปลอบประโลมผิวที่เกิดการระคายเคือง อ่อนโยน และสามารถใช้ได้ทุกสภาพผิวค่ะ

เซ็ตนี้ราคาน่ารักมาก ปกติแค่เจ้า Orchid Enriched Cream ก็ราคา 1,130 บาทแล้ว ซึ่งเซ็ตนี้ราคาเท่ากัน มีหรือจะไม่ซื้อมา ยิ่งเป็นพี่ Snoopy สุดน่ารักด้วย อดใจไม่พุ่งตัวไม่ได้เลยล่ะค่ะ

อ้อ ช่วงเดือนมกราคมนี้ มีโปรซื้อครบ 3,000 บาท ได้กระเป๋า Tote Bag Snoopy และถ้าซื้อ Mask 15 แผ่น แถมฟรีอีก 3 แผ่น พร้อมกับที่คาดผม Snoopy Hair Band (ที่เป็นผ้าขนหนู) ด้วย แต่มีนไม่ได้จัดมา เพราะยังเหลือมาส์กอยู่เต็มบ้านเลย ฮ่าๆๆๆ

สำหรับคราวนี้ ได้ของแถมเป็นเซ็ต The Green Tea Seed Special Kit มา ค่ะเพราะซื้อแค่ชิ้นเดียว ใครชอบ Snoopy แนะนำเลยนะ น่าเก็บมากๆ ฮี่ๆๆ

สุดท้ายก็ขอขอบคุณทุกคนที่ติดตามนะคะ ไว้เจอกันใหม่ครั้งหน้า สวัสดีค่า

บัยยยยยยยยยยยยยยยยส์

Mini_Meen

Mini_Meen

☀ SKINCARE
☀ BEAUTY STUFFS ☀ -----

☁ MUSIC ALCHEMIST & LECTURER
☁ PHOTOGRAPHY LOVER
☁ ART ADMIRER ☁ -----

☾ NICE TO MEET YOU ALL ☾

FULL PROFILE