นำเหนอกันแดด Drug Store ถูกและดียยยยยย์ จากใจสาวผิวมัน

31 14

ดีจ้า จุ๊บๆ ><แดดร้อนๆของเมืองไทยมันเป็นอะไรที่ Sad มาก บอกเลยนะคะต่อให้บำรุงดีเว่อร์แค่ไหน หน้าก็ไม่มีวันขาวใสหากพวกเธอไม่ทากันแดด หึหึแต่การจะสู้แดดแรงไม่จำเป็นต้องใช้กันแดดราคาแรงๆ นะคะซิบอกไฮ่ ! วันนี้เราเลยจะมา นำเหนอกันแดดDrug Store ถูกและดียยยยยย์จากใจสาวผิวมันเพราะฉะนั้นใครรู้ตัวว่าผิวมันและนิยมของราคาย่อมเยาว์ก็ก้าวเข้ามาเราจัดให้มารีวิวกัน 5 ตัวววววว -3-

และนี่ก็คือกันแดด DrugStore ถูกและดีที่สาวผิวมันอย่างเราจะมารีวิวกันค่า<3• Za INSTA-BEAUTY UV PROTECTOR SPF 50+ PA++++(30G.) 380B

• Canmakemermaid skin Gel UV (40G) 299B

• Biore UV Aqua Rich Watery Mousse Water BaseSPF 50+ PA++++ (33G) 290B

• Nivea Protect&WhiteOil Control Serum SPF50+/PA+++ (30ml) 279B.

• GARNIER UV Complete SPF 50+/ PA++++(15ml) 119B/ (30ml) 249B

มาดูเนื้อกันแดดแต่ละตัวกันก่อนค่า

กระทู้คนผิวมันก็ต้องทดสอบความมันจ้า ... แท่น แท้น แท๊นน เนื้อกันแดดบนกระดาษซับมันหลัง1ชั่วโมงผ่านไป

Za INSTA-BEAUTY UV PROTECTOR SPF 50+ PA++++ (30G.) 380 B

ตัวนี้เป็นกันแดดเนื้อเจลค่าพอทาไปบนผิวแล้วรู้สึกสบายหน้ามากๆ เกลี่ยง่าย ซึมเร็วที่สำคัญแอลกะน้ำหอมไม่แรงเท่ารุ่นอื่นๆของซีเอที่เราเคยสัมผัสมาในเรื่องของการคุมมัน เราให้ไปเลย 5 ดาวเต็ม บางวันทาแทนเบสเมคอัพก็ยังได้รู้สึกว่ามันช่วยให้เมคอัพไม่เยิ้มแล้วก็ติดทนด้วยค่ะสิ่งที่ชอบอีกอย่างหนึ่งก็คือเวลาทาลงผิวแล้วหน้าจะดูกระจ่างใสขึ้นอีกหนึ่งระดับ คือไม่ได้วอกนะ มันจะแบบบลิ๊งค์ๆฟิลล์ประมาณนั้นส่วนสิ่งที่เราไม่ชอบเลยคือหลอดมันเล็กค่ะรู้สึกว่าปริมาณมันน้อยไปหน่อย แต่ถ้าให้พูดถึงความคุ้มค่าสาวผิวมันอย่างเราขอกดไลค์ให้เลย !

Canmake mermaid skin Gel UV (40G.) 299B

ตัวนี้เป็นกันแดดเนื้อเจลเหมือนกันค่าแต่ว่าเวลาเกลี่ยลงไปบนผิวแล้วจะแตกตัวเป็นน้ำ จะได้ความรู้สึกเย็นๆ สบายผิวที่ชอบคือไม่ได้กลิ่นแอลกอฮอล์เลย เราว่าถ้าใครผิวแพ้ง่ายหรือมีปัญหาเรื่องสิวน่าจะใช้ได้ไม่มีปัญหาค่ะ นอกจากนี้ยังมีชิมเมอร์เล็กๆในเนื้อเจลทำให้เวลาทามันจะออกวาวๆ ส่วนเรื่องความคุมมันเราว่าทำได้ดีระดับนึงแต่ด้วยความเป็นเนื้อน้ำก็จะคุมมันได้ไม่ดีเท่าซีเอนะคะมีเหนอะๆ หน้าบ้าง แต่เรื่องความสบายผิวตัวนี้เราให้มากกว่าค่า

BioreUV Aqua Rich Watery Mousse Water Base SPF 50+ PA++++ (33G.) 290B.

