How To รู้จักสวย l ใส่วิกให้ดูเนียน #สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

5 4

สวัสดีวันแรกของปี 2018 จ้าาาาาา

ปีใหม่แบบนี้... มาทำตัวเองให้สวยตั้งแต่ต้นปีกันเลยดีกว่าา :)

How To รู้จักสวยรายการที่จะทำให้เพื่อนๆ สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

ถ้าใครยังมีควันหลงของปาร์ตี้อยู่เข้าทางเลย!! เพราะวันนี้ เอลี่ @Black.cobra มี "เทคนิคการวิกยังไงให้ดูเนียน" มาบอก เพราะเราเชื่อว่ามีสาวๆ หลายคนอยากจะลองใส่วิก แต่ไม่รู้ว่าจะต้องใส่ยังไง ใส่แล้วกลัวโป๊ะ เอาล่ะ...ถ้าใครที่มีวิกอยู่แล้ว วันนี้มาลองทำไปพร้อมกัน แต่ถ้าใครยังไม่มีก็ลองดูเทคนิคง่ายๆ อันนี้ไปก่อน แล้วค่อยเก็บไปทำตามทีหลังน้าา

ตัวช่วยที่จะทำให้การใส่วิกของเราดูเนียนไปกับใบหน้าเรามากขึ้นนั่นก็คือ คอนซีลเลอร์กับคอนทัวร์เนื้อฝุ่นนั่นเอง เพราะหลังจากที่เราใส่วิกแล้ว เราจะใช้คอนซีลเลอร์มาปาดที่กลางศีรษะเพื่อให้ดูเป็นผิวหนังศีรษะของเรามากขึ้น

ส่วนคอนทัวร์เนื้อฝุ่น เราจะเอามาคอนทัวร์บริเวณกรอบหน้าและหน้าผาก เพื่อให้หน้าของเรามีมิติและรับกับวิกได้ดียิ่งขึ้นนั่นเอง

แต่ถ้าอยากรู้ว่าจะง่ายแค่ไหน

ไปดูจ้า

เห็นมั้ยว่าการใส่วิกให้ดูเนียน มันก็ไม่ยากเกินไปใช่มั้ยยยย :) แค่ใช้ตัวช่วยอย่างการคอนซีล การคอนทัวร์มาช่วยเสริมเติมแต่งนิดหน่อยเท่านั้นเองค่าาา ลองเอาเทคนิคนี้ไปลองทำตามกันดูน้าาาา วันนี้ขอตัวใช้วันหยุดให้คุ้มก่อนนะค้าาาาา :) บายค่าาา

wipawant.th

wipawant.th

สวัสดีค่าา ฝ้ายนะค้าา :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :P

*Jeban Team

FULL PROFILE