ผิวฉ่ำวาวสุขภาพดีด้วย 2 ไอเท็มลับ ฉบับสาวขี้เกียจ

11 3

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน มายเองค่าหลังจากหายหน้าหายตาไปด้วยความที่ไม่ค่อยมีเวลาเลย วันนี้ว่างมายเลยแว้บมาเมาส์กันค่ะมายมีผลิตภัณฑ์ตัวนึงที่เพิ่งได้มาใหม่ 2 ชิ้น ซึ่งตอนนี้กำลังเห่อมากกกก>~<ซึ่งแบรนด์เนี่ยเขาบินตรงจากเกาหลีกันเลยทีเดียวเอาเป็นว่าไม่เมาส์ยาวแล้วมาเริ่มต้นที่ตัวแรกกันเลยดีกว่าค่ะ

ตัวนี้เค้าเป็นมาร์คไข่มุกดำ ที่ช่วยดีท๊อกซ์ผิว สามารถใช้ได้กับทุกสภาพผิว ทั้งเป็นคลีนซิ่งออย หรือจะใช้แบบเปียกเป็นโฟมล้างหน้าเลยก็ได้ แหม่ เหมาะกับคนขี้เกียจอย่างเราจริงๆ 555

พอทาไปสักพักจะมีฟองฟู่ๆขึ้นมาแบบนี้เลย น่ารักๆๆ555มายมาร์คทิ้งไว้ประมาณ 2-3 นาที แล้วนวด ๆ แล้วให้เกิดฟองอีกครั้ง แล้วล้างออกค่ะถ้าสาวๆหน้าแห้งมายแนะนำว่าให้ทิ้งไว้แค่ก็ 1 นาทีก็พอนะคะ (กลัวว่านานกว่านี้เดี๋ยวหน้าจะแห้งเกินไป)ตัวเนี่ยเค้าจะดูดซับความมันบนใบหน้า และ สิ่งสกปกรก ที่เป็นต้นเหตุของการเกิดสิวอีกด้วย

และมาต่อด้วยอีกตัวนึงกันดีกว่าค่ะ นั่นคือ6in1 Whitening moister gelผลิตภัณฑ์ได้เคลมไว้ว่า เป็นครีมที่ช่วยให้ความชุ่มชื้น ลดริ้วรอย คืนความอ่อนเยาว์ ช่วยให้ผิวแข็งแรง และแต่งหน้าติดทนค่ะ ซึ่งรวม 6 ขั้นตอนในการบำรุงผิวมาไว้ให้ครบในขั้นตอนเดียวแล้ว ดีงามสุดๆ

ไหนลองมาดูกันดีกว่าตัวเค้ามีอะไรยังไงบ้าง

ตัวเนื้อสัมผัส เป็นเนื้อเจลใสขาว มีกลิ่นหอมอ่อนๆไม่ฉุนสิ่งแรกที่รู้สึกคือเนื้อครีมบางเบา ไม่หนักผิว และช่วยเรื่องความชุ่มชื่นได้ดีมาก

ส่วนตัวมายคิดว่า ถ้าผิวเรามีความชุ่มชื้นแล้ว จะช่วยทำให้ริ้วรอยต่างๆ ที่ เกิดขึ้นได้ช้าลง เมื่อใช้อย่างต่อเนื่องค่ะ อีกทั้งหน้ายังดูฉ่ำวาวแบบสาวเกาหลี และที่สำคัญตัวนี้ซึมไวมากกกกก วันไหนรีบๆลงตัวนี้เสร็จไม่ต้องรอให้ครีมซึมสามารถแต่งหน้าต่อได้เลย ต้องให้จริงๆ

มาสรุปกันเลยค่ะ

Black Pearl O2 bubble mask  

ความรู้สึกหลังใช้ ตัวนี้ชอบมากกกก ส่วนตัวแล้วเป็นคนไม่ชอบล้างหน้าหลายขั้นตอนให้ยุ่งยาก แต่ตัวนี้ตอบโจทย์ได้ดีเลย เป็นทั้งมาร์คและโฟมล้างหน้า คลีนซิ่งได้ในขั้นตอนเดียว ส่วนตัวเป็นคนหน้าแห้ง เวลาล้างหน้าด้วยสบู่ หรือโฟมบางตัว จะรู้สึกว่าหน้าแห้งมากเวลาล้างเสร็จ แต่ตัวนี้มายไม่รู้สึกว่าหน้าแห้งหลังล้างเลย และรู้สึกว่าล้างหน้าได้สะอาดดีมาก อีกทั้งหน้ายังรู้สึกนุ่มเหมือนล้างแล้วได้บำรุงไปในตัวด้วยค่ะ

6in1 Whitening moister gel

ความรู้สึกหลังใช้ อันนี้มายค่อนข้างรักเลยค่ะ ชอบเนื้อสัมผัสมากค่ะ บางเบามาก แต่รู้สึกชุ่มชื้น ไม่หนักหน้า ถ้าใครชอบครีมที่รู้สึกสบายผิวแนะนำตัวนี้เลย และรู้สึกว่าใช้ไปได้สักพักแต่งหน้าติดทนขึ้น เพราะส่วนตัวมายเป็นคนแต่งหน้าไม่ค่อยติด และต้องคอยเติมแป้งระหว่างวันตลอด T^T แต่ตั้งใช้ตัวนี้รู้ว่าเติมแป้งระหว่างวันน้อยลง ไม่ต้องคอยกังวลว่าหน้าจะดรอปตอนไหนค่ะ

สาวคนไหนสนใจก็ลองไปหามาเล่นกันดูได้ค่ะ

ไว้คราวหน้าถ้าได้ลองผลิตภัณฑ์ตัวไหนที่หน้าน่าสนใจ ไว้มายจะมาบอกต่อกันนะคะ บ๊ายบายย

mimiejung

mimiejung

สวัสดีค่ะ ชื่อมายค่ะ
ชอบการแต่งหน้ามากๆๆ
งานอดิเรกคือแฟชั่น 55+
แอดมาเป็นเพื่อนกันนะคะ ^^

FULL PROFILE