ตัวนี้เป็นกันแดดเบสเนื้อน้ำออกมูสหน่อยๆค่ะ สัมผัสแรกที่ใช้เลยคือแอลแรงมากกก แรงจนรู้สึกไม่ปลอดภัย 555แต่ว่าพอลงกับผิวแล้วมันจะเย็นๆ ขึ้นมาเลย อาจเป็นเพราะเนื้อน้ำด้วยตัวนี้เนื้อสีขาวค่ะเนียนไปกับผิวได้ดี ไม่วอก ไม่ลอยแต่สิ่งที่ทำให้เราไม่ปลื้มคือมันไม่ค่อยคุมมันเท่าไหร่เลยค่าใช้แล้วหน้าเยิ้ม เมคอัพหลุดแต่เรื่องความฉ่ำวาวนี่ต้องยกให้สาวๆ ผิวแห้งอาจจะชอบก็ได้น๊า

Nivea Protect& White Oil Control Serum SPF50+/PA+++(30ml) 279B

นีเวียตัวนี้มาแรงมากกกจำได้ว่าซื้อที่วัตสันตอนมีโปรชิ้นที่สอง 1 บาทค่ะเคลมว่าคุมมันแบบสุดๆเนื้อของมันจะเป็นแบบเซรั่มกึ่งเจลนะคะ ออกเหลืองนิดๆ ทำให้หน้ากระจ่างใสหน่อยๆแต่คนผิวโทนชมพูอย่างเราเราว่ามันทำให้แอบหมองค่ะ แต่พอลงเมคอัพเสร็จอะไรเสร็จก็ไม่วอกเท่าตอนแรกนะคะส่วนเรื่องความคุมมัน ดีเว่อร์ๆ ค่ะแทบไม่ต้องใช้กระดาษซับมันเลย สำหรับข้อเสียคือเราใช้แล้วมันอุดตันค่ะ ใช้แล้วสิวขึ้น แงๆแอบเสียดายความคุมมันระดับเทพของมันจุง

GARNIER UV Complete SPF 50+/ PA++++(15ml) 119B/ (30ml) 249B

ปิดท้ายด้วยกานิเย่ค่าตัวนี้เป็นเนื้อครีมแต่จะเบาๆ นะคะ ไม่หนักหน้า มีให้เลือก 2สีคือขาวและครีมเราเลือกแบบสีขาวมาค่า โดยตัวนี้เนื้อครีมจะหนักที่สุดเมื่อเทียบกับทุกตัวที่รีวิวมาทาแล้วหน้าแอบลอยค่ะในเรื่องความคุมมันทำได้ดีพอใช้ได้แต่ไม่ได้ว้าวอะไรขนาดนั้นนะคะสิ่งที่เราชอบของตัวนี้เลยคือความเรียบเนียนค่ะคือรู้สึกว่าทาแล้วมันเนียนไปกับผิวแบบเป็นธรรมชาติมากๆใครกำลังหากันแดดที่ใช้แทนเบสเมคอัพเราแนะนำตัวนี้เลย

เป็นยังไงกันบ้างคะสำหรับกันแดดทั้ง 5ตัวที่เราเอามารีวิวอย่าลืมนะคะว่านี่เป็นความเห็นส่วนตัวของเราล้วนๆ ตัวที่เราไม่ชอบ บางคนอาจจะใช้แล้วดีหรือบางตัวที่เราชอบบางคนอาจจะใช้แล้วไม่เวิร์คก็ได้ แต่สำหรับเราถ้าจะให้เลือกซื้อต่อก็ขอเรียงลำดับตามนี้ค่า

อันดับ 1 ZaINSTA-BEAUTY UV PROTECTOR SPF 50+ PA++++อันดับ 2 Canmake mermaid skin Gel UVอันดับ 3 GARNIERUV Complete SPF 50+/ PA++++

สุดท้ายนี้หากเพื่อนๆคิดเห็นอย่างไรคอมเม้นท์พูดคุยกันได้เต็มที่เลยนะคะ  ขอบคุณค่า ^^

Natty Narak

Natty Narak

FULL PROFILE